Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vodacom M-PESA ni wezi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by dmatemu, Mar 5, 2012.

  1. d

    dmatemu JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Wadau napenda kupata maoni kuhusu WIZI wa dhahiri kabisa unaofanywa na vodacom kupitia MPESA. hawa jamaa nashindwa kuwaelewa pale wanapokukata sh. 200 unapochukua (sio kununua) muda wa maongezi toka kwenye akaunti yako ya MPESA. Hivi hii ni haki? Ukinunua sh 500, inabidi uwe na 700 ili ukatwe 200. Hawa jamaa naona wananufaika na kupata super profit kutokana na mbinu zao za ujanja ujanja na wizi wizi tu.
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Iyo option itumie wakati wa dharula tuu otherwise nenda vibandani kanunue vocha!
    Kama ni kweli unaweza liepuka hilo personally sijawai nunua vocha via iyo system
     
  3. assa von micky

    assa von micky Senior Member

    #3
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    rekebisha kidogo mkuu au mimi ndo sijakuelewa,,,unaponunua muda wa maongezi au unapotoa pesa katika akaunt yako? ukiwa unatoa pesa hata benki zinakiwango chao cha kukata ,sioni shida sababu ni biashara lakini unaponunua muda wa maongezi hukatwi chochote sana sana unapata asilimia 25 ya ulichonunua
     
  4. Zuia Sayayi

    Zuia Sayayi JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 817
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Sasa kama huwez kukatwa hiyo Tsh.200/=
    Panda gari uzifuate huko ziliko
    Hv kuna Great thinker ambae bado ana2mia M-pesa kutoa pesa
    mm ni mjanja huwa naweka 2 kwa ajili ya kununua muda wa maongez 2.
     
  5. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,155
    Likes Received: 1,498
    Trophy Points: 280
    sidhan kama muanzisha thread ana hakika na akiongeacho. Ukinunua muda wa maongezi vodacom hawakukati ela ila unaongeza asilimia 25. Jamani tusipende kuongea mabaya yasiyo kuwa na ukweli
     
  6. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ur damn right, nanunua airtime daily bado experience iyo kitu
     
  7. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    sasa kuna nchi moja au zaidi ulaya

    ukinunua vocha dukani ndio unalipia zaidi, ukifanya mobile au top-up kwa mobile, internet banking, phone banking hauchajiwi zaidi. ni kama unapigwa adhabu kwa kuchukua kile kikaratasi (environment issue inaingia hapo)

    jitahidi ununue vibandani labda iwe unahitaji haraka eeehh ok. ila duh 500 wanachukua 200 that is a lot of money bora wangekula between shs 10 na 50.
     
  8. aye

    aye JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,774
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    sna uhakika kama wanafanya ivyo nanunua muda wa maongezi through that system lakini sjawaiona makato hayo, nakushauri nenda vodashop waombe statement yako then angalia vizuri, inawezekana ulituma ela ukakatwa iyo 200 na sio muda wa hewani
     
  9. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mkuu ushasema ulaya sio tz maana hapa kama hujui kitu utajuta kinomanoma..
     
  10. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #10
    Mar 6, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu nadhani umechanganya kidogo, utakatwa hiyo 200 kama utatuma hela na sio kununua muda wa maongezi, jaribu kufanya uchunguzi and revert to prove me wrong. tena ukinunua muda wa maongezi kwa kupitia m-pesa account yako unaongezewa asilimia 10 ya kiasi ulichonunua
     
  11. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mtoa mada afafanue vizuri kwani ukinunua muda wa maongezi M-PESA wanakuongezea 25% na siyo kuongeza hizo 200/=


    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA
     
  12. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #12
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,313
    Likes Received: 1,971
    Trophy Points: 280
    Na M- PESA uwizi mkubwa unafanyika pale unapotaka
    kuangalia balance yako, wanakukata Tsh. 50 kila mara unapocheki balance, wakati zile hela ni zangu na haitakiwi wakate hasa hata kuangalia salio, weziiiii
     
  13. jchofachogenda

    jchofachogenda JF-Expert Member

    #13
    Mar 7, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    watamudu vipi kuendesha huduma zao kama wateja hamchangih gharama za uendeshaji huduma? Hata benki kuna makato yake ingawa hakuna makato ya kuangalia salio.lakini kila mwezi wanakata kiasi fulani cha pesa kwa ajili ya gharama za uendeshaji.
     
Loading...