Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyandarua vinapunguza nguvu za kiume?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mallaba, Dec 19, 2010.

  1. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #1
    Dec 19, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    BAADHI ya kinamama katika Kijiji cha Sazira Kata ya Sazira wilayani hapa wameacha kutumia vyandarua vyenye dawa ya kuulia mbu kwa kuwa zinawapunguzia waume zao nguvu za kiume.

    Wakichangia maoni yao kwa timu ya kuhamasisha matumizi ya vyandarua kutoka asasi binafsi ya Bunda Youth and Women Development iliyotembelea kijijini hapo jana,wanawake hao walisema katika kipindi ambacho wamekuwa wakitumia vyandarua hivyo waume zao wamekuwa wachovu wakati wa tendo la ndoa.

    Walisema hali imekuwa tofauti baada ya kuacha kutumia vyandarua hivyo siku chache na kufafanua kuwa pengine udhaifu huo, ulisababishwa na kemikali zilizomo kwenye vyandarua hivyo.

    “Tumeachana na vyandarua hivyo kwani tulipokuwa tukivitumia tulikuwa hatuwasikii waume zetu vitandani, lakini sasa mambo yako safi,”alisema mwanamke mmoja ambaye jina lake linahifadhiwa .

    Pamoja na mratibu wa kupambana na ugonjwa wa malaria kutoka katika asasi hiyo Protas Materego kuwahakikishia kinamama hao kuwa vyandarua hivyo havina madhara yoyote na kuwasihi wavitumie ili kujikinga na ugonjwa huo, walisisitiza kwamba hawatavitumia kwani wakiendelea kuvitumia watakosa raha ya ndoa zao.

    Naye Maimu Mganga Mkuu wa wilaya hiyo, Sucha Samuel alipoulizwa na mwandishi kuhusu madai ya kinamama hao alisema hali ya kupungua kwa nguvu za kiume kwa wanaume haitokani na matumizi ya vyandarua bali ni matatizo ya kisaikolojia na kuitaka jamii kutoendekeza mapokeo yasiyo ya maana badala yake wawasikilize wataalam.
    Mwannchi.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 19, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 16,000
    Trophy Points: 280
    Mambo hayo...

    Offside Trick wanakwambia kwa nini unashangaa ukiambiwa na kwa nini unakataa kinacholiwa.
     
  3. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,441
    Likes Received: 824
    Trophy Points: 280
    Hii kali, sasa kwa wanaoishi huko jijini dsm ambapo vyandarua ni daily wanaume si watakuwa hawana kabisa hizo nguvu zao? Mmh
     
  4. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #4
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,780
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    mmmmhhhh kuna raha duniani....
     
  5. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    yaani we acha tu maana hata mimi nimefikiria sana bila ya kupata majibu sitahiki
     
  6. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    waache bwana watu wanatetea haki zao, maana wanaona serengeti boy wao wanashindwa kumdu mechi kabisa..
     
  7. Mtembea_peku

    Mtembea_peku Senior Member

    #7
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tembea uone mengi...!
     
  8. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kweli usipotembea hutajionea yanayotokea huko dunia nyingine
     
  9. KOLOKOLONI

    KOLOKOLONI JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2015
    Joined: Mar 7, 2014
    Messages: 1,057
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Enyi kundi dogo lenye fikra pevu mnijulishe mimi juu ya habari zilizozagaa huku mtaani kuwa vyandarua vyenye dawa zinamaliza nguvu za kiume.je kuna ukweli wowote? na kama hakuna nini kisa za uzushi huu?.mwenye upeo wa jambo hili lete ukweli
     
  10. Dr Che Guevara

    Dr Che Guevara Member

    #10
    Feb 5, 2015
    Joined: Jan 19, 2015
    Messages: 71
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Daaah.. hii tanzania kwa uzushi ni hatari,, laleni bila chandarua mfie hosp
     
  11. youngsharo

    youngsharo JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2015
    Joined: Jan 8, 2015
    Messages: 2,484
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    hizi za leo pumba mtupu!
     
Loading...