Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vurugu kubwa zimezuka ruanda baada ya ajali kutokea

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MONSI WENGA, Sep 14, 2012.

  1. MONSI WENGA

    MONSI WENGA Member

    #1
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Leo majira ya saa 18:30 jioni kumetokea ajali ktk kijiji cha RUANDA wilaya ya MBOZI barabara ya Mbeya Tunduma imetokea ajali ambapo mtoto mdogo mwenye miaka 12 amegongwa na kufariki papohapo hali ambayo imeleta taflani kwa wanakijiji kuweka magogo na kulala barabarani kuzuia magari ya pande zote mbili kupita. Jitihada za kamati ya ulinzi na usalama (W) kuwashawishi inagonga mwamba.
     
  2. MONSI WENGA

    MONSI WENGA Member

    #2
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Leo majira ya saa 18:30 jioni kumetokea ajali ktk kijiji cha RUANDA wilaya ya MBOZI barabara ya Mbeya Tunduma imetokea ajali ambapo mtoto mdogo mwenye miaka 12 amegongwa na kufariki papohapo hali ambayo imeleta taflani kwa wanakijiji kuweka magogo na kulala barabarani kuzuia magari ya pande zote mbili kupita. Jitihada za kamati ya ulinzi na usalama (W) kuwashawishi inagonga mwamba.
     
  3. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hii nchi haina serikali? mbona watu wanajichukulia sheria mkononi siku hizi? ajali za barabarani ni kitu kinachoweza kutokea sasa inakuwaje watu wanaona kama kitu kisichoweza kutokea? Ninavyojua serikali ni chombo cha kuogopewa na kuheshimiwa, kazi yake kubwa ya ndani ni kusimamia sheria kwa kutumia vyombo vyake vya dola ikiwemo polisi na mahakama, sasa hawa raia wanaoamua kuziba barabara inakuwaje? kwani mahabusu zimejaa Tanzania?
     
  4. ngalelefijo

    ngalelefijo JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 1,130
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hivi umekuwa wakwanza kuchangia thread halafu unaongea pumba?UNAFIKIRI HAO WANANCHI WOTE NI WAJINGA WW TU NDO UNA AKILI.Ni busara ndogo tu inahitajika serikali imeweka matuta makubwa mbuga ya mikumi lkn maeneo wanayopita watu na watoto wameweka matuta kama rasta.so wananchi wana haki ya kutoa hisia zao kwa njia mbalimbali.Au ulitaka marehemu anavyosaliwa mchungaji au shehe akemee ajali?
     
  5. MONSI WENGA

    MONSI WENGA Member

    #5
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Nipo eneo la tukio, suluhu imepatika baada ya wananchi kuahidiwa kujegewa matuta. Kwa mujibu wa maelezo ya wakazi wa eneo hili ajali zimekuwa zikitokea mara kwa mara na waliomba kuwekewa matuta eneo hilo lakini matuta yakawekwa sehemu isiyostahili amabapo hakuna makazi ya watu.
     
  6. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    Hivi matuta huwa yanajengwa kila mahala bila ushauri wa kitaalamu??
    hii nchi raia wamejichokea na serikali imejichkea
     
  7. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Bila kutoa elimu ikiwemo matumizi sahihi ya barabara katika jamii haya matuta yatazagaa kila mahali nchi nzima. Tembelea nchi zingine hukuti matuta kama TZ ambapo elimu ni Zeroooo. Pigania elimu katika shule zetu za awali na msingi ndio siri wa kila kitu ikiwemo kilimo kwanza.
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Matuta siyo suluhisho, wajengewe tunnels za kuvuka barabara kwenye highway zote.
     
  9. Chilipamwao

    Chilipamwao JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 501
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    bora tumepita wakati ndo wanaanza kuweka magogo
     
  10. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #10
    Sep 14, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hebu vuta taswira kidogo mtoto wako ndo awe amepata hiyo ajali
     
  11. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Huyo jamaa nimemuuliza, vipi kama mtoto wake ndo awe amepata hiyo ajali?
     
Loading...