Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vumbi jijini Dar: Serikali inashindwa nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Aug 13, 2012.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Nauliza hivi, kwanini serikali inashindwa kumwagilia barabara za jijini DSM ili kuondoa na kupunguza vumbi njiani?

    Nani anahusika hasa na ina maana haya mawazo hayapo kichwani mwake? Ina maana rais wenu mliyemchagua kila wiki anavyosafiri haoni barabara za wenzake? Ama anafikiri Mungu ndiye aliwadondoshea hizo barabara...?

    Vumbi linakera sana na lipo ndani ya uwezo wetu kulitoa!
     
  2. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hahaha, saint bwana. Hivi maji ya bomba mnapata wote hadi ya kumwagia barabara yabaki? naona leo umeamua kujifurahisha. Hiki ni kipindi cha kiangazi kila majira na adhari zake bila adhari za majira huwezi jua kama ni kiangazi, kipupwe au masika. Take it easy sio Dar tu bali ni nchi nyingi za Afrika miezi hii ni vumbi kwenda mbele tena unakuta sehemu nyingine mafua na vikohozi haviishi kwa ajili ya vumbi.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    nimekual vumbi hadi basi .
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ukifika huku kwetu Ung'wanang'washi utabloo........SIMBA hoyee

    [​IMG]
     
  5. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Saint Ivuga NAKUUNGA MKONO KABISA ,issue ni kwamba ukata wa serikali mitaa mingi haina wakandarsi wa kufagia barabara kama ile ya Kawawa ni vumbi balaa na baadhi ya barabara zitaziba punde na mvua ikianza mwakanni au wakati wa vuli ni balaa na mafuriko kibao.Barabara za lami magomeni yote pia hazifagiliwi na mifereji kuzibuliwa ni hatari sana.N
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    tena ni vumbi kweli kweli hasa hii brbr ya morogoro, Loh, haifai.
     
  7. S

    Skype JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wapi huku mkuu?
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,036
    Likes Received: 15,946
    Trophy Points: 280
    At last...kuna walau mtu mwingine anayekereka na vumbi la Tanzania.

    Kwa kipindi kirefu sana nilidhani labda niko peke yangu tu ninayekereka nalo.
     
  9. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hao Madiwani wenu wanafanya shughuli gani hasaa?
     
  10. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,443
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    nadhani sio kila kitu sasa iwe serikali, communities na local government zinatakiwa kusimami hivyo kuanzia chini na kazi ya serikali kuwa kupima utekelezaji na kusimamia tu sheria za mazingira ammbazo zipo. Tuanze na kaya na communities kabla ya kufika kudai government intervention... Je mela mada, hapo kwako unapoishi kuna vumbi?? kama jibu ni ndio, je umefanya nini kupunguza au kuondoa kabisa vumbi?

    Kuna siku mtu atanyimwa unyumba home na kuanza kulalama serikali haijmsaidia kumshawishi mkewe ampe unyumba
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kwetu kaka
     
  12. peri

    peri JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mi nadhani suala la uchafu (maji, takataka nk) ndio tatizo sugu zaidi kuliko hata vumbi, vumbi ni la muda tu
    na sehemu kama morogoro rd ni kutokana na ujenzi wa barabara unaoendelea
     
  13. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #13
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    karibu tanzania
     
  14. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unajua mbali na ukosefu wa maji,ukimwaga hayo maji unasababisha tatizo jingine la matope. Kikubwa ni kwamba barabara zetu bado hazijafikia hadhi ya kupigwa deki
     
Loading...