Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

VodaCom ni mali ya Serikali/CCM ama?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Chifunanga, Jun 14, 2011.

  1. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hii mambo ya TRA kupokea malipo kwa kutumia M-PESA inamaana gani?

    Ninavyofahamu mimi, M-PESA ni value-added service kwa Vodacom. Na kulazimisha au kushabikia wananchi walipie services za serikali kwa kutumia M-PESA ni kama kuifanyika matangazo/marketing Vodacom.

    Kwa nini serikali isiseme watu watumie Mobile Banking Payments kwa ujumla na wana 'single-out' M-PESA peke yake. Vipi hizi nyingine? TIGO-PESA, ZAP, na ZPESA?

    Voda imeanza kuwa kama mali ya CCM vile.....halafu sasa hivi ni nje nje yaani.....dah!.....TTCL imeishia wapi?
     
  2. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    usiwaguse hawa walitusaidia sana kwenye uchaguzi please !
     
  3. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    dah!! mkuu hapo umenena, halafu wanamtaka na mmiliki ajivue gamba, inawezekana kweli?
     
  4. BABU CHONDO

    BABU CHONDO JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 857
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hata miee nashangaa kwanini wasingeweka hiyo huduma kwa TTCL,amabayo ndo ya kwao.kwanza inge saidia kuipa uhai,nyambaaaaaaaaafff....
     
  5. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watachekesha, kwa kuwa ni wao walioua sidhani kama wataweza kuwekeza tena. Wameua
    kwa maslahi yao. Ni sawa na kumwambia Mramba afufue ATC wakati aliua ili kampuni yao isonge mbele
     
  6. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Magwanda kwa Kusengenya mko juu naona mmeanzisha bifu na Voda!
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    ROSTAM ametuzidi ujanja watanzania!kila sekta muhimu kakamata
     
  8. M

    MILKYWAY GALAXY Senior Member

    #8
    Jun 14, 2011
    Joined: Dec 12, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hili ni moja kati ya mengi.

    Je hili la kuwalazimisha vijana wanofuatilia kupata mikopo ya elimu ya juu kwamba lazima wajiunge na Voda, then M-PESA then ndio waweze kulipia gharama za kuprocess, huu sio ubia mchafu ?

    Ndio sababu naendelea kupiga kelele kila siku, kila saa, kila fursa, tunahitaji katiba ya watu, itakayotupa uwezo wa kutulinda na huu ufisadi

    Wakati ni sasa!
     
  9. sijuikitu

    sijuikitu JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo mkuu we unaona ni sawa kabisa haya mambo yanayoendelea?
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jun 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Sio bifu....
     
  11. FarLeftist

    FarLeftist JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 362
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    aisee!!
    sasa hawa watu wanalipa kodi kweli, nani wa kuwadai? any way tukiacha hayo share % zao ziko vipi? nani anaown nini? imekuaje wakapata deal nono namna hii?mbona imekuwa kimya kimya namna hii?
     
  12. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Babu karibu JF. Lakini naona kama avatar yako inadhalilisha watoto.
     
  13. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #13
    Jun 15, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kwa huyo jamaa wanajaribu kujichuna ngozi, sijui kama maumivu yake wanaweza kuyamudu
     
  14. Ikumbilo

    Ikumbilo JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 455
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ila ni huduma nzuri inarahisisha sana. Wakati mwingine ukienda Bank kulipia unakutana na foleni kibao. Ila ndio utandawazi.
     
  15. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    duh kweli bd tunawaza karne ya 20 wenzenu south africa kila kitu karibu waweza lipia via simu yako sasa mmeletewa ujuzi mnaanza kulalamika. unataka TTCL wapewe hiyo issue watu wangapi wanatumia ttcl? sio serikali iliyoleta hiyo issue ni VODA na marketing strategy zao wakapeleka propasal TRA km kawaida yao wakashangaa itawezekanaje wakapewa shule wakaelewa wakaingia contract. TTCL walikuwa wapi kuanzisha huduma km hiyo? hata hivyo hakuna monopoly kwenye hilo km wana technolojia ya kisasa wa implement hiyo huduma nao watapewa nafasi km vile luku ipo airtel voda nk.
     
  16. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    Mali ya RA na EL!karamagi nae anaanzisha 4G mobile! SEACO mkonga wa taifa ni wa KARAMAGI na RA!
     
  17. m

    muyaka bin Haji Member

    #17
    Sep 12, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilitaka kulalamika lakini nilipoona hizi picha za maiti hawa sina haki ya kuwaamulia waZanzibari kwenye maamuzi yao

    [​IMG]


    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]
    [​IMG]


    [​IMG]
     
Loading...