Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

vurugu zaibuka kati ya kantalamba sec na sumbawanga TC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by malafyaleh, May 6, 2012.

  1. m

    malafyaleh Member

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    chuo cha vunjwa vioo vyote na wanachuo wamepigwa vibaya mno wengine walazwa na wengine hawaeleweki walipo kisa ni mwanafunzi wa kantalamba kupigwa na kunyang'anywa simu wakiwa na demu wake kibindi cha disco hadi sasa hakieleweki. maana ni shule nzima ilivamia chuo.
     
  2. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Nyie badala ya kusoma mnaenda disco/kupigana kunywa pombe,basi mtavuna sawa sawa kile mmepanda ongezeni bidii
     
  3. D

    DOMA JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mgogoro wa hapo huwa ni balaa, maana walimu wa kike huwa wanajirahisisha kwa A level wa kantalamba sec
     
  4. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vurugu za kijinga kabisa,ingekuwa mnataka mazingira bora ya kujifunzia ama vifaa bora ningeona mko critical,ngoja wawafukuze tuone kama hamjaenda kupiga magoti kwa RC kama wale wa Songea Tc,zingatieni shule madogo huku mtaani hapafai ukiwa kilaza,utaishia kutimuliwa vumbi la wasomi wakiwa katika magari yao,huyo demu hatawapa ufaulu,sana sana maradhi tu!
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,107
    Likes Received: 5,304
    Trophy Points: 280
    Kweli Sumbawanga mnaishi maisha ya long time kishenzi, fujo hizo zilifanywa Tambaza long time kishenzi, pia Iyunga sekondari, baada ya zama zile kuisha, huko kwenu ndio zimaanza
     
  6. m

    msannga New Member

    #6
    May 6, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapigwe kwani wale wanachuo wabinafsi sana
     
  7. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    is it serious kwamba mwalim wa ke akamtamani mwanafunzi? ama kweli waalim tunajidhalilisha. Nijuavyo mimi hata ama ni waalim wa cheti hawapaswi kwend disco na wanafunzi hata kama ni wa advance. Kwa mtazamo wangu wanapaswa wawe watu wenye maadili sana hasa wakati wapo shuleni na kama ni mambo ya sociolize basi watafutiwe waalimwenzao au wawe peke yao. Kuna hatari hapa ya moral decay ambayo tena kwa waalim wa umri huu mdogo inabidi iangaliwe sana. siku hizi sasa itakuwa ni poa kama mwalim dada atatembea na mwanafunzi kaka. jamani maadili yanaelekea wapi?....................nasikia kuumwa presha eti wanafunzi wanafanya fujo pamoja na waali kisa mwalim demu? kuna haja ya kuwa na bodi ya waalim sasa
     
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kwanza klabda mtoa mada hebu tuambie hao walikuwa disco la kichuo au la kishule au la kitaa?
     
  9. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,191
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Vijana mna kazi. Badala ya kupigania elimu, mwapigania wasichana. Mwisho wa siku ni kuanguka.
    Fanyeni chaguo jema, vurugu si wakati wake huu.
     
  10. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    babkey umeona eeh!!!!!!!!!!!!!! sasa hapo pana waalim sijui watakuja kufundisha watoto wa nani kwa stail hii. binafsi imeniharibia mood kabisa hii thread manake ni mwalim na huwa naipenda sana na kuiheshim hii kazi lakin sijui ni kwanin watu wengine wanaiona kama ni kazi ya kufanyia uhuni uhuni tu.
     
  11. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nilijua tu "demu" lazima ahusike hapo......anyway mkikua mtaacha........mod plizz movisha hii thred
     
  12. M

    MLERAI JF-Expert Member

    #12
    May 6, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Enye wanafunzi mngelijua maisha ya uraiani yalivyo magumu mngeenda kuvunja hizo kumbi za starehe na sio chuo kumbukeni mkitoka shule hivyo vyuo ndio mnavitafuta.Enzi zetu mwanafunzi alisifiwa kwa kuwa na akili sio kuwa na demu.
     
  13. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Oooh my lovely school kantalamba! Kipindi kile ninasoma hapo ugomvi mkubwa wa kantalamba na hicho chuo cha ualimu ni kuja kuchota maji kwenye kisima chetu na wao kwenda kwenda kwenye disco lao. In those days ndani kantalamba. sec.
     
  14. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Hee kumbe kuna chuo kinapakana na sekondar yangu! Niliposoma hapo 1969 - 1973 enzi za Headmaster Father Matipa hapakuwa na chuo.
     
  15. Sorrow to Joy

    Sorrow to Joy JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hawa ni wapumbavu sana, hv miaka hii kuna kugombea demu?? Huyo ni mwalimu soon ataingia mtaani kutufundishia watoto. Laana malaniwa
     
  16. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #16
    May 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Eti wamepigana kisa ni nini?

    Wameenda disko na mmoja wao na demu wake wakavamiwa na wanafunzi wenzao na kunyang'anywa simu.
    Hili jibu haitapendeza hata mbele ya wazazi na walimu wao na hata jamii inayowazunguka.
    Hili Mi sijalifagilia hata kidogo.

    Lakini ugonjwa mwingine mbaya ni kuitwa mwanafunzi yani hata ukiwa na ukubwa gani yani mambo yako hayatakuwa tofauti na mtoto wa fist class!

    Walichofanya Mi siungi hoja mkono hata kidogo!
     
  17. juma sal

    juma sal Senior Member

    #17
    May 6, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Poleni wazinzi
     
  18. Makete Kwetu

    Makete Kwetu JF-Expert Member

    #18
    May 6, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    gfsonwin unafikiri hawa wanafunzi wa vodafasta sawa na walimu wa enzi zetu...enzi zetu mwalimu alikuwa ni kioo cha jamii...siku hizi hawa vodafast ndo kwanza wanashindana kuvaa vitop na milegozo na wanafunzi wao....usitegemee kitu hapo
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Yule Zwangendaba wa Wangoni alifia eneo hilo la Kantalamba!
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    nyie piganeni mfukuzwe chuo huku mafisadi yanaendelea kufaidi nchi yenu nyi mkikosa elimu an mkumbuke mchuma janga hula na wakwao
     
Loading...