Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vodacom washusha bei kuongea sasa sh 1 kwa sekunde

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Lukwangule, Mar 23, 2010.

  1. L

    Lukwangule Senior Member

    #1
    Mar 23, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vodacom Tanzania katika kushawishi matumizi zaidi ya simu za mkononi imeshusha bei ya upigaji simu ambapo sasa wateja wa Voda kwa Voda watapiga simu shilingi moja kwa sekunde.
    Kwa hesabu za haraka haraka punguzo hilo ni zaidi ya asilimia 200 na wenyewe wanasema litatengeneza hasara lakini watafurahi kama watanzania wengi wataingia katika mtandao.
    Akitangaza biashara hiyo mpya ambayo haihitaji kujisaili inayotarajia kuanza leo saa sita mchana, katika chumba cha habari cha magazeti ya serikali ya Daily News na HabariLeo,Ephraim mafuru ambaye ni Mkurugenzi wa Matangazo alisema ni lengo kufungua zaidi matumizi ya simu ambayo ni muhimu kwa maendeleo hasa vijijini.
    Mafuru ambaye aliambatana katika safari ya kuzindua huduma hiyo na Mkurugenzi wa mahusiano ya jamii mwamvita makamba alisema hasara hiyo itafidiwa na hudjma nyingine za Vodacom ambazo zote zimelenga kuwa karibu na watanzania.
    Huduma nyingine ni kama za fedha, intaneti na pia za ATM.
    Ikiwa na wateja milioni saba na zaidi katika soko lenye jumla ya wateja milioni 13,Vodacom wanasema kwamba wanatoa nafasi zaidi kwa watu kuanza kutumia simu za mkononi kwa maendeleo yao.
    Huduma hiyo itawezesha wateja zaidi ya milioni saba wa kampuni hiyo kunufaika na huduma hiyo ambayo itakuwa endelevu .
    Mwamvita naye alisema kuanzishwa kwa huduma hiyo kutaongeza mabadiliko kwenye sekta ya mawasiliano nchini.
    Aliongeza kuwa kampuni hiyo imewekeza kwa miaka 10 nchini, hivyo kwa kipindi hiki ambacho ni cha Mapinduzi ni wakati muafaka kwa vikundi mbalimbali vya uzalishaji mali, wafanyabiashara wadogo na wa kati, wakulima, wanafunzi, wafanyakazi kuendelea kutumia mtandao huo na kufaidika na huduma zake.
    Licha ya kuanza huduma hiyo kampuni hiyo itaendelea kutoa promosheni zake za “Cheka Time na Voda Jamaa”.
    Kuhusu huduma za mkongo wa mawasiliano, alisema
     
  2. L

    Lukwangule Senior Member

    #2
    Mar 23, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vodacom Tanzania katika kushawishi matumizi zaidi ya simu za mkononi imeshusha bei ya upigaji simu ambapo sasa wateja wa Voda kwa Voda watapiga simu shilingi moja kwa sekunde.
    Kwa hesabu za haraka haraka punguzo hilo ni zaidi ya asilimia 200 na wenyewe wanasema litatengeneza hasara lakini watafurahi kama watanzania wengi wataingia katika mtandao.
    Akitangaza biashara hiyo mpya ambayo haihitaji kujisaili inayotarajia kuanza leo saa sita mchana, katika chumba cha habari cha magazeti ya serikali ya Daily News na HabariLeo,Ephraim mafuru ambaye ni Mkurugenzi wa Matangazo alisema ni lengo kufungua zaidi matumizi ya simu ambayo ni muhimu kwa maendeleo hasa vijijini.
    Mafuru ambaye aliambatana katika safari ya kuzindua huduma hiyo na Mkurugenzi wa mahusiano ya jamii mwamvita makamba alisema hasara hiyo itafidiwa na hudjma nyingine za Vodacom ambazo zote zimelenga kuwa karibu na watanzania.
    Huduma nyingine ni kama za fedha, intaneti na pia za ATM.
    Ikiwa na wateja milioni saba na zaidi katika soko lenye jumla ya wateja milioni 13,Vodacom wanasema kwamba wanatoa nafasi zaidi kwa watu kuanza kutumia simu za mkononi kwa maendeleo yao.
    Huduma hiyo itawezesha wateja zaidi ya milioni saba wa kampuni hiyo kunufaika na huduma hiyo ambayo itakuwa endelevu .
    Mwamvita naye alisema kuanzishwa kwa huduma hiyo kutaongeza mabadiliko kwenye sekta ya mawasiliano nchini.
    Aliongeza kuwa kampuni hiyo imewekeza kwa miaka 10 nchini, hivyo kwa kipindi hiki ambacho ni cha Mapinduzi ni wakati muafaka kwa vikundi mbalimbali vya uzalishaji mali, wafanyabiashara wadogo na wa kati, wakulima, wanafunzi, wafanyakazi kuendelea kutumia mtandao huo na kufaidika na huduma zake.
    Licha ya kuanza huduma hiyo kampuni hiyo itaendelea kutoa promosheni zake za “Cheka Time na Voda Jamaa”.
    Kuhusu huduma za mkongo wa mawasiliano, alisema
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,424
    Trophy Points: 280

    hivi kweli rostam anawapenda sana wa tz kiasi cha kukubali hasara ili wabongo wafaidi mawasiliano ya bei nafuu??
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Yesu ni Bwana!..HALELUYA!
    Bwana ameona unyonge wa mjakazi wake!
    Asante TIGO kwa kuonyesha njia ya ukombozi!...
     
