Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyakula vipi vinaboresha afya ya akili?

Discussion in 'JF Doctor' started by GAZETI, Mar 30, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Habari zenu wana JF, Naomba kuuliza kwenu kama kuna mtu anafahamu vyakula vinavyoboresha akili ya mtu. Nimewahi kusikia kuwa vitunguu thaumu ni moja ya vyakula hivyo lakini aliyeniambia alionyesha kutokuwa na uhakika. Kama kuna anayefahamu naomba anitajie vyakula hivyo na utaratibu wa matumizi yake.
     
  2. Fatma Bawazir

    Fatma Bawazir JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 500
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    unaujua ubani mweupe chukua punje tatu au nne za ubani mweupe chuku glass weka maji safi tia punje tatu au nne za ubani roweka kuanzia usiku paka asubuhi kunya hayo maji ni dawa ya ubongo kwa mtu mwenye tabia ya kusahau sahau
     
  3. Fatma Bawazir

    Fatma Bawazir JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 500
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    njia nyengine unachemsha ubani maji yakipoa unakunywa inasaidia sana ni dawa kubwa ya ubongo
     
  4. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    nilisoma sehemu ndizi mbivu (zisiwe zimekaa kwenye friji) ukipendelea kula mara kwa mara zinaongeza uwezo wa kumbukumbu.
     
  5. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Naomba niongezee hapa kwamba nikifanya mazoezi nakuwa na uwezo mkubwa wa kukumbuka na kuhifadhi mambo, Kipimo changu hasa kinakuwa kwenye namba za simu huwa ninaweza kuhifadhi namba nyingi zaidi kichwani bila matatizo tatizo ni pale ninapoacha mazoezi ile hali hupotea, hivyo naomba msaada zaidi kwa mambo mengine licha ya vyakula ambayo yanaweza kuboresha Afya ya akili.
     
  6. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,415
    Likes Received: 735
    Trophy Points: 280
    Jamani samahani kuuliza sio ujinga, hivi Ndizi mbivu ndo ndizi zipi? mbichi ambazo hazijakomaa au zilizokomaa (Iva)? kwa muda mrefu nimekuwa sielewi maana yake
     
  7. joellincoln

    joellincoln Senior Member

    #7
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unaweza kweli kunya maji?
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,173
    Likes Received: 8,698
    Trophy Points: 280
    Asali vijiko viwili vya chakula, Lozi (badam)za kusaga vijiko viwili, maziwa fresh ya ng'ombe glass moja. Changanya hivyo vitu pamoja, kunywa kila siku kabla ya kulala.

    Baada ya siku 40 utamshinda Rostam Aziz (the most intelligent person in Tanzania) kwa akili.
     
  9. D

    Deo bony Member

    #9
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Majani ya kunde huwa yanasifika kwa kuwa na kiwango kikubwa cha provitamin na kama tunavofaham provitamin ni precusor of vitamins mostly vitamin A. So kwakutumia hayo majan ya kunde unaongeza activeness ya brain.vile vile kwa mwenye tatizo ka lako anashauriwa kunywa mchuzi wa nanasi changa.
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    ni ndizi zilizoiva.
    Nitakubandikia picha yake b'dae uione.
     
  11. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Majani ya kunde yaliyopikwa au hata mabichi?
     
  12. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #12
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    All Vitamin B Sources.
     
  13. j

    jruru80 Senior Member

    #13
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngano...asili lakn sio Azam.ndio maana waisraeli wana akili sana kwa kuwa wanakula sana ngano..
     
  14. Mr. Miela

    Mr. Miela JF-Expert Member

    #14
    Apr 1, 2011
    Joined: Aug 2, 2007
    Messages: 240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    unaishi pande zipi usiyejua ndizi mbivu? au watokea pande za kalahari?
     
  15. Mayasa

    Mayasa JF-Expert Member

    #15
    Apr 1, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 587
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kula blue berry au matunda yoyote ya jamii ya berry...
     
  16. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #16
    Apr 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
  17. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #17
    Apr 2, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    utakumbuka kweli?mimi nahofia kukwambia kwa sababu najua utayasahau hapahapa.
    unakumbuka nimekuambia nini?
     
  18. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Duuh! sijawa msahaulifu kiasi hicho. Ninachotaka ni kuboresha tu uwezo wa akili na kuifahamu aina ya vyakula.
     
  19. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,948
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ndizi mbivu ni namba 1, nimeisoma mara nyingi hii, ulizia mikoa 3 ya wala ndizi ingawa sina uhakika kama ile inayoanzia na K huwa wanatumia sana ndizi mbivu, kwa ule unaonzia M....aaa brain ziko safi
     
  20. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,518
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Nimepata kusikia kwamba Samaki wa Ziwa Victoria, wanasaidia Bongo kufanya kazi vyema
     
Loading...