Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viti maalumu 100 CCM vya nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kichenchele, Aug 16, 2010.

  1. k

    kichenchele JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 476
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Ama kweli jana nilikuwa nikiangalia Taarifa ya habari saa 2 za usiku kupitia TBC1 na kumuona Kapt.John Chiligatti akisema viti maalum vimeongezwa hadi kufikia 100, sasa mimi naomba kuuliza hivi hawa nao wanategemea kulipwa posho na mishahara kutoka ktk kodi zetu? wingi wao unanitia shaka na kunifanya niamini huu ni mkakati wa kupeana ulaji wa baadhi ya watu wanaokosa mvuto na kutokubalika kwa wapiga kura, 100 special seats for what?
     
  2. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nadhani special seats huwa zinaendana na uwiano wa kura ambazo chama kimepata kwenye nafasi ya urais. Naona wanawafariji wanachama wao tu lakini ukweli ni kuwa kulingana na moto aliouwasha Dr Slaa CCM hawawezi kupata kura nyingi za kuwaruhusu wawe na wabunge wa viti maalum wengi kihivyo. Labda kama wakichakachua kura
     
  3. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    FUNGU la kuendesha bunge na mambo mengine yote tuwekewe hadharani sasa kwani siasa sasa imechukua mkondo na nchi kutaka kuifananisha nchi kama India kwa ukubwa.

    Ivi kweli kuna haja ya kuwa hivyo au? sijapata sababu ya kutosha kwanini 100 seats??? inamaana hawa CCM walisha jua ushindi wao ukoje? unajua tuko ndani ya CCM lakini mambo mengine yanaenda kinyume na tunavyo oona tu haina haja ya kwenda hata shule.

    Kuwepo kwa viti maalum 100 vinaisaidia nchi vipi kuendelea au ni kutaka serikali kupitisha mambo yao hadhalani watakavyo wao au?? Jamani mimi nakalibia kujiaanda kuihama nchi hii najua sasa tunapo kwenda siko kabisaaaa
     
  4. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,064
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Hivi viti havitolewi kwa uwiano wa wabunge wa kuchaguliwa?
    Kama vinatolewa kwa uwiano, ccm wakipa wabunge wachache itakuwaje?
    Wametumia vigezo gani kuongeza hizo nafasi?

    Naomba anayefahamu anijuze.
     
  5. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    hapa kwenye attachment ndio kuna majina 100 ya viti maalumu,naomba wenye Ujuzi wayaweke wazi kutoka kwenye attachment.
     

    Attached Files:

  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Huwa nakosa energy ya kuchangia habari kama hizi......

    Hivi viti maalum ni upuuzi mtupu......
    Viwe viwili au viwe mia mbili ni upuuzi mtupu.....

    Havifai na vinapaswa kufutwa..........
     
  7. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii listi kiboko. Kuna mtu nimeona jina lake sikutegemea kabisa kuwa ni mwanasiasa. Ila nimeshajiambia, no more surprises!
     
  8. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2010
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwani Bunge bila ya viti maalum haliwezi kuendesha mambo yake?
    Nadhani wakati umefika wa kubana matumizi makubwa ya Bunge.
    Pesa wanayolipwa wabunge wa viti maalum wapewe nyongeza
    ya mishahara wenye kima cha chini.
     
  9. D

    Dina JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Asante sana kwa mada, mie ndio navurugwa kabisa na the so called viti maalum, wataalam wa siasa na uongozi tunaomba mtusaidie. Kwenye mkoa mmoja ninaamini kuna wilaya/majimbo ya uchaguzi kadhaa ambayo yatatoa wabunge (aka wawakilishi wa wananchi bungeni). Kisha, kila mkoa tena unapewa nafasi ya uwakilishi kwa kofia ya viti maalum bungeni, ambao hawa wanakuwa wabunge nao! Sasa huyu wa mkoa anaenda kusema nini tena bungeni jamani wakati wapo waliotoka kwenye wilaya/majimbo kede kede! Kama wabunge wote wa kuchaguliwa ndani ya mkoa mmoja wakakaa kama kamati hawawezi kuuwakilisha mkoa?

    Hivi kweli si ndio maana wanazidi kutukandamiza na kodi ili ikawalee watu wote hawa, ili hali tungepewa fursa ya kuchagua tungesema hiyo kodi iende kwenye miundo mbinu/mahospitali!

    Hii mifumo mizigo tunaitoa wapi au tuliirithi wapi toba yarabi?
     
