Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitisho mgomo wa walimu vyazidi.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Olesambai, Jul 31, 2012.

  1. O

    Olesambai Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Baada ya mahakama ya kazi kushindwa kutoa hukumu hadi Agosti 2, vitisho kutoka kwa wakuu wa mikoa na polisi vinazidi. Huku Arusha polisi wamesema wataanza kupita mashuleni kubaini walimu wasiohudhuria shule na kuwasaka eti wao ndiyo wanaowatisha wale wasaliti wachache ambao wanategemea migongo ya wanaogoma kana kwamba wao wanalipwa tofauti. Kana kwamba hiyo haitoshi serikali imetoa fomu ya walimu kujaza kukubali kugoma au kuendelea na kazi. Hapa udhaifu wa serikali unazidi kuonekana. Hao wanaohojiwa kwenye redio hasa TBC si walimu ila ni mbinu za kuwatisha walimu. Mgomo utaendelea hadi kieleweke! Hao wanaosekana kuhudhuria si kwamba wanafundisha ila wanajipendekeza wachaguliwe kusimamia sensa. Na hata hivyo hawawezi kufundisha masomo yasiyo yao. Yawezekana hawa ndio wale vihio wanaotumia vyeti bandia au za ndugu zao na wanataka wasijulikane.
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Nimemdharau Ndikilo Rc mwanza..anaongea kimikwara kama tupo BENGHAZI.WALIMU WANADAI HAKI.
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    I support teachers .
     
  4. M

    Mwanantala Senior Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jambo hili liko mahakamani. Kwa nini watoe vitisho? Mgomo huu una baraka za kisheria. Hongereni waalim, msibabaike.
     
  5. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Walimu hakuna kurudi nyuma.
     
  6. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni kujidhalilisha kutoa vitisho alafu unaempe hivyo vitisho asitishike na mtoa vitisho kushindwa kutoa adhabu yoyote
     
  7. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Vitisho ndio kazi ya maRC na maDC kwani kimsingi hawana kazi nyengine yoyote ya maana ya kufanya.
    Kama vichwa vyao bado vinaclick waingie madarasani wakate nyanga!
     
  8. L

    Laizer Ole Naibio Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si waamue tu kuwa wajasiriamali kimoja kuliko kufanya kazi kwa kinyongo na kusababisha wanafunzi kumaliza darasa la saba bila kujua kusoma wala kuandika. Hakuna haja ya kuwa na walimu wengi wasiowajibika. Serikali ifukuze hao wagomaji na wale wasiogoma iwalipe mishahara mara dufu
     
  9. KATUMBACHAKO

    KATUMBACHAKO JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 376
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kama kesi ipo mahakamani,serikali inahaha kwa nini? Si iachie mahakama! Kila mtu atahukumiwa kwa kuvunja sheria! Kama walimu wanavunja sheria,basi aliyetangaza mgom,mwl. Mkoba atashtakiwa kwa uchochezi! Mabavu hayasaidii,serikali gani hii?
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Olesambai!
    Hebu tupe dodosa ni wapi hawa polisisiem wataanzia kesho hapa A town?
     
  11. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hakuna kurudi nyuma liwalo na liwe hawa wanaozawadiwa vyeo siku zao zinahesabika kwenye katiba mpya tunapiga chini wote hawana kazi yoyote ndomaana wanakurupuka tu...Hiyo mivx wanayoitumia hizo pesa zingepelekwa kwenye haya madai ya msingi ya walimu nani angegoma!!Ndio maana Wenje aliwatolea uvivu pale Bungeni kwakuwachana mlivyokuwa mmejiachia kwenye viyoyozi mjengoni.
     
  12. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    da! We ni bonge la "kichwa" mkuu. Ukiona mtu hajiamini wala haamini juu ya utetezi wa haki yake, ujue na tatitzo kichwani.
     
  13. Download

    Download JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Kawambwa hivi akilizake ni timamu? Anasema cwt wametumia vibaya sheria ya ajira ya mwaka 2004 na kwamba tafsiri hyo ya sheria ni ndogo. Kisheria wanasheria au mahakama ndio hutafsiri sheria. Kawambwa nikuulize tangu lini umeanza kuwa mwanasheria? Usitutibue tukamshinikiza jakaya hutaamini utakavyorud kijijini. Nahuko tukaweke mpinzani akutoe, utabaki kuwa balozi wa nyumba kumi. Take care.
     
  14. C

    Choi Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Walimu kazeni buti tuko nyuma yenu
     
  15. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    vyeo vya kuongwa vinamatatizo sana, sasa mahakama yenyewe imeona hakuna kosa mpaka sasa wao wanaendeleza wimbo wa vitisho na wanakiuka mahakama kwani suaka lipo huko wao tayari watoa hkumu,mfano yule muuza sura wa dar mpaka aibu
     
  16. b

    bia JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 9, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mpango ni kukataa kusign form au chochote toka serikalin,waelimishe na walimu wenzako,chama cha walimu kitajibia au kujaza form wao ndio muongozo we2.
     
  17. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,883
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    wanaanzia wapi kushika walimu!? Nataman kukutana nao chochoro na huku hakuna mabwepande
     
  18. TETILE

    TETILE Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Serikali wanaingilia mhimili mwingine.
    .suala liko mahakamani polisi na serikali wanahaha nini?
    Watulie kimya kama wananyolewa viyisho vitisho mpaka lini?
    Hapa halmashauri ya Arusha V.
    Afisa (E) anatuma sms kwa HMs kuwatisha eti watapita kuchukua rekodi za mahudhurio!
    Anaitwa Nasoro cku zote hapiti kwa sababu ya mgomo tuuu!?
    Walimu mgomo mbele mbele mpaka kieleweke!
    DEOs nyamazeni suala c liko Mahakamani?
     
  19. W

    Wa kaa Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Laizer Ole Naibio, tatizo ni kwamba wanaofundisha sasa hivi ni wale wenye uwezo mdogo. Hivyo maoni yako maana yake wafeli zaidi na selikari ikubali hali hiyo.
     
  20. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    If they hurt my relatives who are teachers, I will also go after their relatives including their kids!! It is gonna be a real terrorism!!
     
Loading...