Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viwanda vinavyotumia gas dsm kuzalisha bidhaa dsm kulikoni?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Njowepo, Mar 27, 2012.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Tanzani nakumbuka tuliambiwa tukiwa linked na mkongo/optic fibre gharama za net zingeshuka kwa 50% naona mkongo tunao naona gharama ziko kama kawa though baadhi ya maeneo zimekuwa stagnant hazipandi.


    DSM kuna viwanda zaidi ya 20 SBL,TBL ,TWIGA etc wanatumia gas kuzalisha bidhaa zao ila sijawai sikia punguzo la bidhaa zao interms of price matching to some extent the savings on gas usage instead of electricity.
    As a result bei za bidhaa zao zinaongezeka!Hii mnakuwa hamuwatendei haki consumers wa bidhaa zenu.


    Nawakilisha kwa maoni zaidi
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Bei ya internet imeshuka tena sana.

    Kuhusu wanaotumia gesi sijui kama zimeshuka au kupanda lakini biashara haiendi hivyo, hauwezi kupunguza bei kwa sababu gharama zako zimepungua, biashara always itacharge maximum inayoweza ili mradi kuwe na mteja ambaye yuko teyari kulipia.
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Driving factor kubwa ya kupanda kwa bei Tz ni energy!
    Kama gharama ya energy imeshuka kwa zaidi ya 30% then lazima ahueni iende kwa wateja pia kama mnawajari na hasa ktk soko lenye ushindani.
     
  4. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Njowepo, si nishati tu, yafaa uangalie miundombinu mingine kama barabara, gharama za mali ghafi, uwekezaji mkubwa kwenye mitambo nk...Twiga Cement kwa mfano, miaka mitatu iliyopita waliwekeza $100 milioni kwenye mtambo mpya kupanua uzalishaji wa sementi...TBL waliwekeza kwa namna hiyo kuongeza uzalishaji wa bia, kwa hiyo kuna mambo mengi ya kuangalia.
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Mbalamwezi Twiga hao hao mwezi ulipita wameshusha bei ya bidhaa yake kwa takribani kama 1000 ni baada ya kuona bei yao ni unnecessarily high bse wanatumia gas.
    Kuna viwanda wanalipa mpaka million 800,000,000tshs kama bili ya umeme.
    Tatizo mtetezi wa watanzania alishakufa but something has to be done apa as kuna bidhaa are unnecessarily high in price.
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ushindani una nafasi kubwa sana kwenye kuthibiti upandaji unaozidi wa bei. Hivi kuwa na wazalishaji wengi zaid wa bidhaa itatufaa zaidi.
     
Loading...