Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vodacom, jamaani Vodacom

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by mtuwatu, Mar 27, 2010.

  1. mtuwatu

    mtuwatu Member

    #1
    Mar 27, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna utata wa ajabu sana unaonishangaza hadi leo tangu mwanzo wa mwezi,hawa jamaa wa voda nimekua nao mwaka 5 sasa lakini wamenifanyia mambo ya kushangaza sana - kila ninaposafiri kwenda nchi nyingine kama Dubai napata vema mtandao na natumia salio vizuri kwa service provider wa huko (DU),SA nimetumia vodaSA bila tatizo na nchi zingine za jirani hawana tatizo sana! Mwaka jana niliondoka na voda hiyo kwenda USA nilipokea simu baada ya kuwa nimebond na at&t network provider mkubwa tu wa huko na matumizi hayakuwa mabaya kivilee!
    Chakushangaza na bado nawashangaa hawa wafanyabiashara wakubwa ni pale ambapo wanakata hela nyingi sana mtu unapokua nchi za mbali ila hali katika matangazo yao mengi ni kwamba unaweza kupiga simu UK,USA,CANADA na kwingineko kwa 350/=tsh kwa dak. Juzi nimepiga kwenye simu yangu ya hapa hap US ya at&t na sikuipokea maana nilikua hapo hapo afu ikaingia kwenye automatic receiving maching ya voicemail niliposhtukia hivyo nikakata simu maana hamna haja ya kuacha ujumbe ili hali simu zote ni zangu. Ila sikuamini macho yangu nilipoangalia salio na kukuta wamekata 2,566/=tsh kwa sekunde mbilo (0.02). Niliamua kuwapigia network provider wangu wa hapa at&t wakaniambia wao wana mkataba rafiki na kampuni nyingi sana duniani na wao hawahusiki na account ya mteja wa kampuni rafiki kama ilivyo voda maana hata hawajui hata rate ya shilling na $ hivyo provider wangu ndo anahusika na makato yangu - hebu nisaidieni huu ni ungwana jamaani kwa hali hii ilivyo tight mtu anakula 2,566 kwa sekunde 2!!!
     
  2. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Mmeshaambiwa Voda mnawatajirisha familia ya Kigogo wa CCM.

    Kama huamini, basi subiri wakukate zaidi. Ila unafahamu tena, mtu unapandisha chart ukisema uko Voda.

    Pole sana sana. Ila kumbuka mwimbaji wa Zamani wa Vijana Jazz aitwaye Maneti aliimba "umaarufu umeniponza." Mambo ya ukubwa ndiyo hayo.
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,260
    Trophy Points: 280
    si mhame tu.
    kwani lazima kuwa voda???????
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    I almost puke when i hear anything about voda
     
  5. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Duh pole mzee,
    Kwa kawaida makampuni yote makubwa ya simu yanatengeneza mazingira ya ukiritiba (monopoly) ya kuwabana wateja watulie kwenye huduma zao hata kama ni mbaya au ghali kwa utaratibu wa kutoza gharama zaidi pale unapopiga nje ya mtandao wao, ni kama "penalization rule" (dont even trust roming!). Hii ipo hata kwenye "big supermarkets", Banks nk nk. Ukisikia kuna punguzo/ promosheni hata kwenye bia usiingie kichwa kichwa bana, no free lunch mzee!.

    Mfumo huu unaumiza zaidi kwa makampuni ya simu ya ulaya kwa wateja wa huduma za malipo kadiri unavyotumia (pay as you go) pale unapiga kutoka nje ya mtandao wako kwa mfano T-Mobile kwenda Vodaphone au Orange, kwenda O2 nk nk, unaweza kukuta salio katika simu ni kama umepiga mbinguni au kwa kaunta ya polisi station ambapo simu upokelewa kama "radio calls" ( ova...ova...unanipata....!!! ova...)!...

    Hakuna "uniform tariffs bana"...kama Tigo ingekuwa ya kimataifa na hizo promosheni zake ya sijui kama ingekufaa...longa longa intenacionale...express yourself.
     
  6. k

    kashwagala Senior Member

    #6
    Mar 27, 2010
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 116
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Du! mi nilijua Bongo tu ndo mawasiliano anasa kumbe na huko?hawa jamaa wanajua wanachokifanya,hizo promosheni,offer sijui Extreme hakuna kitu wanachezea psychology zetu tu.Provider wangu juzi juzi kaintroduce ka extreme ka nusu ya jero-ka walalahoi! nikiwa mmoja wao nikafuata maelekezo nijiunge,siku ya kwanza ilikuwa saa1 asubuhi nikajibiwa nafasi zimejaa,siku ya pili nikawahi kidogo saa 12 asubuhi jibu lile,siku ya tatu baada ya game ya Arsenal na Fc.Porto saa 6.30 usiku(Gunners te tete teh!) nikaiweka,jibu nafasi zimejaa nikajiuliza hizo nafasi ni kwa watu wangapi?......wizi mtupu! So tuendelee kuumia tu cause hata wa kuweka mambo sawa ndo hao wanaenda kwenye hizo kampuni kuomba hela za kampeni...nchi ishauzwa hii!
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,942
    Likes Received: 348
    Trophy Points: 180
    Ndo makampuni yetu hayo best. Kotekote ni wizi tu Hapa Kenya mwaka jana tu sms kwa voda ilikuwa bei safi kama Bongo lakini sijui ilikuwaje manake thubutu kusms kwa voda utakoma, achilia mbali kupiga cm utazimia. Me nkitaka kuchat na yeyote home namhamishia salio kidogo anipigie hapo ndo inakuwa safi. Kumbuka haya makampuni pamoja na kwamba yanatoa huduma bado mengi ni ya kuwanyonya wanyonge tu! Pole best!
     
