Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitu kupanda bei..

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by marhaba, Jan 2, 2012.

  1. marhaba

    marhaba JF-Expert Member

    #1
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 583
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Wadau, naona mwaka tunauanza na kila kitu kikiwa bei juu....cheki mwenyewe..
    1. Mchele.. 1900
    2. Sukari...2000-2700
    3. Maharage....1300-1500 na vingivyo vingi tuu..kwa sisi tulioanza maisha ya kujitegemea juzi....tunakatisha tamaaa tuuu
     
  2. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Japo hali ni ngumu kwa kiasi kikubwa mno, usikate tamaa. Pambana. Kupambana kutakuhakikishia kuishi, ukilegeza tu,.... mmhh .....,.
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Toa mawazo yako nini kifanyike sio kulia lia.
     
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Nyumba yetu tumekuwa walaji na sio wazalishaji tena,mpaka vitu vidogo kabisa tunavyohitaji kwa matumizi ya kila siku tunaingiza kwa hela ya kigeni ( mfano, vijiti vya kuchokonolea meno,wembe,juice,samaki,kuku,matunda,sukari,walinzi kama KK security etc), kwa mtindo huu shilingi yetu haiwezi kuwa imara hata siku moja.

    Dogo chemsha bongo mpaka upate chanel,unaowalilia wako likizo mpaka 2015 watakapofungua ofisi.
     
  5. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #5
    Jan 3, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,084
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Hiindo capitalist economy wakuu.

    - Tuko kwenye mfumo wauchumi kikabaila, walicho nacho ndo wata weza kusavavivu

    - Huu ni uchumi wakufanya kazi na kula kwa jasho lako, tulizoea ule mfumo wa kijamaa, wakuunazani kwa sasa dunia nzima hakuna tena nchi inayo practice pure socialismeconomy.

    - HAPA SI KUKAA NAKULALAMIKA, NI KUFANYA KAZI KWA BIDII NA MAALIFA YA HALI YA JUU MKUU, HIZO BEIUNAZO SEMA KUNA WATANZANIA WENGINE WANAONA SI KITU, NI KWA SABABU WANA PESA NAWANAFANYA KAZI KWA BIDII.

    - Na serikali yetuhaina uweza wa kufidia hiyo bei so kilichopo ni kukomaa

    - Na hii hali yavyakula kupanda bei si kwamba iko Tanzania pekee, na hapa ndo fulusa za kulimazinaibuka, lazima tuingie mapolini tuzalishe kwa ajili ya kuuza ndani na nje.

    - ILA TUNAKO ELEKEATANZANIA PAMOJA NA KUWA NA MAENEO MENGI YA KULIMA ITABIDI KUAGIZA CHAKULAKUTOKA NJE YA NCHI, KWA NINI?

    1. Nguvu kazi nyingivijana wamehamia mijini kuenedesha TOYO

    2. Kazi ya kulimakuachiwa wazee peke yake

    3. Watanzania wengikukimbilia biashara zingine tofauti na za kilimo na ufugaji. Watanzania wengiunakuta wanapenda waanzishe biashara tofauti na za kilimo, mfano
    - Maduka ya kuuza vitukutoka china

    Mabaa

    Hoteli

    Biashara ya mabasi nakazalika

    4. Mashamba mengi sanakugeuzwa kuwa makazi ya watu ya kujenga nyumba, hii inaniuma sana ingawa hayokila mtu anahaki ya kufanya shamba lake atakavyo.

    NATOLEA MFANO KILIMANJARONA ARUSHA

    - Wa kuu si siri kwambaArusha ilikuwa ni moja wa wazalishaji wakubwa sana wa NDIZI HAPA TANZANIA,kulikuwa na mashamba mengi sana ya ndizi maeneo ya
    - CHINI YA MLIMA MERU

    - MTO WA
    - Kwa sasa hali nitofauti kabisa MASHAMBA YAUZWA KAMA KARANGA NA WATU WANA ONDOA NDIZI NA KUJENGANYUMBA, KWA SASA ARUSHA NDIZI ZIMEPUNGUA SANA KUTOKANA NA MASHAMBA KUGEUZWAKUWA MAKAZI YA WATU

    - Kilimanjro hivyohivyo, huku maeneo ya KIA kulikuwa na mashamba ya kufa mtu, kwa sasa naonamagodown na nyumba za kuishi, hii hali si nzuri kabisa wakuu

    SERIKALI ISIPO KUJA NASHERIA KALI ZA ARIDHI ITABIDI IJI ANDAE KUAGIZA CHAKULA KUTOKA NJE

     
  6. L

    LAT JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    single meal per day ...!

    what do you think?
     
  7. M

    Malila JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Ni mlo kamili kakaaaaa au lundo la chakula kimoja? Tunajaza tumbo tu ili tuamke kesho.
     
  8. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Tunaishi ili kula au kula ili tuishi!
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    kwani kwa siku inatakiwa milo mingapi?
     
  10. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #10
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Instead of cursing the darkness light a candle..!
     
  11. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    2012 mimi na familia yangu
    hatutanunua
    1-mboga za majani
    2-kunde
    3-kuku
    4-nyanya/viungo
    5-unga wa sembe
    2013
    hatutanunua
    1-umeme wa luku
    2-petroli
    3-mchele
    4-mafuta yakula

    tanzania mfumuko wa bei utazidi hivyo jiandae kuwa huru kwa kujitegemea
     
  12. L

    LAT JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    milo miwili pamoja na daku
     
Loading...