Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vurugu zazuka tena Rungwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kapo Jr, Jul 11, 2012.

  1. Kapo Jr

    Kapo Jr JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 824
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Wana jf,pametokea vurugu kupelekea barabara ielekeyo malawi, eneo la Tukuyu kufungwa kwa muda na wananchi baada ya wafanyakazi wa TRA kutaka kukamata gari ya mkazi mmoja hapa Tukuyu,alieamua kuondoa gari tra wakaanza kumfukuzia na defender nusura wagonge watu hivyo kuamsha hasira kwa wananchi wakafunga barabara.polisi wamefika kuona uma umechachamaa wameondoka,kaja mkuu wa wilaya Crispin Meela kubaini kosa kwa meneja wa tra,hivyo kawaomba wananchi wapunguze hasira. My take TRA wakwepaji wa mapato ni vigogo mnawafaham wafuateni kuliko hawa wajasiliamali waliopigika
     
  2. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Hao wananchi wamekosea wangelichoma motob
    hilo gari la T.R.A
     
  3. Kapo Jr

    Kapo Jr JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 824
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    jamaa alipochomoa panga TRA wakageuza gari kwenda kituo cha polisi
     
  4. m

    mob JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    sasa nyie mnaotaka nchi iwe na barabara za juu,lami kila mahala,madawati shuleni,vitabu vya kusoma,umeme na maji then leo hii mnawasupport wakwepa kodi haa hasha mie sikubaliani na nyie ila tushirikiane katika kupambana na wakwepa kodi hasa hawa wanaodai msamaha wa kodi ili tujenge nchi yetu
     
  5. a

    afwe JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Ni reflection ya hasira za wananchi kujua kuwa kodi zao wanazotoa hazina tija kwenye maisha yao. Wanaokwepa kodi ni wafanyabiashara wakubwa na hawakamatwi hata kama hawajulikani
     
  6. k

    kajembe JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 713
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Tatizo kodi wanatoa watu maskini tu! zungumzia na misamaha ya kodi basi!
     
  7. m

    mob JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    ndo tuwajibike kuwabana na hao wenye misamaha ya kodi ili nao wapate kulipa kodi kwa maendeleo ya nchi
     
  8. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wewe unaesema wananchi tunahitaji maji barabara za lami madawati pamoja na huduma zinginezo bora halamu tunawapongeza wakwepa kodi hivi wewe una akili timamu kweli hebu fikiria tokea tumeanza kulipa kodi hizo zinafanya kazi gani kwani kwa sisi walipa kodi tuna uchungu sana na fedha zetu tunazolipa halafu watu wachache wanazikumbatia hatuoni faida yake kwa taifa hilo linatuumiza sana tunapoona raia anafanyiwa hivyo
     
  9. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Serikali inawanyonga wanyonge(wajasiriamali)kwa kuwadai kodi kubwa lakini mapapa(wawekezaji-ktk madini na sekta nyingine)inawaogopa kwa kutotoza kodi kabisa/au kutoza kodi kiduchu unaona usawa hapo?Huduma zenyewe muhimu(elimu bora/afya bora/miundombinu bora)hatuzipati inavyopaswa kuzipata kutokana na kodi zetu tunazokatwa kila uchwao Leo hii uniambie niipende Serikali,,,,never!!.
     
  10. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Walio madarakani(Viongozi wa Serikali)wameshindwa kuwabana hao wawekezaji unataka sisi tulio nje ya ulingo tufanyeje?Acha kuwapumbaza watu hapa.
     
  11. m

    mob JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    waliomadarakani wamewekwa na nani( si sisi wenyewe) basi tutumie nzia zile zile tulizowaweka kuwaondoa
     
  12. h

    hans79 JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Fallier

    F
     
  13. S

    SPANERBOY UDZUNGWA JF-Expert Member

    #13
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 612
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Waende migodini
     
  14. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ngali akisengile kimo po bhalumanye!! kwani si ujinga tunataka!?
     
  15. K

    Kituko JF-Expert Member

    #15
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    Mkuu hilo sio gari la TRA, ni gari lako, gali lao na gari langu pia, dawa ni kuwachapa viboko tu, kama alivyofanya yule Mkuu wa wilaya? kule Bukoba
     
  16. s

    slufay JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hii nchi imekuwa ngumu, ningekuwa na uwezo ningekamata japo kwa mwaka mmoja mngenyooka tatizo siasa nyingi kila kona ? Waelimisheni wananchi umuhimu wa kodi kwanza and then watakuja wenyewe kulipa
     
  17. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu hizo hasira sio za kodi ni kutokana na uonevu wa serikali ya JK na chama chake CCM kwa watu wa Mbeya kuwatesa na kupanga kuwaua. Walianza na Mwakyembe, kafuatia Ulimboka, mie naelewa kwanini wame react hivyo nikiwa pia natoka kabila za huko. Chuki ya Mbeya kwa serikali ni kubwa tena ina historia ndefu. Miaka ya tisini afisa wa TRA aliuwawa eneo la Airport ni baadhi tu ya matukio yanayoashiria chuki baina ya serikali (CCM) na Mbeya
     
  18. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Hakuna kura za watanzania zilizowahi kuiweka serikali ya ccm madarakani hata Kama tungepiga kura watanzania wote na tukachagua upinzani bado zitachakachuliwa tu kwa njia yeyote ile.
     
  19. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    ningekuwa mimi ni mkuu wa wilaya ningepewa tu hizo taarifa ningesema LIWALO NA LIWE
    waache wananchi watoe hasira zao
     
  20. m

    mob JF-Expert Member

    #20
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    sasa wewe unashauri nini
     
Loading...