Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vita ya kwanza ya dunia

Discussion in 'International Forum' started by misha, Nov 23, 2010.

  1. m

    misha Member

    #1
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 59
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Leo ni miaka 92 tangu vita hii iishe-miaka kadhaa niliandika riwaya kuhusu vita hivi.
    TAHADHARI--HII NI RIWAYA HISTORIA,NA SIYO HISTORIA YA MATUKIO NINAYOYAGUSA!

    ...Ujumbe uliletwa na Wangoni (toka kwa Shaka) na ukakabidhiwa kwa Wanyamwezi, Wanyamwezi walimchagua Mirambo awe mhifadhi wa ujumbe;muda ulipofika aliupeka kwa Kabaka na ukafanyiwa kazi,Wanyamwezi wakawa wabeba ujumbe na Wangoni wakawa ni wahakiki wa ujumbe huu uliotoka kwa Shaka Zulu.
    Baadhi ya mambo yaliyokuwemo ni ujio wa Wakoloni na Uhuru! Pamoja na vita ya kwanza ya dunia...
    ....Waliuona mkono wa Mungu kutokea Tanga na Nyikani kama walivyoelezwa....,
    Baada ya vita Wazee wa Kingoni na Watani wao hutoa shukrani na kumbukumbu mjini Tanga,katika shughuli ya Mwaka 1950,mvua ya ghafla ilishuka katika eneo hilo na sehemu nyingine haikunyesha-wakatafiti- wakaelezwa uhuru unakuja KARIBUNI, aliyetabiriwa yuko njiani jitayarisheni.....harakati za Uhuru zikaanza Mwalimu alitambulikana haraka kwa jina lake na sehemu aliyotoka....
    Uhuru ukaja Tanganyika kama ilivyo tabiriwa
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Nov 23, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    mhhh!
     
  3. m

    misha Member

    #3
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 59
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante sana Ndugu Kituko kwa 'comment', nimefarijika --niliiandika riwaya hii muda mrefu kidogo, nilichoandika hapo juu ni kifupisho cha riwaya yenyewe . Majariwa nitaifanyia 'brush-up' ili niichapishe.
    KWA MARA NYINGINE TENA HII NI RIWAYA-HISTORIA
     
Loading...