  10. Mwanamosi

    Mwanamosi Member

    #10
    Aug 17, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    THANX MWAWADO KWA LIST..NAJARIBU KUIWEKA KTK WORD NADHANI ITASOMEKA NA WENGI KAMA ULIVYOOMBA...



    WanaCCM Waliopendekezwa Kugombea Nafasi ya Viti Maalum Tanzania
    (i) Viongozi Wakuu wa UWT

    1.Ndg Sophia Mnyambi Simba (Mwenyekiti)
    2.Ndg Amina Nassoro Makilagi (KatibuMkuu)

    (ii) Kundi la nafasi mbili (2) kila Mkoa (nafasi ya kwanza)

    Mara 3.Ndg. Gaudentia Mugosi Kabaka
    Tanga 4.Ndg. Ummi Ally Mwalimu
    Mtwara 5.Ndg. Agness Elias Hokororo
    Manyara 6.Ndg. Martha Jachi Umbulla
    Shinyanga 7.Ndg. Lucy Thomas Mayenga
    Kusini Pemba 8.Ndg. Faida Mohamed Bakari
    Dodoma 9.Ndg. Felista Alois Bura
    Kaskazini Unguja 10. Ndg. Kidawa Hamid Saleh
    Ruvuma 11. Ndg. Stella Martine Manyanya
    Mwanza 12. Ndg. Maria Ibeshi Hewa
    Mbeya 13. Ndg. Hilda Cynthia Ngoye
    Kigoma 14. Ndg. Josephine Johnson Genzabuke
    Simiyu 15. Ndg. Esther Lukago Midimu
    Kaskazini pemba 16. Ndg. Maida Hamad Abdalla
    Kusini Unguja 17. Ndg. Asha Mshimba Jecha
    Dar es Salaam 18. Ndg. Zarina Shamte Madabida
    Arusha 19. Ndg. Namalok Edward Sokoine
    Tabora 20. Ndg. Munde Tambwe Abdallah
    Kagera 21. Ndg. Benardetha Kasabago Mushashu
    Geita 22. Ndg. Vick P. Kamata
    Njombe 23. Ndg. Pindi Hazara Chana
    Lindi 24. Ndg. Fatuma Abdallah Mikidadi
    Morogoro 25. Ndg. Getrude Rwakatare
    Kilimanjaro 26. Ndg. Betty E. Machangu
    Singida 27. Ndg. Diana Mkumbo Chilolo
    Mjini Magharibi 28. Ndg. Fakharia Shomari Khamis
    Pwani 29. Ndg. Zaynabu Matitu Vulu
    Rukwa 30. Ndg. Abia Muhama Nyabakari
    Katavi 31. Ndg. Pudenciana Kikwembe
    Iringa 32. Ndg. Lediana Mafuru Mng'ong'o

    (iii) Kundi la Vijana T/Bara (nafasi
    tatu)
    33. Ndg. Sarah Msafiri Ally
    34. Ndg. Catherine V. Magige
    35. Ndg. Ester Amos Bulaya
    36. Ndg. Neema Mgaya Hamid
    (iv) Kundi la Vijana T/Zanzibar (nafasi 2)
    37. Ndg. Tauhida Galos Cassian
    38. Ndg. Asha Mohamed Omari

    (v) Kundi la NGO's (nafasi 2)
    39. Ndg. Rita Louis Mlaki
    40. Ndg. Anna Margreth Abdallah

    (vi) Kundi la Vyuo Vikuu (nafasi 2)
    41. Dkt. Fenella E. Mukangara
    42. Ndg. Terezya Lwoga Huvisa

    (vii) Wanawake wenye Ulemavu (nafasi 2)
    43. Ndg. Al-Shaymaa Kwegir
    44.Ndg. Margreth Mkanga

    (viii) Kundi la Wafanyakazi (nafasi 2)
    45. Ndg. Angellah Jasmin Kairuki
    46.Ndg. Zainab Rashid Kawawa

    (ix) Kundi la nafasi mbili (2) kila Mkoa (nafasi ya pili)

