Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyakula vipi vinarudisha utelezi wa kwenye magoti(joints)

Discussion in 'JF Doctor' started by mchafukobe, Sep 28, 2012.

  1. mchafukobe

    mchafukobe JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 371
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    naombeni kujuzwa ni vitu gani vinavyo sababisha magoti kukosa utelezi na kutoa sauti pindi nichuchumaapo au nikiikunja miguuyangu?

    Na vilevile nahitaji kujuzwa ni vyakula aina gani nikila vitanisaidia kurudi katika hali yangu ya kawaida?
     
  2. vena

    vena JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bamia inasaidia
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    fanya mazoezi mara kwa mara watu wote ndio hivyo hivyo
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,252
    Likes Received: 1,919
    Trophy Points: 280
    Mzizimkavu akipita huku atakusaidia,
    pole sana.
     
  5. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mara nyingi hii hali husababishwa na Puchu. Hivyo kama ni mdau, basi punguza ile makitu
     
  6. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,370
    Likes Received: 2,511
    Trophy Points: 280
    Kula Makongoro kwa wingi na "kitimoto"
     
  7. P

    Pumb JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 296
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mdau inaonesha unapiga sana punyeto, hata mimi ili nitokea enzi nilipokuwa nikipiga sana punyeto, thanks God nimepunguza ( huwezi acha kabisa) na tatizo limeacha pia!
     
  8. gody

    gody JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145

    hiyo mimi niliacha kabisa tena nilikuwa nalichukia hilo tendo kutoka moyon nilikuwa nakaa had miez 2 sifanyi mpaka nikaacha kutokana na kuona utofauti wa
    mambo yetu!!
    Ila bado hilo tatzo kwangu lipo la MAGOTI
    ila swala la punyeto kuacha inawezekana kabisa!
     
  9. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Mkuu mchafukobe Tumia kila siku vipande 3 vya bamia kula vibichi itakusaidia na uende hospitali ukapime ni kweli Bamia inasaidia kama alivyosema mkuu vena

    Mkuu Mamndenyi Amesha mjibu mkuu vena ila aende hospitali kupimwa kisha atumie dawa zisipomsaidia anaweza kurudi hapa kupata ushauri wa watu tumia Bamia Mkuu mchafukobe kama wiki moja kisha uje hapa utupe Feedback.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Faida ya Bamia kimatibabu............


    Chimbuko la Bamia ni katika nchi ya Abyssinia (Ethiopia) Kisha ikaenea Duniani kote.




    1. Michirizi na utonvu unaopatikana katika Bamia, husaidia kusawazisha Kisukari kwa kuzuia kiwango cha Sukari inayotumika katika mwili kutoka kwenye utumbo mkubwa.




    2. Utelezi wa bamia huchuja uchafu unaoingia katika Kolestorali (cholesterol) na asidi ya Nyongo unaoingia kutoka kwenye Ini ambao usipo dhibitiwa huenda ikasababisha matatizo ya ki-afya.




    3. Bamia husaidia kulainisha Utumbo mkubwa (large intestines) kutokana na kazi yake ya kulainisha choo.




    4. Bamia hutumika kwa kutibu vidonda vya Tumbo inasaidia kusawazisha Asidi.
    Magonjwa Maalum


    5. Bamia ukila mbichi husaiida kuondosha maumivu ya sehemu za viungo vya mwili na kulainisha viunge viwe laini.



    Asidi ya Kujirudia rudia na Kufunga Choo




    Tafuna vipande sita vya Bamia bila kutumia dawa nyigine kilasiku na Asidi ya Kujirudia rudia na kufunga choo kutakwisha, inashusha Sukari kutoka 135 hadi 98



    Pumu
    Bamia ina Vitamin C ambayo inawafana watoto wanaougua ugonjwa wa pumu kupumua vizuri wanapoitumia. Nusu kikombe ya Bamia iliyopikwa huwa na miligramu 13 ya vitamin C.




    Kidonda Ndugu (Cancer)
    Bamia husaidia kuweka Utumbo kuwa na hali nzuri hivyo kupunguza uwezakano wakuugua ugonjwa huu wa Kansa hasa kwenye utumbo mkubwa.




    Mishipa midogo ya Damu
    Kula Bamia kwa wingi kunasaidia kuimarisha Mishipa midogo ya Damu.




    Cataracts
    Nusu kikombe cha Bamia iliyopikwa inakua na kiwango cha 460 IU ya vitamin A.ambayo inapunguza uwezakano wa kupata ugonjwa wa mtoto wa jicho (cataracts).




    Usongo (Depression) na Kukosa Nguvu. Bamia ni mboga bora zaidi kwa wale wanaojisikia dhaifu, Kuchoka na wanao athirika na Usongo (depression).