  8. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 493
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Najuuuuuuuuta kuifahamu Voda !!!!! kukuruka mwanangu, huko ndani tokaaaaa...
     
  9. K

    Kilian Senior Member

    #9
    Mar 27, 2010
    Joined: Apr 26, 2009
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hao Voda niwezi tu. Tigo ni ya kimataifa pia, Iko huku Majuu na inafanya kazi vizuri sana na kwa unafuu mkubwa.
    Ila ni ukweli kwamba roaming charges si mchezo. Tz wanauzi sana, viwango vya simu vinavyotozwa huko ni vyajuu sana ukilinganisha na huku kwa wenzetu. Utafikiri sisi Tz ni matajiri kuliko wote.
     
  10. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    VODA yupo RA kama team leader halafu kawaweka wachinjaji wenzake makini kutoka chama tawala. Kama ujuavyo RA kwa deal chafu hajambo hivyo nakushauri hama na usiruhusu mtu wa familia yako kujiunga na VODA mnapeleka pesa KUZIMU nakwambia
     
  11. mtuwatu

    mtuwatu Member

    #11
    Mar 27, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo unanishauri nitumie line ya tigo?maanake nipo disipareti kinoma!!!
     
  12. JuaKali

    JuaKali JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 787
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole sana ndugu yangu ila kama nimekuelewa sawasawa ni kwamba jamaa wamekwambia unaweza piga simu US kwa Tsh 350.00 lakini sijaona sehemu umeandika kwamba unaweza piga TZ kutoka US kwa bei hiyo hata kama unazo simu zote mbili mbele yako as long as moja ni namba ya TZ Roaming lazima itakukula. Halafu, kumbuka kampuni nyingi unapopiga international wanaround minutes unazotumia kwa 3 minutes incremental inategemea na kampuni. Tafuta Duka la phone Card ndo jibu la kupiga simu bongo tokea US la sivyo utafirisika.
     
  13. mtuwatu

    mtuwatu Member

    #13
    Mar 27, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hizi kadi ziishakua za uzushi,hizi african king,the leon,king africa, east africa phn kadi sijui nini nini hizi we acha tu ndug siku hizi wamekuwa wahuni ajabu na wao maanake ya$5 unapata dakika 21.
    Sasa hiyo na ku roam ipi itakua afadhali!!?
     
  14. JuaKali

    JuaKali JF-Expert Member

    #14
    Mar 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 787
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Mar 28, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mnaichukia voda au safu ya uongozi? Iacheni voda ipumue sasa. Duh!
     
  16. R

    Renegade JF-Expert Member

    #16
    Mar 28, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 2,990
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    Kaburu yuko kazini , Anakusanya faida kwa kuwatumia wa-Tz wenyewe kwa wenyewe, Hapo hakuna mchezo Kazi ni Kazi, Akili mu kichwa.
     
  17. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #17
    Mar 28, 2010
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kweli mkuu,
    Kama ni wizi makumpuni karibu yote ni wezi tu. Mobitel (now tigo) walipokuja ilikuwa hata ukipigiwa simu ukipokea na wewe unakatwa pesa, yaani wote mpigaji na mpigiwa mnalipishwa. Mpaka Tritel (no longer in operation) walipokuja ushindani ukaanza ndo wakaacha huo wizi. Pia inasemekana kuna vigogo wa -kiTZ humo wanashare zao. Zain ndo usiseme, kila mara wanabadili majina na kuuiza kampuni kwa mtu mwingine lengo ni kukwepa kulipa kodi. Pia wameiibia vya kutosha TTCL na kutaka kuiua kabisa wakishirikiana na viongozi wetu wezi akiwemo Mwandosya et al enzi zile akiwa waziri wa mawasiliano na uchukuzi. Siijuwi vizuri Zantel.
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kumbe tuanze kutumia Tigo labda ...
    Hiyo mingine sioni faida yake ..
     
  19. Soulbrother

    Soulbrother JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2010
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nina laini ya voda lakini siitumii kwasababu mtandao wao unasumbua haswa muda wa chekatime na gharama zao sio user friendly. N
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Mar 29, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Poleni sana mnao endelea kuwaneemesha mafisadi wa VODA si walala hoi tunaextrimika na tiGo.
     
Loading...