Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitambulisho vya Taifa vyakamilika!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Michael Amon, Apr 28, 2012.

  1. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #1
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    [​IMG]

    Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA), imesema awamu ya kwanza ya Vitambulisho vya Taifa imekamilika na vitaanza kutolewa mapema mwezi ujao (May).

    Imesema kuwa uzinduzi wa kutoa vitambulisho hivyo ulikuwa ufanyike jana katika maadhimisho ya sherehe za miaka 48 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar, lakini ilishindikana kutokana na shughuli nyingi na ukubwa wa tukio hilo.

    Ofisa Habari wa NIDA, Rose Mdami alisema uzinduzi huo unatarajiwa kufanywa na Rais Jakaya Kikwete ambapo wiki ijayo watazungumza na waandishi wa habari na kuelezea utaratibu mzima utakavyokuwa.

    Katika utekelezaji wa mradi huo, Mamlaka itatoa vitambulisho katika makundi matatu; Watanzania, wageni wakazi na wakimbizi.

    Alisema baada ya wafanyakazi wa Serikali, watafuatiwa wanafunzi, wafanyabiashara na hatimaye Watanzania wote watafikiwa na huduma hiyo muhimu kwa Taifa bila gharama yoyote.

    Hata hivyo, imeelezwa kuwa, pamoja na kuwa huduma hiyo ni bure, lakini mwananchi atakayepoteza kitambulisho chake atalazimika kukilipia.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Apr 28, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Hivi itakuwa ni lazima kuwa na hivyo vitambulisho?
     
  3. mwitaz

    mwitaz JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo itachuku muda mrefu kwa kila Mtanzania kukipata!
     
  4. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #4
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Ni kweli itachukua mda sana mkuu na hiyo inatokana na wingi wa watu.
     
  5. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #5
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Kwa kweli sina uhakika kama kuna ulazima au la.
     
  6. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    China wanavyo hivi.. nakumbuka nilikuwa train station! polisi anakuwa pale anapita randomly ku scan .. kina info zako zote!!! kama ni wanted man imekula kwako... kama haunacho ule muda imekula kwako... sijui hivi navyo itakuwa hivo... !
     
  7. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #7
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Duh! Lets hope itakuwa hivyo.
     
  8. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,787
    Trophy Points: 280
    Young_Master kwa siye tupo nje je vitatufikia kwa njia ipi?tutavipata hivyo vitambulisho?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #9
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Kwa kweli mkuu sidhani kama kuna njia ya nyie mlioko nje kuvipata hivi vitambulisho labda mje huku bongo.
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Lakini Mi ningependa sana kila Mtanzania angekuwa nayo kwn ingependeza sana!
     
  11. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #11
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Kila mtanzania atakuwa nacho ila vitatolewa kwa awamu. haviwezi kutolewa vyote kwa wakati mmoja.
     
  12. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #12
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,157
    Likes Received: 3,419
    Trophy Points: 280
    kweli mkuu wenzetu zambia wanavyo tokea zamani wakati huo sisi tunatumia vya ccm vilikua vinatolewa na wenyeviti wa vijiji kama sikosei.!
     
  13. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #13
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,536
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    kwa kua kuna balozi za Tz huko,nina imani vitawfikia kirahisi tu.
     
  14. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #14
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Kama ndio hivyo basi sisi tumepitwa na wakati.
     
  15. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #15
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Unadhani serikali ya Tanzania itawakumbuka hao walioko nje?
     
  16. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #16
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,536
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    ni lazima.
    kila huduma by that time itakuhitaji kuwa na Kitanbulisho,,,kama Wakenya wameanza kitambo sana na mambo haya.
     
  17. Peter Dafi

    Peter Dafi JF-Expert Member

    #17
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 331
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Dah, sasa me nikajua nivizuri zaidi, mbona inaonekana sio Digitally hivi nikama vya wagambo au vya kupigia Kura, ndo nini sasa mpaka Wanyasa wanavyo.
     
  18. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #18
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,536
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    kwa kuwa ni waTz na nyumbani kwao ni hapa Serikali isipowakumbuka wao wataikumbusha.
     
  19. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #19
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,536
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    Hivi si kama vya Kura, hivi vina Chip kama vile ATM ambayo itakua na info zako zote.
     
  20. s

    shosti JF-Expert Member

    #20
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mie nabeba kinachonipa mkate hivi vya kwenu ym...hongereni hatimaye mmefanikiwa
     
Loading...