Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viwanja vya ndege migodini vyatumika kutorosha madini- Kamati ya bunge yafichua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Mar 24, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Wabunge wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serikali (PAC), wameitaka serikali kufunga viwanja vya ndege vilivyojengwa katika maeneo ya migodi kwa kuwa vinatumiwa na wawekezaji kutorosha dhahabu nje ya nchi bila kulipa mapato.
    Wamesema hakuna haja ya makampuni ya madini kuwa na viwanja maeneo ya migodini, badala yake watumie viwanja vikubwa vilivyopo nchini wakati wakisafirisha dhahabu ili iwe rahisi kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kukusanya mapato.
    Akichangia katika kikao kati ya Wizara ya Nishati na Madini na wajumbe wa kamati hiyo, kilichofanyika jana jijini Dar es Salaam, Mbunge wa Shinyanga Mjini, Stephen Masele, alisema ana ushahidi kwamba, wawekezaji wanatorosha dhahabu nje ya nchi kwa kutumia viwanja wanavyomiliki maeneo ya migodini.“Mheshimiwa Mwenyekiti, hili sio jambo la siri. Hawa wawekezaji wanatumia viwanja hivi kuvusha dhahabu kwa kutumia ndege zao, ambazo hazipiti kwenye viwanja vya kawaida,” alisema.
    Alisema serikali wamekuwa wepesi kufanya ukaguzi katika mazao ya pamba, ambayo yanasafirishwa nje ya nchi kwa kukagua kontena moja baada ya lingine, lakini kwenye madini wameshindwa kufanya hivyo ingawa huko ndiko kwenye fedha nyingi.
    Masele alisema pia ana mfano hai kwamba, mgodi wa Mwadui, mkoani Shinyanga ingawa hivi sasa umefungwa, wawekezaji wanafanya uzalishaji kinyemela, huku wakikwepa kulipa mapato ya serikali.

    Mbunge wa Chwaka, Yahya Kassim Issa, akichangia katika kikao hicho, alisema wawekezaji ni watu waliokuja kuchuma, hivyo sio watu wa kuaminiwa, wafanyekazi nwenyewe bila kusimamiwa na kisha waweze kulipa mapato sahihi.
    Aliitaka serikali kuwafuatilia na kuwabana badala ya kuwafanyia uzembe na kuwaacha wakichota dhahabu nyingi bila kulipa mapato halisi ya serikali.
    Kamishna wa Madini wa Wizara ya Nishati na Madini, Dk. Peter Kafumu, alipingana na hoja hizo na kusema ndege zote zinazochukua vifurushi vya dhahabu zinapitia kwenye Viwanja vya Ndege vya Kimataifa vya Kilimanjaro (KIA) na Julius Nyerere (JNIA), jijini Dar es Salaam. Alisema katika viwanja hivyo, kuna maofisa wa TRA na wa madini, ambao wanahakikisha mzigo wote umekaguliwa kabla ya kuondoka nchini.

    Hata hivyo, Dk. Kafumu aliwashangaza wabunge baada ya kusema kuwa wawekezaji wakubwa ni watu wema na waaminifu na kwamba wanaoweza kufanya uhuni kama huo, ni wachimbaji wadogowadogo, ambao ni wazawa kwa madai ya kugopa kufungiwa biashara zao kwenye soko la hisa.
    Makamu Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Zainabu Vulu, alimtaka Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini, David Jairo, kutoa msimamo wa serikali kuhusu madai ya wabunge hao, ambapo alisema amepokea mawazo yao na atayafanyia kazi. Akitoa taarifa ya mapato ya serikali yanayotokana na madini, Jairo alisema ukusanyaji wake ni mzuri na ndiyo sekta inayoongoza kwa mapato kuliko wizara nyingine.
    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kauli ya Dr. Kafumu inatia shaka kutetea hoja ya kamati bunge kufichua siri ya wawekezaji kutorosha dhahabu bila kupitia viwanja vya kukagulia. Labda wanammegea kitu.
     
  3. Rugambwa31

    Rugambwa31 JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hii nchi inawatu waajabu sana. Kwann serikali hiliruhusu viwanja kujengwa kwenye migodi? kwann wasingo tengeneza barabara hao mnao waita wawekezaji wakati ni waporaji wa mali zetu? mm nashangaa a hapa halafu unakuta kiongozi mzima anasema kwamba tunawashukuru wawekezaji (waporaji) kwamsaada wao wakisima cha maji/madawati/nyumba ya mwalimu du kweli nashangaa kweli. Yani hakuna kiongozi mwenye kujiamini na kusema hapana kwa hili. Sipati picha siku tutakapo pata viongozi kama wakina Nyerere/Mandela/Sokoine/ nawengine wengi kuongoza tz mpya ninayo hiona mbeleni.
    Wewe unakubali kirahisi wachimbe uranium kweli kweli, madini mengine tunaibiwa halafu mnaleta utani.
    ninauchungu sana sana. Mungu nisaidie niweze kuwana moyo wa huruma kwawananchi wa tz hasa wanaosumbuka vijijini bila UMEME/MATIBABU/CHAKULA/MARADHI/AMANI MOYONI na mengine mengi.

