Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyama vya Wafanyakazi: Mchwa mwingine

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mzeelapa, May 4, 2012.

  1. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Michango wanayotoa wafanyakazi katika vyama vyao ni mabilioni ya shilingi kwa mwezi, je fedha hizo zinafanya kazi gani? Je wafanyakazi mmeshawahi kuona bajeti za vyama vyao? maana hawa wawakilishi wakienda kwenye mikutano wanalipwa posho basi ndio changa la macho hilo hawana wanachoona. Tunaomba taarifa zao za fedha ziwekwe magazetini kama yanavyofanya mabenki. Sh**zi, wizi mtupu. kwanza uanachama ungekuwa wa hiari waajiriwa wote wangejitoa, hamna wanachofanya wanakula hela za wafanyakazi tu. unyonyaji mtupu, wanachofaidi wafanyakazi ni vi T-Shirt vya kubana matumbo siku ya Mei Mosi.
     
  2. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,185
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Sisi juzi tumepewa vikofia kama vya watoto wa darasa la nne!!
     
  3. N

    NARE Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    dah ni kweli hv hizi pesa tunazokatwa kila mwezi zinafanya nn?lazima tujenge hoja hapa.......
     
  4. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    heri nyie mmepewa,sisi huku wanatuuzia.
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    hivi ni lazima kuwa mwanachama wa hivyo vyama?
    Me hata sioni umuhimu wake....
     
  6. papason

    papason JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Vyama vingi vya wafanyakazi vinaongozwa na majizi, ma mission town na matapeli waliokosa kazi za kufanya! Ndiyo maana wafanyakazi wanaenendelea kunyanyasika kila kukicha!
     
  7. K

    KUTATABHETAKULE JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kabisa, vyama vya wafanyakazi vimekuwa mzigo kwetu sisi wafanyakazi. Kumbukeni wakati wa mgomo wa madaktari vyama hivi vilikaa pembeni na kuwaacha wafanyakazi wa afya wakipigana peke yao. Na kibaya zaidi baadhi ya vyama vilidiriki kusema kuwa mgomo huo haukuwa halali. Lakini hebu watupe taarifa ya makusanyo ya michango yetu na jinsi wanavyoitumia. Ukiacha chama cha walimu ambacho kimejenga jengo zuri tu, vyama vingine havina chochote cha kuonesha na kujivunia. Sana sana wanaishia kulipana mishahara minono na vikao vya chama karibu kila mwezi sehemu mbalimbali za nchi na hasa Morogoro, Arusha na Tanga. Sisi wafanyakazi tunadanganywa na hawa wajanja. CAG apitie hesabu za vyama hivi ili kubaini maovu wanayoyafanya na hivyo kuufunua uozo wao.
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,096
    Likes Received: 585
    Trophy Points: 280
    Hakuna chama cha wafanyakazi hata kimoja wote waganga njaa tu.
     
  9. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,215
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Kweli Tanzania ni nchi ya ajabu sana.
     
  10. nsangaman

    nsangaman JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa mujibu wa Sheria ya Ajira na Mahusiano kazini hakuna mfanyakazi analazimishwa kuwa mwanachama wa Chama cha Wafanyakazi mahali pa Kazi.Pia sidhani kama CAG ana mamlaka ya kukagua vyama hivi.
    Kama huridhiki na utendaji wa chama chako cha wafanyakazi jivue gamba piga zengwe anzisheni chama kingine sheria inaruhusu.
    Kama pesa yako yakatwa yaani asilimia tatu ya mshahara wako na hauna kadi ya uanachama na hukuwa umeshawishiwa na wahusika wa chama kujiunga na kukubali basi ushaibiwa umepozwa kwa tshirt na kofia.
    Mimi niliwapiga biti kuwa atakayekata mshahara wangu bila ridhaa yangu yaani kama siyo statutory deduction tutakutana mbele ya Pilato.
    Kila Ofisi ina ya kwake,huo ni wa kwetu.
    Wasiliana na Afisa Utumishi wako,omba mwongozo.
     
  11. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,680
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Kama kuna mwanasheria anayefahamu sheria za vyama vya wafanyakazi atujuze hatua anazopaswa kufuata mfanyakazi kudai hela zake. TALGWU wananiibia jamani! Sijawahi kuomba uanachama kwao lakini kila mwezi wanakata elfu thelathini zangu....nimeenda PCCB majibu yao ni longolongo aka njoo kesho, vyama vya wafanyakazi ni majambazi tu!
     
  12. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #12
    May 6, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,680
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Hasante kwa mwongozo mzuri, nimeku-PM!
     
Loading...