Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viti Maalumu vyadhibitiwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Balantanda, Feb 16, 2012.

  1. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    HALMASHAURI Kuu ya Taifa ya CCM imesema kuanzia sasa ukomo wa viti maalumu vya ubunge, uwakilishi na udiwani ni vipindi viwili, baada ya hapo watatakiwa kwenda majimboni kugombea.

    Uamuzi huo ulitangazwa jana mjini hapa na Katibu Mkuu wa CCM, Wilson Mukama katika Mkutano wa Baraza Kuu la Jumuiya ya Wanawake Tanzania (UWT), katika makao makuu ya CCM. “Kuanzia sasa wanaojiona wametumikia vipindi viwili, ifikapo uchaguzi mkuu wa 2015 waanze kujiandaa kwenda majimboni kugombea,” alisema.

    Aliongeza kuwa, NEC imefikia kuwa na ukomo katika uongozi wa viti maalumu kutokana na uamuzi wa Baraza Kuu la UWT katika mkutano wake uliopita. Mukama alisema uamuzi huo ni mzuri, kwani wabunge wanapotumikia vipindi viwili, tayari wanakuwa na ujasiri, uzoefu na wanaweza kusimama majimboni kugombea.

    “Watakuwa na uzoefu ni vizuri wakasimama majimboni kugombea au kufanya kazi za kuimarisha chama,” alisema.

    Mukama alisema hata hivyo, Kamati ya Wabunge wa CCM ilikataa uamuzi huo na kutaka utazamwe upya na akaurudisha Baraza Kuu la Wanawake ili waujadili tena. Baada ya kauli hiyo, wajumbe wa mkutano huo walipiga kelele wakisema uamuzi huo ni msimamo wao na hawataubadilisha.

    “Hapana hatutaki na sisi tunataka iwe vivyo hivyo … wakagombee majimboni,” walisema baadhi ya wajumbe ambao walimfanya Mukama kusitisha kuzungumza hadi walipomaliza kauli zao.

    Aidha, Mukama alisema wakati umefika kwa UWT kutumia vitegauchumi walivyonavyo ili kuwa na ufanisi. Alisema ni muhimu wakawa na mipango ya mapema kuendeleza viwanja vya UWT kwani ni rasilimali yenye thamani kubwa kwa sasa.

    “Tuimarishe mali tulizonazo, tuhakikishe zinakuwa na hati, hasa ardhi … zikiwa na hati ni vizuri zaidi,” alisema na kuongeza: “Huwezi kuendesha uongozi bila kuwa na timu ya wanawake kwani hata kwenye familia mama asipokuwa imara familia itayumba na watoto watahangaika.

    Awali, Mwenyekiti wa UWT, Sofia Simba, alisema mkutano huo una mambo mazito ya kuzungumza kutokana na kuwa kwenye maandalizi ya uchaguzi na ya mabadiliko ya Katiba na tayari kuwa vikundi vimeanza kupitapita kupotosha.

    Alisema wapinzani wana mbinu nyingi, kwani wanapandikiza maneno na mtu kuonekana wa CCM “kumbe wamempandikiza kwani wanatafuta mbinu ya kutuvuruga. Tuwe makini na wapinzani kwani wanaweza kutuletea mapandikizi,” alisema.

    Chanzo: Gazeti la Habari Leo
     
  2. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hii nayo ni nzuri, ni vipi kwa wale wanaotoka majimboni harafu wakishashindwa wanapewa viti maalum?
     
  3. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Hawa CCM they are still LIVING IN STONE AGE. Wakati sisi (Watanzania Wazalendo) tunataka hivi viti maalum viondoshwe kwenye katiba mpya i.e. 2015 tusiwe na wabunge wa viti maalum, wabunge wa kuteuliwa na Rais. Wenyewe (CCM) bado wanaweka mikakati ya kupata wabunge wa viti maalum 2015?