    Kusini Pemba 47.Ndg. Mwanakhamis Kassim Said

    Lindi 48.Ndg. Riziki Said Lulida

    Ruvuma 49.Ndg. Devotha Mkuwa Likokola

    Morogoro 50.Ndg. Christina Ishengoma

    Dodoma 51.Ndg. Mariam Salum Mfaki

    Tabora 52.Ndg. Margreth Simwanza Sitta

    Pwani 53.Ndg. Subira Khamis Mgalu

    Iringa 54.Ndg. Rita E. Kabati

    Singida 55.Ndg. Martha Moses Mlata

    Kaskazini Pemba 56.Dkt. Maua Abeid Daftari

    Kagera 57.Ndg. Elizabeth Nkunda Batenga

    Shinyanga 58.Ndg. Azza Hillal Hamad

    Mbeya 59.Ndg. Mary Machuche Mwanjelwa

    Geita 60.Ndg. Josephine T. Chengula

    Kaskazini Unguja 61.Ndg. Bahati Ali Abeid

    Kusini Unguja 62.Ndg. Kiumbwa Makame Mbaraka

    Rukwa 63.Ndg. Roweete Faustine Kasikila

    Mtwara 64.Ndg. Anastazia Wambura

    Tanga 65.Ndg. Mary Pius Chatanda

    Mara 66.Ndg. Rosemary Kasimbi Kiligini

    Dar es Salaam 67.Ndg. Mariam Nassor Kisangi

    Mwanza 68.Ndg. Kemilembe Julius Lwota

    Mjini Magharibi 69.Ndg. Asha Abdalla Juma

    Katavi 70.Ndg. Anna Richard Lupembe

    Simiyu 71.Ndg. Tinner Andrew Chenge

    Njombe 72.Ndg. Rosemary Staki Senyamule

    Kilimanjaro 73.Ndg. Shally Josepha Raymond

    Arusha 74.Ndg. Halima Mohamed Mamuya

    Manyara 75.Ndg. Dora Heriel Mushi

    Kigoma 76.Ndg. Amina Butoye Kanyogoto

    (x) Kundi la Vijana – Tanzania Bara (nafasi 3)

    77.Ndg. Happyness Elias Lungiko
    78.Ndg. Kaslida Jeremia Mgeni
    79.Ndg Mboni Mohamed Mhita

    (xi) Kundi la Vijana – T/Zanzibar (nafasi1)
    80.Ndg. Rabia Abdallah Hamid

    (xii) Kundi la Vyuo Vikuu 81.Ndg. Rukia S. Mselem
    (xiii) Kundi la Walemavu 82.Ndg. Hidaya Mjaka Ali

    (xiv) Kundi la Kapu – (nafasi 18)
    83.Ndg. Janet Maurice Masaburi
    84.Ndg. Sifa Amani Swai
    85.Catherine Peter Nao
    86.Ndg. Moshi Kondo Kinyogoli
    87.Ndg. Janath Mussa Kayanda
    88.Ndg. Zulfa Abdalla Said
    89.Ndg. Asha Ramadhani Baraka
    90.Ndg. Aziza Sleyum Ally
    91.Ndg. Mwaka Abdurahamani Ramadhani
    92.Ndg. Esther Kabadi Nyawazwa
    93.Ndg. Fatuma Hassan Toufiq
    94.Ndg. Mwantum Haji
    95.Ndg. Florence E. Kyendesya
    96.Ndg. Aisha Matembe
    97. Ndg. Raya Talib Ali
    98.Ndg. Rukia Masasi
    99.Ndg. Nemburis Kimbele
    100.Ndg. Fatuma Hamza Mohamed

    (i) Kiongozi Mkuu wa UWT
    1. Ndg. Asha Bakari Makame (Makamu Mwenyekiti)

    (ii) Kundi la nafasi mbili (2) kila Mkoa (nafasi ya kwanza)

    Mjini Magharibi 2. Ndg. Amina Iddi Mabrouk

    Kusini Pemba 3. Ndg. Shadya Moh'd Suleiman

    Kusini Unguja 4. Ndg. Salma Mussa Bilali

    Kaskazini Pemba 5. Ndg. Bihindi Hamadi Khamis

    Kaskazini Unguja 6. Ndg. Panya Ali Abdalla

    (iii) Kundi la Vijana nafasi mbili (2)
    7. Ndg. Wanu Hafidh Ameir
    8. Ndg. Viwe Khamis Abdallah

    (iv) Kundi la Vyuo Vikuu (Nafasi ya
    kwanza)
    9. Ndg. Mgeni Hassan Juma

    (v) Kundi la Walemavu (Nafasi ya
    Kwanza)
    10. Ndg. Raya Sleimani Hamadi

    (vi) Kundi la nafasi mbili (2) kila Mkoa (nafasi ya pili)

    Mjini Magharibi 11. Ndg. Mwanaidi Kassim Mussa

    Kusini Pemba 12. Ndg. Zainab Omar Moh'd

    Kaskazini Unguja 13. Ndg. Mwanajuma Kassim Mkame

    Kusini Unguja 14. Ndg. Nashide Hijja Abdullah
    Kaskazini Pemba 15. Ndg. Sharifa Humuod Rashid

