Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitu vya kuzingatiwa unapouza nyumba

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by JituParaTupu, Apr 22, 2011.

  1. J

    JituParaTupu Member

    #1
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Habari wakuu,

    Naomba kujulishwa vitu vya kuzingatia unapopanga bei ya kuuza nyumba ya kuishi.

    Natanguliza shukrani.
     
  2. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,130
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 160
    Location,(karibu na barabara), maji na huduma nyingine..surrounding enviroment,je ni uswazi au uzunguni au shamba.
     
  3. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    inafikika kwa gari, ina hati? Aina ya mjengo na eneo lillopo. Je ina bustani? Parking inaingiza magari mangapi?
     
  4. J

    JituParaTupu Member

    #4
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    3-roomed, ina hati, imepakana na barabara, ni uzunguni, parking ya kutosha fuso (ndogo) nane+ya gari ndogo ambayo ni ndani. eneo la bustani kubwa, mjengo ni for residential purpose, maji umeme tayari upo, ni fenced kwa wire,
     
  5. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Pamoja na yote hayo hayo jee haina tatizo la mirathi kama ni ya kurithi? jee haina mgogoro wowote na Banki? vitu vyote hivyo vizingatiwe kabla kupanga bei, katika siku za karibuni kuna nyumba iliuzwa mtaani hapo? iliuzwa bei gani? Nyumba iliyouzwa na hiyo yako zina utofauti upi?
     
  6. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    jamani eti ni kweli ukiuza nyumba 10% ya mauzo inatakiwa irudishwe kwa serikali ya mitaaa au mama yangu anataka kupigwa changa la macho?
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu

    TRA ... kama kiwanja kina Title Deed ukifanya transfer lazima ulipe Capital gain Tax .... 10%
     
  8. J

    JituParaTupu Member

    #8
    Apr 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wakuu,

    Nyumba siyo ya kurithi na wala haihusiki na mgogoro wowotena benki. Mwenye nyumba anataka ahame, akaanze maisha mapya ya vijijini. Bahati mbaya sana hapo mtaani kwake hakuna nyumba iliyouzwa karibuni.
     
Loading...