    Hii inanikumbusha ile PICHA YA GURUDUMU LA MAENDELEO wakati sisi (Wazalendo) tuna PUSH upward kuelekea kileleni wao (CCM) wana PULL downward. This is only possible in Tanzania of CCM
     
  4. n

    nicksemu Senior Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    viti maalumu ni mzigo kwa taifa, vingefutwa kabisa. kwani inaonekana wanapeana ulaji tu. Wengi wao hakuna wanacho ongea. Hiyo nafasi Ingekuwa muhimu kama wangewekwa watu wa maana. Viti maalumu ingekuwa kwa walemavu na wazee tu
     
  5. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Kinachopiganiwa kwa sasa ni kufutwa kabisa kwa viti maalumu. Ubunge wa kuchaguliwa ndio uwe term mbili mwisho. Hawa CCM vipi? Wananchi tunaangalia mbele wao wanataka kuturudisha nyuma.

    Kwanza kama wangekuwa na busara nilitegema wangeachana na hili suala wasubiri kuona Katiba itasemaje unless tayari wanayo Katiba tarajiwa. Hawa CCM vipi?
     
  6. nashy

    nashy JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 679
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa nyumba ndogo za watu zitakula wapi? Ukuu wa wilaya huo utakua dili sasa

     
  7. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Naunga Mkono kikomo cha viti maalum- siyo tunajenga tabaka la watawala milele na watawaliwa milele. Hii ieende hata kwa wabunge wote through katiba mpya
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni wazo zuri litaongeza uwajibikaji si kwa CCM tu bali vyama vyote ingawa wazo limetoka CCM.
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wananchi wanapatikana majimboni hivi viti maalum vikiachwa bila ukomo wabunge hawa hawatawajibika kwa wananchi ipasavyo.
     
  11. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kukosa ukomo kwa viti maalum kulitengeneza tabaka la ubunge wa kudumu viti maalum. Haikuwa kazi rahisi kumng,oa mbunge wa viti maalum aliyekaa muda mrefu hadi pale atakapacha mwenyewe. wengi walitumia fursa ya kukaa muda mrefu kujiimarisha na kuwaweka sawa wajumbe wa mkutano, wapo waliosema huyu ni mwenzetu tumchague tena.
     
  12. F

    FOEL Senior Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Viti maalumu ni mzigo kwa Taifa.

    Viti maalumu pamoja na viti kumi vya upendeleo vya rais inabidi vifutwe KABISA na hili lazima tulitekeleze, wakati watu tunafanya mchakato wa kufuta viti hivi na nafasi hizi za upendeleo, wenzetu wanabadilisha goli, hapana hili lazima tulisimamie.
     
  13. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wapo waliokaa muda mrefu na kuzijua mbinu za ushindi matokeo yake wagombea wapya wa viti maalum hawakuweza kuwa na nafasi ya kupata ushindi. Utamu wa nafasi ulipozidi wapo waliolazimika kutoa rushwa ili wabaki kwenye madaraka.
     
  14. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    VITI MAALUM NI KEEERO...............kuna baadhi ya viti maalumu hadi bunge linaisha wananuka midomo kwa kukaa kimya tu.
     
  15. K

    Kamura JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bravo, Intelligent Mukama! kuna watu wanazaidi ya vipindi vitano vya ubunge wa viti maalumu na hawataki kwenda majimboni hivyo ni bora waende kugombea majimboni.
     
  16. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Afadhali, labda kitakachofuata ni kuvifuta kabisa
     
  17. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Na hii ya kuleta wapya inaweza kutoa nafasi ya kuongezeka kwa rushwa na hasa ya ngono
     
  18. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Bora wavifute kabisa kwani tokea mke wangu ateuliwe kuwa mbuge wa viti maalum mimi nakosa haki yangu ya ndoa hususani unyumba!
     
  19. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 301
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Well, mimi naona ni wazo zuri. Ukomo utatoa fursa zaidi kwa wanawake wengine kuja na mbinu mbadala za kuwaletea wananchi maendeleo katika jamii wanazoziwakilisha kupitia siasa za kibunge.

    Natofautiana nao kitu kimoja, kwamba ukomo usiishie kwenye viti maalum pekee uendelezwe pia kwa wabunge wa kuchaguliwa na wananchi na wale wa kuteuliwa na raisi. Hoja yangu ni kwamba ubunge uwe na kikomo bila kujali aina ya mbunge.

    Kama tumeweza kuweka ukomo kwenye uraisi kuna hoja gani ya maana ya kuwaacha wabunge. Kwa mtazamo wangu tunahitaji kupata watu wapya na mawazo mapya kila baada ya miaka kumi.
     
Loading...