Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyama Vya Upinzani Iringa Mjini Vyaungana: V.O.A

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ng'wanangwa, Sep 28, 2010.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Voice of America (Idhaa ya Kiswahili) inaripoti kuwa vyama vya upinzani 14 katika jimbo la Iringa mjini vimeungana kukabiliana na Gwiji Chadema na Mafisadi CCM.

    Kwa mujibu wa habari hiyo, Chadema hawamo katika ndoa hiyo haramu wakirejea taarifa za kikachero kuwa huo ni mpango mzima wa Chama Cha Mafisadi (CCM) kupunguza kura za Chadema.

    (Hii hapa ni kwa Wana-iringa tu. Siyo kwa Wana-JF).

    Waacheni wagombea waungane na unafiki wao.Walisha Chukua Chao Mapema hao. Si munajua Bilal amerudi tena huko (munafiukiri amefuata nini kama siyo kufungisha ndoa haramu?) Kwenye masanduku msitende dhambi ya mkamkosea Mungu.Chagueni Chadema.
     
  2. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watapata kama kura 50 hivi au less? Ukitaka kujua ni mpango wa nani angalia habari ilvyoshabikiwa kwa picha katika gazeti la HabariLeo na Daily News online huku msisitizo ikiwa ni kuwa ISIPOKUWA CHADEMA. Haishangazi pia vyombo vya habari vimekuwa vikijaribu kuinua CUF hoping watapunguza kura za CHADEMA. I can feel for them! PEOPLES POWER
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Chadema hoyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  4. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,486
    Likes Received: 2,501
    Trophy Points: 280
    Muungano wa viwete votes NCCR 6 CUF 13 TLP 4 UDP 1 SAU 0 UPDP 0 NRA 0 total = 24.
     
  5. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    na bado mwaka huu watakoma, kwani ni mwaka wa mabadiliko.
     
  6. K

    Keil JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivyo vyama vilivyoungana, muungano uko tangu mwanzo wa kampeni. Mahudhurio ya wananchi kwenye kampeni za huo Muungano ni hafifu sana, sina hakika kama CCM ina mkono kwenye huo Muungano. Japo kwenye kampeni zao wamekuwa wakimshambulia sana Mchungaji Msigwa kwa kumwaga matusi kiasi kwamba kuna mpiga debe wao mmoja ilibidi apewe onyo kali kwa kutumia lugha kali na chafu dhidi ya mgombea wa CHADEMA.

    All in all, huo Muungano hauna nguvu.
     
  7. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pombe ile ile, walevi wale wale na mabaa medi pia wale wale. House of Great Thinkers indeed. :becky: :becky: :becky:
     
  8. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Kama kuna mahali sisi m wanakosea ni katika eneo hili maana wao hupunguza kura zao. Ninao mfano halisi wa jimbo la Bukoba mjini.

    Kuna habari za uhakika kuwa Hamis Sued Kagasheki alim-recruit jamaa aje kugombea kwa tiketi ya CUF ili kudhoofisha Chadema na kufanya mgawanyiko wa kura. Kwa wasiojua zamani Chadema haikuwa na nguvu sana bali CUF kwa kuwa watu wengi walikuwa wakimfuata kiongozi wao Wilfred Lwakatare wakati huo akiwa makamu katibu mkuu taifa CUF. Lakini huyu bwana alipoamua kujitoa CUF na kwenda Chadema aliondoka na kundi lote la watu. Kwa mahesabu ya Hamis alihisi anaweza kuweka mapandikizi kwa faida yake.

    Lakini kwa uelewa wangu wa kisayansi nimegundua kuwa alifanya jambo jema maana kajipunguzia kura mwenyewe. Nasema hivi kwa kuwa najua wana Chadema ambao ni wengi sana katika jimbo la Bukoba hawawezi kwa namna yoyote kumpigia kura mwakilishi wa CUF. Na wana CUF ambao wapo na tena ni kikundi kidogo sana cha wana dini fulani, hawawezi kumpigia kura mwakilishi wa Chadema hata iweje. Lakini suppose kama kungelikuwa na wagombea wawili tu yaani wa sisi m na Chadema kwa vyovyote wale walio upande wa CUF wasingekuwa na jinsi na kwa vyovyote vile wangempigia kura wa sisi m ili kumkomoa wa Chadema. Na hapa ndipo hesabu zilipompiga chenga kagasheki. Namshukuru kwa kujipunguzia kura.

