Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitambulisho vya uraia TZ viwe hivi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mbasamwoga, Oct 1, 2011.

  1. m

    mbasamwoga Member

    #1
    Oct 1, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    habari zenu wana jamvi, sasa hivi serikali iko mbioni kuandaa vitambulisho vya uraia. lkn cha kushangaza hawajasikiliza maoni ya watanzania ili kuona ni kipi hasa wangependa pia kiwepo kwenye ID hizo. kwa uzoefu wangu suala la upotevu linachukua sana nafasi kwa ID za benk, vyuo, NEC yaani kadi za kupigia kura n.k.hizi zimezagaa mitaroni, vituo vya polisi,maofisini n.k ambako wenye navyo wameshinda kujua kuwa viko huko hivyo kulazimu mmiliki kuingia gharama ya kutengeneza ID mpya kwa gharama kubwa, kupoteza muda na hata kupoteza haki zake za msingi kutokana na kukosa hicho kitambulisho.
    Lakini serikali katika mchakaro wa kutengeneza ID za uraia hilo hawalioni kabisa ama labda wanasubiri hoja iibuliwe na waziri ama Rais ndio ipewe kipaumbele, lakini ukweli ni kwamba hivi vitambulisho imefikia hatua sasa viwekwe namba za simu za wenye navyo ili vinapopotea iwe rahisi kumpata na kumrudishia. Ama wanajamvi wenzangu mnayapi!! nawasilisha
     
  2. B

    Baba Collins JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wazo zuri lkn mbona porojo zimezidi kuhusiana na suala hili?
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nadhani visiwe na namba but wakati wa usajili namba tuzisajili pia kwa sababu kitambulisho itakuwa ni mali ya serikali kikipotea atarudishiwa mwenye mali na kumpa mtumiaji!
     
  4. BABA JUICE

    BABA JUICE JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    ukiweka kitambulisho namba ya simu ni kwamba unayapa haya mamkampuni ya simu kipande kikubwa cha keki ambacho hawastahili...cha msingi kuwepo na kampuni ya simu ya kizalendo ambayo ina flat charging rate....au ikiwezekana zain inunuliwe kabisa then wananchi wawe na share..ukisema utumie makampuni ya njee ya simu kwenye vitambulisho hiyo sio sahii...lakini wazo lako zuri.
     
Loading...