Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitu Vine ili tuendelee

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jibaba Bonge, Jul 30, 2009.

  1. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kuna msemo huu 'Ili tuendelee tunahitaji vitu vinne:-
    1. Ardhi
    2. Watu
    3. Siasa Safi
    4. Uongozi bora

    Wana JF nina uhakika na namba 1&2 kwamba vipo. sijui namba kuhusu namba 3&4. nisaidieni wapi tumekwama.
     
    Last edited: Jul 31, 2009
  2. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kaka/Dada ni Vinne na sio Vine

    :D :D
     
  3. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,081
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Ili uweze kujiuliza kama tuna "siasa safi", lazima upambanue kwanza "siasa" ni nini. Kwani tuna siasa gani kwa sasa? Ukijibu hilo kwa makini, basi itakwa rahisi kusema kama hiyo siasa ni bora.

    Tuna uhakika wa vitu vitatu, na sio viwili. Tuna uhakika kwamba tuna ardhi, tuna watu, na hatuna viongozi bora.
     
  4. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Nadhani kuna jambo dogo sana lilikosewa hapa. Kama 3 & 4 vilipewa sifa muhimu kwanini 1&2 havikupewa? Kwa mfano 1. Ardhi nzuri -hiyo tunayo mpaka dunia nzima inataka kuhamia kwetu na majirani wanataka kutupora.
    2. Watu walioelimika. Au labda niseme Taifa lililoelimika? Au lenye % kubwa ya watu wenye elimu? I am sure nimeeleweka.
    Maana sioni uwezekano wa kuwa na lolote kama kutakuwa na ardhi nyingi tu ambayo ni jangwa tupu ikaleta maendeleo. Na pia kuwa na watu wachache waliosoma tena bahati mbaya siasa tupu, wakapiga siasa safi tuu waliobaki hawaelewi hakuna utaalam and no skills. Hiyo ardhi wataitumiaje? Hii inaleta yale ya Meremeta kutusuta zaidi, madini tunayo lakini tunaenda kuita wageni waje kuyachukua wakatajirikie kwao. Na kwa kukosa kuelimika wanaturudishia shukrani ya bunduki ili tuzitumie kuuana wenyewe kwa wenyewe na tunazipokea.

    Kwahiyo ningesema:
    1. Ardhi nzuri
    2.Watu walioelimika
    3.Siasa safi na
    4.Uongozi bora
    FULL STOP!!!
     
Loading...