    Wacha waungane hao mamluki waliojaa husuda tu ya mafanikio ya Chadema na kushindwa watashindwa maana hawana soko tena.
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Tehe kama nawaona wanyalukolo wanapigwa na mtogwa(Ulanzi) wa mia tano tuu wanakunywaaaaaaaaaaaaaaaaaa wakiamka na hangover wananyosha vidole viwili CHADEMAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAa
     
  10. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    VYAMA 14 IRINGA VYAUNGANISHA NGUVU KUIBANA CCM NA CHADEMA
    [​IMG]Mgombea wa umoja wa vyama 14 za upinzani jimbo la Iringa mjini Mariam Mwakingwe
    [​IMG]Hizi ni baadhi ya Bendera za vyama hivyo vilivyoungana jimbo la Iringa mjini isipo kuwa Chadema
    [​IMG]Mgombea urais wa APPT-Maendeleo Bw.Peter Mziray (kulia) akimnadi mgombea wa muungano wa vyama 14 jimbo la Iringa mjini Bi.Mariam Mwakingwe

    [​IMG]Barua ya umoja wa vyama vya upinzani vilivyoungana jimbo la Iringa mjini
    [​IMG] Monica Mbega (CCM)
    [​IMG] Mchungaji Peter Msigwa (Chadema)
    Aliyekuwa mgombea ubunge wa chama cha wananchi (CUF) Zaitun Mwaibula amejiunga na umoja wa vyama 13 za upinzani jimbo la Iringa mjini na kuongeza nguvu ya upinzani katika jimbo hilo hivyo kufanya jimbo hilo hadi sasa kubaki wa wagombea watatu wa nafasi za ubunge .

    Wagombea wanaogombea katika jimbo hilo ni Monica Mbega (CCM) ,Mchungaji Peter Msigwa (Chadema) na yule wa muungano wa vyama vya upinzani Mariam Mwakingwe (NCCR- Maguzi)

    Vyama vinavyo muunga mkono Mwakingwe ni NCCR- MAGEUZI ,TLP, TADEA, SAU, CHAUSTA, APPT-MAENDELEO, JAHAZI ASILIA , CUF, NLD, UDP, MAKINI,DP, AFP NA UPDP.

    Awali mgombea huyo wa CUF pamoja na kujaza fomu ya kuwania ubunge aliwekewa pingamizi na mgombea ubunge wa Chadema mchungaji Msigwa baada ya kushindwa kutimiza masharti ya udhamini katika fomu yake.
    source:Francis Godwin ni Iringa na matukio
     
  11. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #11
    Sep 28, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mzimu wa mwakalebela unazidi kufukuta iringa?!!
     
  12. Ilumine

    Ilumine Senior Member

    #12
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kifo cha nyaaaaaani............
    Mwaka huu mafisadi imekula kwao!
     
  13. Nicky82

    Nicky82 JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 939
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Vipi kuhusu gharama za kampeni wanasaidiana au inakuwaje?? Mdau mwenye taarifa zaidi atufahamishe.
    Ninashwaishika kuamini kuwa huu muungano si mtakatifu, maana kama ni kuungana wangeanza na wagombea wao wa urais
     
  14. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hawa ndio chadema hata kuwa pamoja na wenzao wanawafitini, kwa vp tuwape nchi hii?


    CCM daima
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    This word is offensive and should be edited either voluntarily or forcefully... Hata viwete ni watu

    Unyanyapaa unaanzia kila sehemu, we should treat each one of us with the same respect, standard and dignity.... hujafa hujaumbika mkuu
     
  16. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuwa mkweli kidogo na pia uelezee vipi huyo bwana alijitoa. Unaelekea utafikiri huyo bwana alijitoa wakati bado akiwa "makamu katibu mkuu taifa CUF" wakati ukweli ni kuwa alivuliwa hiyo nyadhifa kabla hajatimkia huko Chadema.

    Kama washabiki wa CUF ni wale watu wa dini "flani", basi dini flani nyingine ndiyo watakuwa mashabiki wa Chadema? Au ukweli ni one sided tu? :becky: :becky: :becky:

    Tungojee baada ya Oktoba 31 halafu hizi analysis zenu za "kisayansi" ndipo tutakapozichambua vizuri. :becky:
     
  17. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kusema kweli hakuna uchaguzi ambao CCM inaonyesha kuogopa kama uchaguzi huu -- kuliko hata ule wa 1995 wakati wa moto wa NCCR. Kweli CCM maji shingoni, au puani tuseme!!!!
     
  18. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Human Error. Msamehe bure. (Hata mimi nimemsamehe). Mod fanya kazi yako. use "Find and Replace"

    Sidhani kama Mwana-Jamvi alikuwa akimaanisha kudhalilisha jamii ya wenzetu viwete.
     
  19. m

    monie2009 Member

    #19
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 19, 2009
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walie tu, mwaka huu hatudanganyiki, muungano hewa huo, sisi tunasonga. Lakini jamani mimi upinzani wa bongo nashindwa kabisa kuwaelewa, hivi kwa nini wana chuki hivi?? Kwa nini wasiunganishe nguvu pamoja na chadema ili waiondoe ccm? Ni wanamapinduzi wa kweli hawa au mapandikizi ya ccm???
     
  20. F

    FM JF-Expert Member

    #20
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kura nyingine hizooooo kwa CHADEMA, pipoooooooooooooooooooooooooz, pawaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa.
     
Loading...