Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vitabu vya zamani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by zumbemkuu, Oct 23, 2010.

  1. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #1
    Oct 23, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    Wajumbe, nani alisoma vitabu vile vya enzi za Kibanga Ampinga Mkoloni, Someni kwa Furaha, Nunda Mla Watu, Uza Ghali Usiuze Rahisi, Alfu Lela Ulela, Bulicheka.

    Duh!! nakumbuka mbali sana.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    alfu lela ulela elfu mia na moja
    amina anakula wali kwa sindano
    man umenirudisha,bali sana
     
  3. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Bulucheka na kabila la wagagagigigogo!

    du! mkuu enzi za kaptula ya kaki na shati jeupe, ukivaa stocking na raba mtoni unaonekana bonge la mshua!
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,823
    Likes Received: 2,247
    Trophy Points: 280
    duh...hivi vitabu bwana usipime....

    wakati huo kipindi cha mama na mwana kilikuwa kinasimulia hadithi zake zikirushwa na RTD, mida ya saa nane, nakumbuka hadhithi chache kama ua jekundu, binti chura, akajasembamba, kina bibi aga, na kuna kitabu kingine kilikuwa kinaitwa 'adili na nduguze' mambo ya mji wa mawe n.k.....

    kweli watoto wa siku hizi hawafaidi kabisa
     
  5. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Nimevisoma vyote hivyo. Vilikuwa vinanitia hamasa sana ya kusoma.Halafu kulikuwa na vipindi vya radio kujifunza Kiingereza, 'A Thousand Miles to Tanga'. Siku hiyo mwalimu akileta radio darasani ni furaha tupu!
     
  6. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2010
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ni WAGAGAGIGIKOKO, na vitabu "original "vya ALFU LELA U LELA vinapatikana , vimerudufiwa na Mkuki na Nyota na kimoja ni 8000, vipo namba moja mpaka namba saba,
     
  7. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Ama kweli nyinyi ni vijana wa zamani, kukumbuka vitabu vyote hivyo vya akina Bulicheka na mkewe Lizabeti, Bibi Tarabushi na Kalume Kenge alipokataa kwenda shule!

    Ni kweli nilikutana na baadhi ya vitabu vya Alfu lela u lela pale mtaa wa Samora. Nilivinunua vol 1 mpaka 3 nitatafuta vyengine.

    Munakumbuka hadithi ya chura aliyekuwa akisema "my name is Shokolokobangoshei" na binti hawezi kutamka neno hilo. Sikujua kumbe lile neno ni la Kisukuma?

    Ooooooooh the good old days, leo ni siasa siasa siasa hata kwa watoto wadogo jamani dunia yetu inakwenda wapi?
     
  8. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Umenena kweli. Kwa mfano mimi nilianza darasa la kwanza mwaka 1962. Mpo?
     
  9. n

    nyuki dume JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Msisahau kitabu cha safari za Allan Quterman akina Msolopagazi,kibibi Gagula,wajivuni,n.k :A S 39:
     
  10. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mnanitoa machozi. Watoto siku hizi hawafaidi Preta. Hawafaidi. Namwomba Mungu anipe nguvu, nina mpango wa kurudisha nguvu za Adili na Nduguze, baadaye after few years nitafanya kwa vitendo. Let's pray.
     
  11. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #11
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hao wanatafuta hela tu, vitabu vyenyewe haswa ni kuanzia namba 1-4.
     
  12. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #12
    Oct 25, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    mkuu ni WAGAGAGIGIKOKO halafu na mfalme wao ni HUHIHUIHUI pia yupo mzee mmoja anitwa MZEE MIRAJI.
     
  13. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2010
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Awww hichi kitabu cha umslopogaas (sp) nilikisoma kikiwa kimeshararukararuka sana yaani enzii hizoo umenikumbusha mbali nyuki dume, nakumbuka nilikuwa nanunua willy gamba series na hela za tuition, plus vitabu vyooooote vya Shafii Adam, kosa la bwana Msa..what I won't give to relish reading them again! Oh time !
     
  14. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa those were the days nadhani mambo yalianza kwenda downhill baada ya vitabu kama kandanda kitandani kuanza kutungwa
     
  15. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wadau... nakumbuka sana kitabu kikiitwa KISA CHA HASSAN BASRI NA MUHAMMED SIHIRI, kulikuwako VISA VYA ABDULI, hakika ni vitabu vikimpa mtu uelewa wa mambo na kutanua FIKRA.:smile-big: Je vingaliko pia?
     
  16. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #16
    Nov 7, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hadithi za Allan Quatermain

     
  17. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #17
    Nov 7, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Nadhili ya Umslopogaas
     
  18. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #18
    Nov 8, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ni siasa tu kwa kuwa ndiyo kuna short cut ya utajiri - ufisadi.
     
  19. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #19
    Nov 8, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Bila kumsahau Mpiga Filimbi wa Hamelin - I think ni kama chama fulani cha siasa hapa nchini kwa sasa. Kina makelele kibao ya ahadi lakini kinawapeleka wananchi kwenye maisha magumu kila kukicha
     
  20. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #20
    Nov 8, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Msimsahau ABUNUWAS ambaye aliazima sufuria kwa rafiki yake akarudisha na kasufuria kadogo ndani yake na kumwambia mwenyewe kuwa sufuria yake imezaa na yeye siyo mwizi hivyo anamrudishia sufuria yake na katoto kake. Alipokwenda siku nyingine kuazima sufuria hiyohiyo mwenyewe akajisemea nyumba ya Abunuwasi ina baraka, hivyo akamwazima kwa roho safii. Safari hii sufuria haikurudi hadi mwenyewe alipoifuata na Abunuwasi akamwambia kwa vile sufuria ilizaa safari imekufa, kila kizaacho lazima kife. Abunuwasi alikuwa mwamuzi mzru sana wa kesi wakati Harun Rashid
     
Loading...