    [​IMG]



    Tahadhari kwa Wanaume musitumie hii mboga inapunguza nguvu za kiume........ Chanzo http://www.jamiiforums.com/jf-doctor/319103-faida-ya-bamia-kimatibabu.html
     
  11. m

    mr transcript Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 27, 2012
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli bamia kiboko
     
  12. Evelyn Salt

    Evelyn Salt JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 36,299
    Likes Received: 14,672
    Trophy Points: 280
    Maza angu pia anasumbuliwa na hili tatizo, sa kama chanzo ni punyeto imekaaje hii!!!!!!!!!:nono:
     
  13. kisugujira

    kisugujira JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu MziziMkavu ufafanuzi wako wa faida za Bamia umenifurahisha sana. Lakini nasikitika tahadhari uliyotupa wanaume inasikitisha sana ukizingatia siye walalahoi Bamia ndiyo mboga yetu kuu. Japo ina madhara kwa wanaume kama ulivyosema, Mungu mkubwa bado tunawajibika katika mfumo mzima wa kuongezeka duniani.
     
  14. M

    Madewa JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duuh...,naomba nicheke jamani...
    Hahahaaaaaaa...aaah!
     
  15. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    duh mkuu umenkumbusha enzi zangu nikiwa college.........
     
  16. AKON

    AKON JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 218
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tafuna karanga za kutosha af drink enough water,, i assure you ndani ya masaa matatu tatizo kushney
     
  17. AKON

    AKON JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 218
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tafuna karanga za kutosha af drink enough water frequently then pata mda wa kupumzika ,, i assure you ndani ya masaa matatu tatizo kushney
     
  18. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,711
    Trophy Points: 280
    Tahadhari yako ni ya uongo!!!!
    Mikoa ya kanda ya kati wanatumia sana hii kitu, na sijakuta hata bango linalonadi mganga wa jadi anayetibu matatizo ya upungufu wa nguvu za kiume. Napingana na utafiti uchwara.
     
  19. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    Mkuu jogi Kivyako vyako

    wewe kula tu ukitaka kula watu wana kula Kitomoto nyama ya Nguruwe na imekatazwa kwa Dini zote mbili Diini ya Kiislam na Dini ya KiKristo na mpaka hii leo wanakula

    itakuwa kula Bamia?Watu wanapiga Punyeto na punyeto ina madhara kwa binadamu itakuwa kula bamia Kula tu

    ukidhurika sisi tupo tunauza dawa za nguvu ya kiume. Waswahili wanasema Za Mwizi Siku zake ni 40 baada ya siku 40

    mwizi atakamtwa tu sasa ukitaka kutumia Bamia tumia tu kivyako kwani ukipata matatizo ndio na mimi nitadhurika? Ngojea

    mpaka waje wana sayansi wakuambie kuwa Bamia linapunguza Nguvu za kiume ndio upate kuamini mkuu Jogi kwa imani yako unayoyasema ukweli mimi ninasema uongo. asante.
     
  20. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    mkuu kisugujira kama nilivyosema hapo juu kuwa Bamia linatibu kwa hayo

    maradhi niliyoyataja hapo juu lakini pia si vizuri kwa Mwanamme kulitumia sana hilo Bamia litakuletea matatizo ya

    Upungufu wa nguvu za kiume mimi zamani nilikuwa nalipenda sana lakini sasa yafika miaka 26 iliyopita

    nimesimama kulila hilo Bamia nilipoambia na Mwalimu wangu wa Tiba kuwa Bamia usipende kulila wewe ni mwanamme

    lina madhara kwako nikaliacha hilo Bamia sasa hii faida ninakupa wewe na Wanaume wengine mukiamini sawa

    musipo amini endeleeni kulila Shauri Yenu. Bamia unapolila wewe Mwanamme linakuregeza mishipa ya nguvu za

    kiume ni Zuri Bamia kula Mwanamke akila mwanamke Bamia sana linamfanya kiuno chake kiregee na makalio

    yake ya nyuma yawe yanatingishika sasa mkuu unataka na wewe makalio yako ya nyuma yawe yanatishingika

    kama Mwanamke? Samahani kama nitakukwaza Kwa ufupi Bamia halifai kwa
    Mwaname kula kila siku unaweza

    kula kwa wiki mara 1 kwa kulikaanga tu Sio tena Bamia ndio ufanye ndio chakula chako cha kila siku shauri yako Mchanga Wa Pwani Huo Mimi Simooooooooooooo WASWAHILI HUSEMA ASIYESIKIA LA MKUU...........HUFUNJIKA MGUU JE WATAKA KUVUNJIKA MGUU MKUU.........kisugujira?
     
Loading...