Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vituko vya uchaguzi

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Anfaal, Aug 23, 2010.

  1. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Baada ya harakati za uchaguzi, mambo mbalimbali yamekuwa yakijitokeza, hapa tutakuwa tunaweka hints ya vituko mbalimbali vilivyojitokeza na vinavyojitokeza kuelekea Uchaguzi Mkuu wa October 31.
    Naanza kwa kuorodhesha baadhi:
    • Mgombea wa Urais kupitia CHADEMA aanguka huko Mwanza wakati akienda kuomba kudhaminiwa na wananchi.
    • CHADEMA yampitisha mgombea Urais bila hata kuthibitishwa na Mkutano Mkuu.
    • Wagombea walioshindwa CCM wajiunga na vyama vya upinzani.
    • NEC yamuibulia tuhuma nzito za Uraia kada wao maarufu na kutoa maelezo yasiyojitosheleza.
    • Mgombea Urais kwa tiketi ya CCM aanguka wakati wa kufungua mkutano wa Kampeni, jangwani jijini Dar es Salaam.
    • Katika hali ya kushangaza, ni wagombea wa CCM tu mpaka sasa ndiyo wanaoshinda pingamizi na kupita bila kupingwa huku zile pingamizi za wagombea wa upinzani karibu zoote zikitupiliwa pembeni na hivyo kuleta hali ya mashaka kwa wale wenye mamlaka ya kusikiliza pingamizi hizo.
     
  2. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #2
    Aug 23, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,562
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Hiyo Ya mwisho ndio inashangaza wengi, hasa lile pingamizi la Mashaka aka Masha
     
  3. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ya Mashaka ndo imenimaliza kabsa!!!
     
  4. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Usisahau pingamizi la Dewji pia huko Singida !
     
  5. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mambo ya kushangaza yatakuwa mengi sana mwaka huu. Kwanza, mtu anaishi nchini na kupewa kibali cha kuchagua ( kuwa mpiga kura) lakini baada ya muda yeye mwenyewe akiomba kuchaguliwa anaambiwa si raia. Kitu cha kushangaza ni kuwa hakuna ufafanuzi mtu anaposema kuwa mwenzake si raia bila kuelewa kwanini si raia na ili awe raia inatakiwa aweje, hivi ni vitu vya kushangaza sana. Wengine wanatetewa kuwa ni raia bila ufafanuzi vile vile. Kazi ipo
     
  6. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,620
    Likes Received: 9,194
    Trophy Points: 280
    ANGALIZO: Nivema account za Mabenki za hawa wasimamizi wa Uchaguzi kama huyu wa Singida zikaangaliwa na Takukuru, maana ghafla unaweza kukuta mafweza ya ghafla yasiyo na maelezo. Ndio TZ hii.
     
  7. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tunaendelea;
    • Habari zisizo rasmi zinasema CHADEMA ilikuwa ikiwaomba wagombea ubunge wake walioshinda katika kura za maoni wawapishe watu wengine ambao CHAMA kinaona wanaushawishi zaidi.
    • CCM yawaengua baadhi ya wagombea ubunge kwa chama hicho kwa tuhuma za maadili huku wengine wenye tuhuma kama hizo wakiachwa waendelee na kugombea nafasi zao.
    • Harakati za CUF zimekuwa hazisikiki kabisa kwa upande wa Bara.
     
Loading...