    mungu ibariki tanzania na watu wake.
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Kamwe mfanyibiashara hawezi kuwa mtu mwema na mwaminifu wakati anaendeshwa na profit motive. Ni wajibu wa mwenye ardhi kuhakikisha kuwa hapunjwi na yule aliyeingia kuchimba. Na hatufanyi hivyo.
     
  5. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,701
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wamekuja kutoka wapi??? Si ni watu wa humuhumu ndani?? Kwani wewe humjui rostam Azziz??
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Yaani hata mamlaka ya anga yanaruhusu mtu wa nje ya nchi ajenge uwanja wa ndege ndani ya rasilimali za taifa bila uthibiti wa wahusika? Ovyo kabisa serikali ya nchi hii.
    Katibu wa wizara anatetea bila aibu.
     
  7. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,614
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 180
    Rostam huyu muiran wa igunga!!??
     
  8. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Halafu mnataka kujenga nuclear reactors...tutaweza kuzidhibiti?
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Angalau ingekuwa ni kupitisha dhahabu tu; silaha haramu nyingine hupitishiwa wapi?
     
  10. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #10
    Mar 24, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Msilaumu wakati hakuna barabara za kwenda huko. Hao wabungu kable ya kufunga viwanja wajenge barabara!. Huwezi kumwambia investor huturuhusu viwanja wakati hata barabara huna!!
     
  11. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2011
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Where is TRA and Takukuru?
     
  12. m

    matawi JF-Expert Member

    #12
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hii hadithi inafanana sana na yule Mzungu aliyekuja kupanda mlima kilimanjaro kwa mara ya kwanza akajitangazia ndo kuwa ndo binadamu aliyegundua mlima kilimanjaro wakati njia alionyeshwa na wachaga na siku hiyo walipanda wote. Hii dhahabu kubebwa na vindege vya ndani kwa ndani mbona kahama mpaka watoto wadogo wanajua. Tatizo hapa anayesema(Masele) haaminiki maana alishindwa na Shilembi lakini Makamba akaamuru tume ya uchaguzi kutangaza Masele kashinda
     
  13. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii nchi inahitaji ukombozi wa mali asili zake. Huu wizi utakomeshwa mpaka pale watu kama Dr. Kafumu watakapojua kuwa katika biashara hakuna wa kumwamini hasa hawa mashetani, Marekani na Ulaya. Ina maana mbunge anadanya? Sema utafanyia kazi ili tuelewe ulikuwa hujui. Au ulishakula cha kwako. Siku ya ukombozi tutachoma vingi na wengi kweli wengine wakiwa watanzania wezetu.

    Kwa heri.
     
  14. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Best option ni kuwa na wakaguzi ndani ya hivyo viwanja ingawa rushwa itakua tatizo lakini hata huku kwenye viwanja vya kawaida bado ipo pia!

     
  15. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160

    Ndiyo. Badala ya kuvifunga TRA inashindwaje kuwepo kwenye viwanja hivyo?
     
  16. Mipangomingi

    Mipangomingi JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,569
    Likes Received: 703
    Trophy Points: 280
    Mbona hata hapa KIA wanapitisha Tanzanite kwenda kwa makaburu na india chini ya ulinzi mkali, why bcz wanahu
     
  17. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hiyo ni kweli kabisa kwa nini wasitumie barabara hadi shinyanga au tabora au mwanza ndiyo wapande ndege....

    Hawa mawaziri wetu hawajui nini cha kufanya wao wako busy na maslahi binafsi tu na siyo maslahi ya nchi.....

    Tuone waziri wa wizara husika kama atatoa majibu ya kamati ya bungu...
     
  18. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hivi Rostam ni mtu wa humu humu? Mwenye data atusaidie shule ya msingi alisomea wapi? Sekondari alisoma shule gani? Chuo baada ya sekondari na inawezekana alienda JKT je alikuwa operation gani, kombania gani? Tusaidie
     
  19. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hao hao wanapinga kujenga barabara kupitia mbuga za wanyama kwa vile madini hayachimbwi huko?
     
  20. TITAN

    TITAN JF-Expert Member

    #20
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani sikuzote walikua wapi wasione ilo? nathani ni kutaka kujisafisha,
     
Loading...