    (vii) Kundi la Vijana nafasi tatu (3) 16. Ndg. Asha Juma Khamis

    17. Ndg. Riziki Khamis Pembe

    18. Ndg. Nadra Gulam Rashid

    (viii) Kundi la Vyuo Vikuu (Nafasi ya
    pili)
    19. Ndg. Sabaha Salehe Ali
    (ix) Kundi la Walemavu (Nafasi ya pili) 20. Ndg. Mwantatu Mbarak Khamis
     
  11. akashube

    akashube JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2010
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unajua kuna kabila fulani huku Pwani ni watu wa kuridhika sana. Akiwa na kibanda chake cha udongo cha chumba na sebule na mnazi mmoja na baiskeli basi anaongeza mke wa pili na kitambi kinanawiri. Mtu kama huyo anapokuwa madarakani kama Rais hupima maendeleo ya nchi kwa wingi wa magari ya serikali na ongezeko la majengo jijini Dar es Salaam.

    Rais wa namna hiyo anaamini miaka mitano iliyopita amefanya makubwa mno na sasa ni wakati wa kulipana fadhila. Huyu ni mtu aliyepita bila kupingwa kwa sababu tu watanzania ni waoga, wanamjua ni mlipa fadhila mzuri na mlipa kisasi mzuri pia.

    Anaifananisha Tanzania na Somalia na kuona tuko mbaali sana kimaisha. Then.....why not adding more ulaji positions....hata viti maalumu milioni...poa tu. si mnamuita Dr... Doctor wa kitu gani au unafiki na uoga.

    Safari hii atatuletea watu wenye kofia ishirini.....mbunge + mkuu wa mkoa + waziri+ second first lady +.....

    Hii nchi haiendi kokote na upuuzi huu. Hatuwezi kuwa na chama tawala na mwenyekiti wake wanaofikiri nchi hii imebakiza miaka mitano tu ya kuwepo duniani.

    CCM na JK wao hawatufai.
     
  12. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sioni hata wanachokifanya bungeni zaidi ya kutengenezeana ulaji tu. Na huu ni upuuzi. Mimi nadhani hata hivyo vya majimbo tu sioni chamaana sana wanachokifanya pia kwani wengi wanaenda kwa ajili ya masilahi tu. Mimi nadhani bungeni kungepunguzwa ulaji kama yule mbunge alieteuliwa wa CUF kutoka kule zanzibar alipoingia tu bungeni na kutoa hoja hiyo ya kupunguziwa mishahara na marupurupu haya yote yasingetokea.
    Hebu tujiulize, kama mtu anauza gari la mil 50 na nyumba, huyu mtu atarudisha vipi hivi vitu? atakuwa amekalculeti na kuona kuwa gharama hizo zinarudi ndani ya mwaka mmoja tu na mingine iliyobaka ni faida, huyo ameenda kuchumia tumbo ni si kutetea maslahi ya taifa.
    Kwahiyo hayo mapato yakipungua tutabaki na watu wenye wito tu ndo watakaoenda bungeni. Hapa profesa pale mlimani hataacha kazi yake ya kulecturer na kufanya research kukimbilia bungeni kama hana wito.
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    viti maalum 50 tu basi ni vingi kwa vyama vyote vikijumuishwa pamoja! hawa pesa ya mlipa kodi hawaithamini hata kidogo! agggr
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Usihame nchi hama chama Karibu chadema....au na wewe uraia wako wa utata :confused2:
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    CCM Wanaota kuchukua bunge 100%......how much of a nightmare that will be isn't ny guess :peace::peace::A S 103:
     
  16. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,540
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    amah ndio maana aliyekuwa mbunge wa jimbo letu la kawe bi rita mlaki alisema hagombei tena kumbe akula kona na kwenda kupata ubunge kwa urahisi kupitia ngo's haha haha ama kweli siasa za tanzania zina mambo,mimi kwa upuha wangu nilifikiri rita ndio hataki tena mambo ya ubunge,kumbe alisoma nyakati za wakati ,mtu kama huyu bungeni ni wanini si anaenda kuji -enjoy tu ,ndio maana i hate politics
     
  17. M

    Mutu JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kumbe wakina Magreth Sitta ndiko waliko lalia huku
     
  18. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #18
    Aug 17, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 8,274
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Atakuwa ni Vick Kamata tu ...du...huko tunakokwenda
     
Loading...