Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitunguu toka China na matumizi ya USD

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MIGNON, Mar 17, 2010.

  1. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2010
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,869
    Likes Received: 463
    Trophy Points: 180
    Ninaomba wataalamu wa uchumi na mambo ya fedha wanisaidie katika hili.
    Nilibahatika kwenda Thailand mwaka jana na nilikuwa na kama USD 600 ambazo jamaa alinituma nimnunulie laptop.Nilifika katika shopping mall majira ya saa moja usiku na jamaa walikataa kupokea USD na wakanitaka nibadili katika pesa ya kwao,nikashangaa!!Bahati mbaya bank zilikuwa zimefungwa na jamaa wakagoma kupokea USD ila wakaniahidi kuniwekea laptop niliyochagua mpaka kesho yake nitakapokuja na bhat (pesa za Thailand).
    Juzi nilikuwa mlimani city na nikauliza bei ya simu na nikajibiwa katika USD,nilipohoji ikiwa sina USD itakuwaje nikajibiwa ya kuwa watabadilisha Tshs kwa rate yao na si ya bank au beuraeu de change.
    Je kweli tuna udhibiti na fedha ya kigeni nchi hii,nisaidieni.
    Jambo la pili ni kuwa nilifika katika soko la Mawenzi Morogoro hivi karibuni na katika vitu nilivyotumwa na Bi Mkubwa ni vitunguu swaumu.
    Nilipouliza kwa wauzaji nilijibiwa kwa kupewa swali hili “vya Tanzania au vya China?” nikashtuka nami nikawauliza kuwa hivyo vya China ni kuwa vimelimwa na Wachina hapa nchini au vimeingizwa kutoka China?haraka nikajibiwa kuwa vimeingizwa toka China na nusu kilo ni shs 3000!!
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Unashangaa ya vitunguu, watu tunakunywa juisi kutoka Arabuni huku matunda yakiozea mashambani na masokoni. Ndo ujue ujinga wa mtanzania, halafu atalalamika hali ya uchumi ni ngumu huku akisahau kuwa udhibiti ktk biashara, soko na bidhaa za ndani ni siri kubwa ya maendeleo ya kiuchumi kwa nchi za mashariki ya mbali.
     
  3. K

    Kimweri JF-Expert Member

    #3
    Mar 18, 2010
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 3,144
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    vitunguu vya TZ bei gani?
     
  4. optimist

    optimist Senior Member

    #4
    Mar 18, 2010
    Joined: Sep 13, 2009
    Messages: 138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    haa jamani tunaelekea pabaya sasa
     
  5. optimist

    optimist Senior Member

    #5
    Mar 18, 2010
    Joined: Sep 13, 2009
    Messages: 138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    tatizo ni elimu ndogo kwawanajamii ambao wapo wengi zaidi
     
  6. Danp36

    Danp36 JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2016
    Joined: Jul 31, 2010
    Messages: 1,586
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Le
    Leo kariakoo nimekuta vitunguu Toka China aise
     
  7. englibertm

    englibertm JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2016
    Joined: May 1, 2009
    Messages: 8,642
    Likes Received: 1,071
    Trophy Points: 280
    Watanzania aliyetuloga alikwisha kufa.
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2016
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,851
    Likes Received: 9,406
    Trophy Points: 280
    Mie chochote kile cha kutoka China ambacho kinaenda mdomoni mwangu sinunui, siku zote nitanunua cha Kitanzania maana nina uhakika kiko salama zaidi kuliko cha China na bei yake pia ni poa. Nani anawapa rukhsa hawa wachina waingize mazao yao ya kutoka nchini mwao? Hivi tunahitaji kweli vitunguu kutoka China wakati tuna wakulima wa vitunguu chungu nzima nchini? Kwanini hawa waruhusiwe kuharibu soko la wakulima wa Kitanzania!?

     
  9. Mwamba028

    Mwamba028 JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2016
    Joined: Nov 15, 2013
    Messages: 2,086
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 180
    km ni kweli kuna vitunguu kutoka china basi hii nchi inaumwa kuliko tunavyofikiria
     
  10. DON SINYORI

    DON SINYORI JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2016
    Joined: Aug 3, 2016
    Messages: 466
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 80
    hehheheheh nchi ya viwanda hii
     
  11. Bila shuka

    Bila shuka JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2016
    Joined: Oct 14, 2014
    Messages: 231
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Kuna samaki pia kutoka china ambao ni wa maji baridi wa kufuga,pamoja n kamba wale wa baharini
     
  12. u

    ubuntuX JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2016
    Joined: Aug 18, 2014
    Messages: 255
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    Inategemea na msimu mkuu,ila vitunguu vya kichina bei ipo constant all time..hiv vya kwetu kuna wakati vinakua ghali sana na wakti vinakua rahisi
     
  13. Planett

    Planett JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2016
    Joined: Mar 20, 2014
    Messages: 1,323
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    napiga kazi na wachina kwenye kampuni yetu yaani wanaimport hadi nyanya kutoka kwao!!
     
  14. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2016
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,684
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Mkuu issue sio Ujinga wa Mtanzania, bali viwanda vya kuhifadhi hayo matunda ili yasioze viko vichache. Pili sie twaenda kwa misimu, wenzetu kwa kutumia teknoljia mazao yao yanapatikana muda wote maana kama ni tapes za irrigation wanatengeneza wao.

    Wajua wenzetu wako wengi sana nchini mwao tuseme kiasi cha 1.3Bill out of 7.4Bill World Population hivyo changamoto ya kuajiriwa inawafanya wachakarike kuunda viwanda vingi ili ku-survive. Hii ni kwa nchini mwao na wanaoweza wanatoka nje ya nchi kutafuta fursa za uwekezaji kwa akina sisi ambao tumelala
     
  15. L

    Luggy JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2016
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 1,375
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    hadi vitunguu tunaagiza kutoka china........
     
  16. p

    privanus Member

    #16
    Oct 11, 2016
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Nionavyo Mimi suala la uchumi na Uzalendo ndio moja ya changamoto kubwa, nchini kwetu,sio kwenye Vitunguu tu na samaki,na tatizo linaanzia juu matibabu,thamani za majumbani na ofisini,mavazi hata safari za nje vs vijijini mwetu.
    Ili uonekane mtamu na bora lazima uendane na Kasi ya bidhaa,mapambo,mwendo na hata nakshi ya bidhaa toka nje.
    Ila kwa mwendo huu tutafanana tu na tutaheshimiana tu wallah wote tutaenda sawa,
     
Loading...