Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vodacom rebranding

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Game Theory, Apr 3, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    sasa Vodacom wameamkuwa kuwana kama parent company yao ya Vodafone

    kilichobaki wampandishe cheo Da Mwamvita kwani anafanya kazi nzuri kwenye hiyo idara ya CSR ukilinganisha na akina Shyrose ambao misaada yao haizidi 1m

    Vodacom on the otherhand wanaspend mpaka milioni 100 kwenye shule moja
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya Vodacom Tanzania Dietiof Mare akizungumza wakati wa uzinduzi wa nembo na rangi ya kampuni hiyo. Walikutana na Rais Kikwete wiki iliyopita

    Ina maana NEW TAX BREAK for New Company. VAT exemption

    0% of import Duty

    Ten percent (10%) - Import Duty forSemi-processed inputs and spare parts other than for motor vehicles.

    To name the few


    Backstory Then...


    A representative of Caspian on the Vodacom Tanzania board is businessman-politician Rostam Aziz, a close supporter of President Jakaya Kikwete. At the time Vodacom was licensed in Tanzania, neither man was quite as powerful as now. Kikwete was Foreign Minister and Aziz had yet to occupy any formal position in Tanzanian politics




    [​IMG]
    [​IMG]
    Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya Vodacom Tanzania Dietiof Mare akizungumza wakati wa uzinduzi wa nembo na rangi ya kampuni hiyo leo kwenye ukumbi wa Ball Room, hoteli ya Kilimanjaro Kempinski, Dar es Salaam.
    [​IMG]
    Mkurugenzi wa Vodacom Foundation, Mwamvita Makamba (kushoto) akishangilia baada ya uzinduzi huo




    [​IMG]
    Rais Jakaya Kikwete, akiwa katika picha ya pamoja na Ofisa Mtendaji Mkuu wa kampuni ya simu za mkononi, ‘Vodacom Group’ , Pieter Uys, (wapili kushoto), Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania, Dietlof Mare (kushoto) na Mkurugenzi wa Mahusiano wa kampuni hiyo, Mwamvita Makamba, wakati wa ujumbe wa kampuni hiyo ulipofika Ikulu Dar es Salaam juzi kwa ajili ya mazungumzo kuhusu masuala mbalimbali ya kuongeza uwekezaji nchini.
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,606
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    at least wamejitahidi....si kama wengine ambao kila kukicha ni kuuza tu....hawa kwa mujibu wa maelezo WAMEBADILI LOGO na si kuuza
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    So it is better than others?
     
  5. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wamechukua Logo ya VODAFONE ya UK ili wawe kama Air tel??? Sidanganyiki!!! AIRTEL kwa kwenda mbele!!!!!!!!!!!!!
     
  6. Elly B

    Elly B JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 1,194
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nikisikia Rostam napata Kichefuchefu hapohapo. By The Way tunahitaji huduma ziboreshwe siyo logo zibadilishwe. Nna maana kwamba Watanzania hawajali kampuni inaitwaje...,wanahitaji huduma bora kutoka kampuni hiyo.
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Apr 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sasa kama ni masuala ya uwekezaji wameenda kufanya nn Ikulu?...Nijuavyo mimi Ikulu hakuna ofisi ya uwekezaji, Ikulu NI MAHALA PATAKATIFU, na si eneo la maongezi ya jinsi ya kuwakamua waTz zaidi.
    Wanaboa hawa,..kama unabadili nembo kwanini upige hodi IKULU?...mwishoni watataka kuongezea bafu kwenye ofisi yao, then watataka wafike kwanza ikulu kujadili....my naniliu!!
     
  8. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #8
    Apr 3, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Lazima watumalize hawa wanyonyaji, kwa sheria hizi na unafiki wa viongozi sijui tutaponaje
     
  9. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Vodafone UK imenunua 65 percent stake katika Vodacom Group na ikumbukwe Vodacom Group wana 65 percent share kwenye Vodacom Tanzania so kama brand ya Vodacom isingekuwa kubwa afrika wangeenda mbali nakubadili hata jina kuwa vodafone maana wao ndiyo majority shareholders.
     
  10. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivyo ndiyo vimbwangwa vya nchi inayoongozwa na rais mswahili. Sishangai kitu.
     
  11. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Wakiongeza share zao kwenye VODA Africa zikafika 75% wataweza kubadili jina kuwa Vodafone
     
  12. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #12
    Apr 3, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,066
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    ilikuwa MAHALA PATAKATIFU wakati wa mwl.na kwa sasa ni Pango la Wanyanganyi. Hata akina Tanil Sumaiya uwa wanaenda ku discuss deal na mkulu.
     
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Apr 3, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    wamebadilisha LOGO tu na rangi kila kitu kipo pale pale, so hakuna ukwepaji wa kodi hapo
     
  14. M

    MaMkwe JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2011
    Joined: Sep 5, 2007
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tapika basi. Ila mmmmh, hilo jicho mwanangu, sijui nikutafute?
     
  15. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #15
    Apr 3, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    So why changing then???
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Haya maRANGI MEKUNDU ni masherti ya freemasons nini? mbona wote wameikimbilia hiyo! ,..Ngoja tuwatazame ZANTEL.
     
  17. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #17
    Apr 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    inategemea,kumbuka hata hilo jina vodacom ilitokana na majina mawili yaani vodafone na telkom south africa.sasa inategemea na namna wanavyoweza kuona business implication ya kubadili jina la strong brand kama Vodacom.
     
  18. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #18
    Apr 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    mwizi ni mwizi tu, hakuna mwizi nafuu wala nini... hawa wanauingilia kinyume na maumbile uchumi wetu sie tumekalia kusifia upumbavu

    wezi na mafisadi tu hao
     
  19. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #19
    Apr 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    Kwenye Zatel majority shareholders ni Etisalat na hawatumii rangi nyekundu labda nao wanunuliwe na wenye rangi nyekundu.
     
  20. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #20
    Apr 3, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,491
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    When I was working with vodacom one of the main factors that were attracting customers is BLUE colour! it has some saikolojiko significant in human brain!

    Tigo move one with blue colour it pays!

    This brand is because vodacom is sold to vodafone
     
Loading...