  5. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,561
    Likes Received: 2,064
    Trophy Points: 280
    duuu 200%.....balaaa ila itasaidiaa kuleta maendeleeooo.....hasa vijijiniii
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mi Voda nilisha sahau hawa wezi sana wanawanyonya sana wabishi wasio elimika.
     
  7. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ndo fanida ya soko huria kama ni kweli, Vodacom walikuwa hawana ujanja zaidi ya ku lower tarrif zao. Asilimia kubwa ya watumiaji wa simu mijini walishaikimbia Voda ukiacha corporate customers.

    Thanks to tiGO and Zantel kwa ku lead market kwa lower tarrifs!!

    Na bado..........naamini tiGO watakuja na tarrif ya centi 30 kwa sekunde, ndopo hapo makaburu wa Vodacom na Zain watakapo restructure kampuni zao na kuwa force kuwa price competitive kama wenzao wa tiGO na Zantel!!
     
  8. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu akukumbuke we nani??? Vodacom wamelazimika ku lower tarrif kutokana na mapato yao kuanza kudorora!

    Mpaka mafisadi wanatumia tiGo na Zantel siku hizi!!

    Mkuu ila RA alishauza share zake pale Vodacom......baada ya wadau kuanza 'majungu'!!
     
  9. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,612
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280

    Kimsingi Voda walikuwa hawana ujanja wa kuendelea kung'ang'ania kutoza wateja wao gharama za juu ilhali wateja wanaukimbia mtandao wao. Wateja sasa wanajaa Tigo na Zantel. Zamani Voda na Zain ndio waliokuwa na coverage kubwa mikoani, lakini kwa sasa hata makampuni mengine nayo yamejitanua sana mpaka vijijini. Ndo hapa kichwa kilipowauma watu wa Voda.
     
  10. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Watupe basi na kale Ka- Tuzo millionea .................Mbona hakatulengi sisi.................
     
  11. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Kwa mwendo huu kuna baadhi ya kampuni zitakufa. Fair competition commission inabidi wakae chonjo!
     
  12. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Waache kujishaua hapa. Eti watapata hasara!

    Does it mean Tigo were running at loss with their 1 sh per sec service that started long tym ago?

    To hell with their profit or whatever they say.

    Kampuni za simu wanatunyonya sana. Si tu watumiaji hata workers wana-deserve to be payed better if u look at what they (companies) earn.

    Shame on them makaburu!
     
  13. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ni kweli.....Voda na Zain zinaweza kufa kwa Tanzania kwa sababu kwa zaidi ya miaka 10 wamekuwa wakipata faida kwa kucharge bei kubwa huduma zao na sio kujifunza ku manage running costs.

    Muda mfupi ujao tutaanza kusikia rightsizing (kupunguza wafanyakazi) inafanyika katika makampuni haya. Ndugu zetu mlio huko mkae mkao wa maumivu anytime kuanzia sasa! Kupunguza bei kwa 200% sio mchezo..........

    Ingawa wameweka mkakati wa kuwakamua watanzania kwenye huduma zao zingine ili kufidia hasara itakayotokea. Mimi hili haliniumizi sana kwa sababu walalahoi wengi hawatumii hizi additional product zao, kazi kwa middle class and above especially corporate customers!!
     
  14. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Hizi kampuni kubwa tayari kwa sehemu kubwa wamesha invest vya kutosha. Hizi ndogo/mpya the likes of sasatel, hits etc ni vigumu sana kustawi kwenye environment yenye vita ya bei (price wars) au kama baadhi ya hizi kampuni kubwa/kongwe zitaamua/zimeamua kushirikiana (illegally) kupanga bei.
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hahaha Kibweka hizo huwa zinarudi kwao
     
  16. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wabetuibia muda mrefu hawa!
     
  17. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #17
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,612
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280

    FCC kazi yao ni kusimamia kuhakikisha kunakuwa na ushindani wa haki na si kuzuia ushindani. Shida inakuwa, iwapo makampuni ya simu yatakaa na kupanga bei za huduma zao ili kuwaumiza wateja, hapo ndipo FCC wanatakiwa kuingilia kati na kuwaadhibu. Upangaji wa bei (price fixing) kwa washindani ili kuumiza walaji ni makosa.



    Umegusa pabaya.
    Voda na zain hawajui kutumia kidogo walichonacho kwa umakini. Njia mojawapo ya kupunguza matumizi ni kupunguza idadi ya magari yao, wana magari mengi mno pasipo sababu za msingi. Gharama za kuyahudumia magari haya hulipwa na wateja kwa kuwakamua zaidi, hivyo kuwaongezea mzigo.



    Kwa jinsi kampuni kubwa kubwa za simu zilivyojiimarisha kimiundombinu na kibiashara, usimamaji wa uhakika kwa Sasatel na kampuni nyingine changa ni kazi sana.
     
  18. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,470
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha !!! Customers wengi walishasepa kiaina na kuingilia tiGo!!! Afadhali wameshtuka mapema!!
     
  19. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #19
    Mar 23, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    SAnte tiGo kwa msimamo wenu maana wamejifunza kwenu
    kwa mtini jifunzeni
    alisema yesu
     
  20. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #20
    Mar 23, 2010
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ushauri wangu wa bure jamani

    wale washikaji zetu ambao wameajiriwa na hawa makaburu waanze kurusha CV haraka iwezekanavyo, kuweni karibu na magazeti hasa ze gadian la ijumaa pamoja na mitandao ya ajira manake kinachofwata hapo ni dizasta....yani hao wawekezaji hawajaja kuuza sura bongo they are here to make chapaa...

    huo ndo ushauri wangu wa bure jamani,

    wenu katika bwana

    zionTZ
     
Loading...