Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyama vikubwa vya kisiasa tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bantugbro, Aug 29, 2009.

  1. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2009
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ndugu zanguni,
    Nilikuwa nimelala na ndo nimeamka!
    Sasa hivi, wagombea wetu wa uchaguzi ujao watapita kwa chama lipi? cha-CCM, cha-DEMA, Cha-NCCR, cha-CUF ama ?? nadhani sasa hivi vyama vikuu vipya ni WAKATOLIKI na SHURA YA WAISLAMU. Sasa ngoma iliyopo ni je vyama hivi vitawasupoti akina nani/wagombea gani???

    Tuombe sana,
    Amani.
     
    Last edited: Aug 29, 2009
  2. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    CCM itavuna inachopanda ,maana wameshindwa kusimamia uchaguzi wa haki na kuleta uchaguzi wa mafisadi ,wakiambiwa wabadilishe KATIBA hawataki ,wakiambiwa wabadilishe TUME ya Uchaguzi hawataki ,wakiambiwa waendeshe uchaguzi wa Haki pia hawataki ,sasa wanalolitaka litokee katika nchi hii watalipata na wao walioko madarakani ndio watakao beba lawama na pindipo yakitokea ya kutokea wao ndio watakaosakwa kama Omar Albashir.
     
  3. J

    Jews4ever Member

    #3
    Aug 30, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vyama vikubwa vya siasa ni CCM na Chadema, vingine vikiongozwa na CUF ni vya kidini.
    Muhimu:
    CUF ni chama cha kiislamu
     
  4. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wakatoliki na Shura ya Maimamu sio vyama vya siasa. Hawa wametoka mwongozo kwa waumini wao ili waweze kufanya maamuzi sahihi wakati wa uchaguzi ili wasije wakawachagua viongozi wasio waadilifu. Sijasoma waraka wa hawa Maimamu ila nasikia haujakaa vizuri. Kwa upande mwingine sio suala la chama. Mtu atakachaguliwa kwa uwezo wake na uadilifu bila kujali anatoka chama gani, dini gani na kabila gani.
     
  5. I

    IMBOMBONGAFU Senior Member

    #5
    Aug 30, 2009
    Joined: Jun 7, 2009
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chadema nacho ni cha Kabila ,ukoo na wakwe wao
     
Loading...