Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vodacom wamelipa kodi serikalini shs 700 billion?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FJM, Jun 13, 2012.

  1. F

    FJM JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna habari Michuzi blog inasema hivi:

    "Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania Bw Rene Meza akieleza jinsi Vodacom ilivyochangia zaidi ya
    shilingi billion 700 katika malipo ya kodi ya serikali alipokutana na waandishi wa habari mjini Dodoma".

    Tarehe 28/08/2011 Waziri Mkuu Mizengo Pinda alisoma bungeni orodha ya makampuni 15 yanayoongoza kwa kulipa kodi;

    1.TBL(Tsh bilioni 165.4)

    2.NMB(Tsh bilioni 108.6)

    3.TCC (Tsh bilioni 92.1)

    4.NBC (Tsh bilioni 89.9)

    5.CRDB Bank Ltd(Tsh bilioni 79.2)

    6.Tanzani Ports Authority(Tsh bilioni 76.8)

    7.Tanzania Portland Authority(Tsh 73.4 bilioni)

    8.Airtel(T) Ltd(Tsh bilioni 63.6)

    9.Tanga cement company Ltd(Tsh 43.6)

    10.Standard chartered Bank Ltd(Tsh bilioni 40)

    11.Citibank(T) Ltd(Tsh bilioni 35.7)

    12.Resolute(T) Ltd(Tsh bilioni 32.1)

    13.TICTS(Tsh bilioni 25.9)

    14.Tanzania Distillers Ltd(Tsh bilioni 13.4)

    15.Group five international(PTY) Ltd(Tsh bilioni 9.5)

    Je, Inawezekana Waziri Mkuu alitumia wrong data? Maana kama Vodacom wamelipa kodi shs 700 billion walitakuwa wawe Number 1. Hapa kuna mkanganyiko.
     
  2. j

    julisa JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nadhani hiyo figure kwa vodacom ni kutoka imeanza kutoa huduma nchini
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Voda warongo. Wewe unaamini serikali yako au mfanyabiashara tapeli?
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    We unataka uwaamini voda au bunge?
     
  5. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    hizo bil 700 wamelipa lini?
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    julisa, orodha ya Waziri mkuu kodi kwa miaka 5. Vodacom wako sokoni tangu 1999 (miaka 13). Sasa tuamini kwamba kwa miaka 13 wamelipa 700 billion?
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    swali gumu!
     
  8. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    wizi mtupu!hata wakilipa zinaishia mifukoni mwa watu wachache
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Tsh 700 billion is an awful a lot of money, Waziri mkuu alisahu vipi kwenye speech yake bungeni last August?
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    Jun 13, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    Hiyo ni kwa miaka 13 iliyopita!bado ni wezi kwa nini kwenye TOP TEN LARGE TAX PAYERS HAWAPO?AIRTEL WAMO.huyu mzungu huenda hatA PAYE za staff wanazolipa tra anahesabia
     
  11. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #11
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Crazy one!
     
  12. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Hapa kuna tatizo!!!!
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Voda wamefanya press conference huko Dodoma baada ya kumaliza kikao na kamati ya mawasiliano! Tufuatilie mjadala wa bungeni tutajua ni kitu gani kimewapeleka wakubwa wa Voda bungeni!
     
  14. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Mkuu,hii nchi ingekua daladala nishashuka ckunyingi!
     
  15. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...When i saw the news, nikajiuliza swali along that line. Tutajua -is it tax related?-, lets wait and see!
     
  16. B

    Bob G JF Bronze Member

    #16
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kwanini atumie wrong data yawezekana voda wamelipa 700bn kama ilivo kawa zimepigwa juu kwa juu kwa maana watu wanatia mfukoni chache ndo zinaingia TRA na vitabu vya voda vikawa na figure tofauti na TRA. Mi nashauri wenye wajibu kama wapo waamushwe ili wachunguze tusikie Mafisadi wa Mwezi huu, tusahau ya kuchoma makanisa yanatuchefua
     
  17. F

    FJM JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Inaelekea walionana na Spika pia. Kuna kila dalili bunge letu limevamiwa. Ukisoma hiyo article hapo chini, ni kwamba voda watalipa mwaka huu wa fedha kodi kiasi cha shs 130bn. Na wanasema shs 700bn ni toka mwaka 2001!!! Ina maana ukiondoa 130bn za mwaka huu Voda wamelipa kodi serikalini shs 570bn. Still hii inawaweka No 1 kwenye list. Something is very wrong.

    Article ya mwananchi...
    KAMPUNI ya Mawasiliano ya Vodacom Tanzania inatarajia kuchangia jumla ya Sh130 bilioni kama malipo ya kodi kwa katika mwaka wa fedha 2012/13.

    Malipo hayo yataifanya Vodacom kufikisha zaidi ya
    Sh700 bilioni ilizokwishalipa kama kodi tangu mwaka 2001.

    Akizungumza jana na waandishi wa habari mjini hapa, baada ya kukutana na Spika wa Bunge, Anne Makinda, Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania, Rene Meza alisema malipo ya kodi kwa serikali yamefikia zaidi ya asilimia 60 ya jumla ya uwekezaji wa Vodacom wa Sh 1.13 trilioni tangu mwaka 2001.

    Meza alisema kampuni yak ina mipango wa kutumia zaidi ya Sh120 bilioni katika kuboresha mtandao, huduma na maendeleo ya uanzishwaji wa teknolojia mpya katika mwaka wa 2012.
    (source Mwananchi)

     
  18. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,851
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mtoa taarifa mwingne, msemaji mwngne, unategemea nn?
     
  19. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Watakuwa walilipa 700 Million na siyo Bilion kama wanavyodau. Wameona wananchi wameanza kuwakomalia sasa wanaanza kutafuta pa kujificha. Ngoja tusubiri orodha ya mwaka huu kama hawapo top 5 basi naconclude ni wezi na wakwepaji wa kodi..
     
  20. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,721
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280
    Madai yao Vodacom wamelipa hizo bilioni 700 toka mwaka 2001 hadi sasa...yaani ni kodi ya miaka 10 a
     
Loading...