Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

VITUKO VYA Juma Pondamali

Discussion in 'Sports' started by Bujibuji, Nov 16, 2009.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,370
    Trophy Points: 280
    Nilipokuwa mdogo nilikuwa nikisikia visa na vituko mbalimbali vya golikipa maarufu wa yanga na taifa stars Juma Pondamali.

    Nasikia amewahi kuudaka mpira na kuuficha watu wakabaki wanashindwa kuelewa ni goli limeingia au la...

    Pia nimeshawahi kusikia amewahi kuudaka mpira kisha akamrushia kwa makusudi adui, adui alipopiga akadaka kisha akamrushia tena...

    Je hivi visa ni vya kweli, au ndio yalikuwa magirini ya kitoto?

    Kama ni kweli naomba nijulishwe pia nipewe habari zake zaidi kwani amekuwa ni kivutio kikubwa sana kwani alikuwa na kipaji cha hali ya juu sana.
     
  2. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kama unaweza kupata gazeti la tarehe 9/11/09 la mwananchi kuna makala yake amehojiwa na mwaandishi ameelezea vituko vyake vyote! hivyo hapo ulivyosema ni kweli na sio stori....hiyo ishu ya kudaka mpira na kuuficha ilisababisha akapwewa kadi ya njano kwani refa alijua ni goli!!
     
  3. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2009
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hivi mpira ni mkubwa kiasi gani usionekane? aliuficha wapi??
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hee niulize kama mwenzangu hapo juu mpira gani unafichwa hauonekani ?
     
  5. nzalendo

    nzalendo JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 1,844
    Trophy Points: 280
    mavazi ya magolikipa kwa wakati ule yaliruhusu kuuficha mpira kirahisi
     
  6. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    nasikia kuna wakati alirudisha mpira baada ya kuudaka na jamaa kafunga goli.watu walitaka kumshushia kipondo lkn kwa vile Juma Pondamali alikuwa baunsa kawakomalia na wakafyata mikia.........
     
  7. P

    Paullih Member

    #7
    Nov 16, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 85
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pondambali hakuwa baunsa bali alikuwa gangwe.
     
  8. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Lugha tu ndugu,mi nimekulia s'wanga watu hawa tuliwaita baunsa wakati wetu....nawe wamwita gangwe....
    sie wakati ule magangwe tiliwaita watu ambao leo hii unaweza kuwaita wasela....
     
  9. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Ninawasiwasi wewe unaweza kuwa babu,maana hili neno la gangwe walitumia babu zetu!!
     
  10. M

    Mundu JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2009
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    mchajikobe kwa ku assume wewe!

    Kwakuwa amesema neno la zamani wa assume kuwa huyo ni Babu. Nawe ukiulizwa Vita vya majimaji vilipiganwa lini, ukijibu tukuite Kikongwe eti?
     
  11. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2009
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    tuwekeeni picha za mavazi ya enzi hizo za magolikpa tuzione
     
  12. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hopefully amenisamehe kwa kumquote vibaya.
     
  13. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    alikuwa mbabe huyu
     
  14. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2009
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hujamtendea haki FirstLady1, kiustaarabu muombe msamaha
     
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Katika miaka yake ya mwisho katika soka, alipenda sana ugomvi...! Nakumbuka mechi moja kati ya Pan na Majimaji, iliyofanyika katika uwanja wa Majimaji Songea. Alianza kwa kupiga push up mbele ya mkuu wa mkoa wa wakati huo.. na vituko vingine kadhaa

    Pan walipojikuta wakifungwa goli la tatu, Peter Tino na Juma Pondamali walimvaa refa na kumpiga kisawasawa kiasi cha FFU kuingilia kati. Hata hivyo Pondamali aliweza kuwatoka FFU hao na kuendeleza kipondo kwa refa huyo.

    Vurugu hiyo ilisita baada ya FFU wengine zaidi kuingia uwanjani huku wakipiga mabomu ya machozi...
     
  16. K

    Kenge (Eng) JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2009
    Joined: Dec 7, 2006
    Messages: 482
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Huyu jamaa bangi ilikuwa imekaa sawa hata sasa kwani kuna kipindi alikuwa anahudhi sana nakumbuka mechi moja uwanja wa taifa (uhuru sasa) kati ya yanga na Pamba huyu bwana alifungwa goli la kizembe ila alikuja juu na kumkaba koo beki wake Fred Minziro pale alipolalamikia uzembe huo. Sio mtu wa kuigwa.
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Nov 16, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,175
    Likes Received: 16,151
    Trophy Points: 280
    Huyu mthenge watu sijui walikuwa wanamwogopea nini? Ana bahati nilikuwa dogo enzi zake
     
  18. K

    Keynez JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 314
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35

    lol!
     
  19. J

    JokaKuu Platinum Member

    #19
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..kwa kweli Pondamali alikuwa burudani ya aina ya pekee.

    ..mashabiki wa mpira wa Nigeria wanaamini kwamba Pondamali ni kati ya magolikipa wenye ndumba kali waliopata kutokea Africa.

    ..Pondamali alikwenda Nigeria na Taifa Stars, halafu baadaye alirudi tena na Pan African walipocheza na Ibadan Shooting Stars.

    ..Wazambia nao bado wanamkumbuka Pondamali maana yeye ndiye alikuwa kikwazo kikuu cha Wazambia kutokwenda Nigeria kwenye kombe la Afrika.

    ..kwa kweli huyu hakuwa mcheza mpira tu, bali ni INTERTAINER. ulikuwa unaweza kwenda kwenye mechi, ukapoteza muda kuangalia vituko alivyokuwa akifanya Pondamali, badala ya mechi inayochezwa.
     
  20. S

    Semjato JF-Expert Member

    #20
    Nov 17, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    jamaa alikuwa 'gangwe' haswa..
    niliwahi msikia dhahiri akimfokea golikipa wa timu moja ya mchangani aliyokuwa akijitolea kuifundisha(miaka kadhaa baada ya yeye kuacha kucheza),'we golikipa gani sijawahi sikia hata siku moja umempiga foward ngumi ya shingo wakati wa kuokoa kona,gangamaa'...
     
Loading...