Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vurugu Mwanza: Wamachinga Vs. Jiji - Damu yamwagika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kayoka, Jul 6, 2011.

  1. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kuanzia saa 2 hii asubuhi kumezuka mapigano kati ya police na machinga maeneo ya katikati ya jiji watu wanakimbizwa huku na kule.

    Maduka yamefungwa, sokoni hakuendeki! Watu watano wameripotiwa kupigwa risasi na wawili kati yao wameripotiwa kufa, magari yamechomwa moto huku nako misikiti ya kati imeharibiwa sana.

    Source: Mimi mwenyewe nimeona

    ==============
    UPDATES:

    Leo kuanzia majira ya saa 3:10 asubuhi kumezuka vurugu jijini Mwanza kati ya wafanyabiashara ndogondogo al-maarufu kama Wamachinga na Jeshi la Polisi Mwanza kwa wafanyabiashara hao kudai kufukuzwa eneo lao la biashara tofauti na makubaliano, hali iliyosababisha watu kaadhaa kujeruhiwa na wengine watatu kuhofiwa kupoteza maisha.[​IMG]
    Kamanda Sirro akielekea eneo la tukio kutoa amri ambayo kwa kiasi ilirejesha amani.


    [​IMG]
    Magari mawili ya mfanyabiashara maarufu mkoani hapa Mukeshi vunja bei yamechomwa moto na kuteketea, vibanda kadhaa vimevunjwa, Baadhi ya bidhaa zilizopangwa nje zimeibiwa nayo matairi yamechomwa katikati ya njia panda kuingia mtaa wa Makoroboi kuelekea Soko kuu na kiunganishi cha barabara ya Lumumba Mwanza huku baadhi ya wamachinga hao wakirusha maboksi yaliyoshika moto kwenye majengo yaliyo karibu na eneo hilo kwa nia ya kuyachoma moto.


    [​IMG]
    Friji ikiteketea..

    Vibaka wamepora bidhaa na mali zilizokuwa nje ya Nono Super market nakisha kuchoma friji ilokuwa na vinywaji ambavyo walivinywa kabla ya kuiteketeza.

    [​IMG]
    Kusanyiko la shaka-shaka.


    [​IMG]
    Matairi pia yamechomwa mbele ya lango kuu la soko kuu la jijini Mwanza haliiliyopelekea kufungwa kwa soko hilo nazo biashara kusitishwa..


    [​IMG]
    Wafanyabiashara wakichungulia yanayojiri nje kupitia lango kuu la soko kuu.


    [​IMG]
    Kona ya kuingia barabara ya Msikiti wa Ijumaa kutokea barabara ya Nyerere risasi zimelia nao wananchi wakikimbia kujihami na mabomu ya machozi.


    [​IMG]
    Market Street hakuna shughuli inayofanyika kwa sasa kwani hata vibaka wametumia mwanya huu kufanya uporaji
    .

    [​IMG]
    Mtaa wa makoroboi kulikoanzia vurugu hakuna biashara inayofanyika maduka yote yamefungwa.


    [​IMG]
    Machinga na jiwe lake mkononi tayari kulirusha..Hali imekuwa tete kwa watanzania wenye asili ya kiasia kwani imekuwa wakionekana tu wanafanyiwa kitu mbaya.


    [​IMG]
    Ni moja kati ya hasara zilizojitokeza kwa jengo hili ambalo wamiliki wake ni watanzania wenye asili ya Kiasia lililoungana na msikiti wa Hindu.


    [​IMG]
    Mpaka sasa hivi ikiwa ni saa 6:15 barabara ya Nyerere haijatulia kwani kuna umati mkubwa wa watu eneo hili mawe yakirushwa nayo mabomu ya machozi yakisikika mitaa ya Makoroboi, Alhamini, Maketi na Msikiti wa Ijumaa kuwatawanya waandamanaji.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Kisa nini?, machinga wanazuiwa kufanya biashara maeneo yasiyo rasmi au?, endelea kutujuza.
     
  3. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kisa machinga wanazuiwa kufanya biashara maeneo ya mjini kama vle makoroboi wanaambiwa waende nje ya jiji ambako hakuna wateja. Kwa sasa hali ni mbaya sana watu wanakimbia, njia zote zmefungwa magari hayaendi mjini. Milio ya risasi kila kona, police wanatembeza virungu, watu wanavuja damu..!?
     
  4. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu tujeze nasikia hali ni mbaya sana huko.. Nimeongea na jamaa huko.
     
  5. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    watu3 wamepigwa risasi na kufariki papohapo katikati ya jiji la Mwanza.Askari wanafyatua risasi za moto na mabomu ya machozi kukabiliana na wamachinga.K

    atikati ya jiji ni taharuki na hofu,watu wanakimbia huku na kule yaani kiujumla hali ni mbaya na ukizingatia damu imemwagika! HAKUNA AMANI! Kunaduka maeneo ya soko kuu linawaka! Makoroboi hakufai. Kazi mjini zimesimama.

    Taarifa zaidi baadaye.

    RAI YANGU:

    Mh.Wenje ahirisha bunge la leo wapigakura wako huku wanakufa wakitetea mkate wao. Mh.Kikwete muondoe huyu mkurugenzi W.Kabwe.
     
  6. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Yap wanafanya mpaka barabarani....Maeneo rasmi hawaendi....wanasema hakuna wateja..na wateja wakiwakosa sehemu ambayo si rasmi naamini watawafata kuliko rasmi...kitengeneza jiji yataka moyo.
     
  7. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hilo la misikiti vp?
     
  8. z

    zebeya Member

    #8
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    poleni wana Mwanza.nimeongea na jamaa zangu wanasema hapakaliki vurugu tupu.mabomu yatasaidia hata siku moja katika nchi hii.
     
  9. m

    mndeme JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tz amani hakuna aisee
     
  10. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ni kweli msikiti wa masingasinga na baniani iliyopo hapa makoroboi imepigwa mawe na kurushiwa makaa ya moto. Kisa wahindi walikuwa wanasema wacha veve vacha veve.
     
  11. M

    Masuke JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Poleni kwa usumbufu mlioko huko.
     
  12. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Asante mkuu kwa taarifa,endelea kutujuza.
     
  13. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ooh mwanza nakulilia
     
  14. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nimesikitika sana kwa taarifa hizo........na mbaya sana viongozi wetu hawajali. Lakini nasikia harufu ya ukombozi kwa taifa hili.......muda mchache ujao. Mungu yuko upande wetu. Poleni sana ndugu zangu wa mwanza.
     
  15. k

    kibenya JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    du ndo tunakoelekea na ccm yao
     
  16. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    habari zaidi zinasema idadi ya walipigwa risasi na kufa hapo hapo ni watu wa5. Nashindwa kuwapa pcha kwani nipo na sehemu mbaya.
     
  17. Beso

    Beso JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wadau kunataarifa za machafuko katika jiji la mwanza kati ya machinga na dola asubuhi hii.mwenye habari zaidi atujuze.
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,411
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280
    Nakushangaa unauliza jibu! hivi hujui kuwa meya na madiwani wengi wa mwanza ni cdm? unategemea nini?
     
  19. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 636
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Endelea kutupatia taarifa mkuu.
     
  20. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Achana nao we chapa kazi! TETESI!
     
Loading...