Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitendo ndani ya School buses!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MONTESQUIEU, Feb 4, 2011.

  1. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna malalamiko mengi kuwa watoto wanatendewa vitendo visivyo vizuri ndani ya school buses .

    Nasikia kuna kesi tele zinalipotiwa na huwa zinamalizwa juu kwa juu, juu ya ukatili wanaofanyiwa watoto wadogo ndani ya hizi school buses.

    Je hii ni kweli wanajamii?

    Nilichofikiri haraka ni kwamba hizi school buses

    Zinaendeshwa na madereva vijana wa mitaani
    Kondactors wao ni wavulana ambao wengi ni mateja wa mitaani


    KAMA HIZI TETESI NI KWELI

    Ni bora kila shool bus condactor wake akawa mwanamke ili kunusuru maisha ya hawa watoto!

    Wazazi mhakikishe mazijua bus na mnawajua watu wanao beba watoto wenu alfajiri saa 11 na kuwarudisha jioni saa 12 hata saa moja
     
  2. P

    Pokola JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hujaeleweka meku
     
  3. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hujaelewa nini mkuu, kuwa kunavitendo viovu vinavyofanywa juu ya hawa malaika wakiwa ndani ya hizi bus na hawa makonda?
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,033
    Likes Received: 1,331
    Trophy Points: 280
    kama mtoto wa mwisho kumshusha ni binti au mvulana madereva na konda huwa najisi kwa kuwadanganja watoto na vi chips
     
  5. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Na hawa watoto bado ni wadogo hawajui chochote, na wazazi wao ndio hao kutwa kukimbizana na vishilingi habari ya watoto wanajua kulipa school fee na bus fare!
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Hata watoto wenyewe kwa wenyewe wananajisiana pia....mtoto wa form 6 na wa darasa la 1 wanapand basi moja
     
  7. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndipo kunapohitajika uangalizi wa mamatron ndani ya hizi school bus.
     
  8. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Mtoto wa jirani yangu, ni wa kiume kanajisiwa na "anko" bus conductor wa school bus...
    Very sad
     
  9. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Story ya kutunga hii!
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Feb 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mchakato mzima wa kusaka hela bongo unabidi upitiwe vizuri. Wazee tumeacha kulea tunadhani pesa itatulelea watoto wetu.

    Katika nchi isiyo na sheria wala mifumo ya kueleweka, kumkabidhisha mtoto wako kwa dereva wa basi ni sawa na kujinunulia janga.
     
  11. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #11
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani ona sasa, na wanaogopa kureport eti kwa maslahi ya mtoto. Jamani wazazi tuamke tukatae ma uncle kwenye usafiri unao husu watoto hawa malaika
     
  12. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #12
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwanini unasema hivyo ? Ungana na jamii kupambana na vitendo vya ukatili juu ya watoto!
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Hata DOWANS mlisema tumetunga
     
  14. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #14
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa ndio wa TZ wanaangalia sana maslahi yao binafsi.
     
  15. m

    mbombongafu Member

    #15
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    watu wengine bwana mtu atunge story kwa maslahi ya nani humu ndani jamvini jaribu kuwa serious watu wanaongea vitu vinvyotokea mitaani
     
  16. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #16
    Feb 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    thread hii imenigusa sana,ni kweli haya yanayozungumzwa huenda yanafanyika na ni vema kuchukua hatua kukabiliana na vitendo hivi vya kishenzi la sivyo watoto wetu wa kiume kwa wa kike watakuwa katika hatari ya kuharibiwa future yao au hata kuambukizwa magonjwa!
     
  17. T

    Truenorth Member

    #17
    Feb 4, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    .... kweli huwezi kuamini, mtoto wangu wa kike 6 years aliombwa apeleke sh 5,000 na "uncle" wa school bus. na huu ndio ulikiwa mwisho wa school buses kwangu ....
     
  18. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #18
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mh wanawafundisha hata wizi watoto wetu, kwa kweli hawa ma uncle wa school buses hawana maadili yakuweza kuwa wanatubebea waaminifu kutusafirishia hawa malaika
     
  19. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #19
    Feb 4, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wachangiaji mmechukua hatua gani kuondoa ili tatizo?
     
  20. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #20
    Feb 4, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hili ni tatizo lingine la kukurupuka. Wazazi wameona school bus ndio mwisho wa matatizo. Hajui mwanawe anachukuliwa na basi gani wala anaendeshwa na nani. Madereva bangi wanakimbiza magari ya watoto hovyo na kupita njia zingine za ajabu ajabu
     
Loading...