Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vita ijayo mashariki ya kati

Discussion in 'International Forum' started by Sijali, Oct 13, 2012.

  1. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Imebidi niandike makala hii baada ya tukio la kihistoria la siku tatu zilizopita juu ya anga ya Israel, na kuona kuwa huenda wengi hapa hawatakuwa na nyenzo au taarifa zitakazowasaidia kuli-analyse ipasavyo tukio hilo. Ni dhahiri kuwa SAI iliyoweza kupenya mazindiko ya anga (radar) ya Israel yasiyo na mfano popote duniani, na kusafiri kwa zaidi ya saa tatu hadi kwenye ncha ya vituo vya nuklia vya Israel....hii si hatua ndogo hasa ukiangalia uwezo mkubwa wa Israel na Marekani.
    Ni dhahiri, baada ya bw Nasrallah kukiri kuwa ni Hizbullah kwa msaada wa Iran ndio waliotuma UAV, au SAI (Unmanned Aerial Vehicle- Safina ya Angani Ijiendeshayo = SAI), hakuna mtu atakayetia shaka sasa juu ya uwezo mkubwa wa Kiteknolojia walio nao Waajemi (Wa-Irani). Kwani kwa anayefuatia mambo, ni mara nyingi sasa Iran imetuonjesha weledi wake wa kiteknolojia. Chukua kwa mfano vita ya 2006 ya Hizbullah na Israel, ambapo kwa kweli Hizb ilimwendesha puta Mwisraeli kwa kuvunja vifaru maarufu vya Merkava (Kitanda cha Mungu:kutokana na wanavyoamini kuwa kina amani), na pia kuishambulia na kuichoma kwa kombora Meli ya kisasa zaidi Saur kwenye mwambao wa Lebanon, ambayo Waisrel waliamini hakuna yeyeto angeweza kuigusa na ndiyo maana wakaiegesha kando ya Lebanon.
    Pili ni hekaya mashuhuri ya Iran kuitungua 5-generation SAI ya Marekani, Sentinel RQ-170 (the beast of Kandahar: mnyama wa Kandahar) ambayo haigunduliwi na Radar (kiasi iliposhiriki katika mauaji ya Osama huko Pakistan, Wapakistan hawakuwa na habari yeyote)--ambayo Wairan waliitungua kwa teknolojia bila ya kufyatua kombora na kuweza kuishusha ikiwa na mikwaruzo midogo dogo tu, jambo lililowatia aibu kubwa Wamarekani.
    Tatu ni uwezo wa Wairan kupigana na kushinda virusi vikali vya Komputa (tarakilishi) viitwavyo Stuxnet na Flame bila ya msaada wa yeyote.
    Nne kutuma kwao, kwa kulipiza kisasi, virusi vilivyofuta kumbukumbu zote za mashirika mawili makuu ya petroli katika Saudi Arabia na Qatar na kuambukiza komputa zaidi ya elfu 40 za mashirika hayo na hadi leo si Wamarekani wala Waarabu wameweza kuviondoa virusi hivyo, kiasi Leon Panetta, Waziri wa Ulinzi wa Marekani, Alhamisi ilibidi awaite wafanyibiashara wakuu wa Marekani na kuwaonya juu ya vita ya kibemasa (tafsiri yangu ya cyberwarfare, kama mchezo wa kibemasa)!
    Yote haya yananionesha kuwa Iran, katika baadhi ya nyanja za Teknolojia, iko mbele hata ya Marekani (Jambo hili si rahisi kulichuuza maana watu wengi bado twawaangalia wazungu kama miungu watu, hawashindwi!).
    Natija ninayotoka nayo ni kuwa vita ijayo itageuza kabisa sura ya Mashariki ya Kati, ikiwa si dunia nzima. Kwa kweli kuna nchi zitafutika kabisa katika uso wa dunia zizaliwe nyingine mpya- yaani haidhuru eneo litakuwepo lakini mfumo mzima kama tunavyoujua sasa hautakuwepo. Mithili ya yaliyotokea baada ya vita kuu za dunia ya kwanza na ya pili na vita vya hivi karibuni vya Balkani, ambapo nchi mpya zilizuka. Jambo muhimu zaidi, mfumo wa dunia 'world sytem' kama tunavyoujua hivi sasa, nao pia utatoweka.
    Jee, una idea nchi gani zitatoweka na zipi zitabakia?
     
  2. M

    Masauni JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    P.U.M.B.A.V.U Hujuhi unachoongea wewe.
     
  3. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Umeongea kiushabiki zaidi,print copy za kutosha na ukazisambaze kwenye misikiti!
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    una madharau ya kiseng,e,sasa kama hajui analoongea hebu lete point yako kuhusiana na vita inayokuja
     
  5. M

    Masauni JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haukuna nchi itakayoweza kuipiga Israel. Teknolojia ya Israel na iran ni sawa na kufananisha mbingu na ardhi, Israel iko mbali sana kuliko Irani, Hilo jamaa linaongea kishabiki
     
  6. Root

    Root JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,477
    Likes Received: 3,482
    Trophy Points: 280
    Iran inatapa tapa sasa waulize dollar ecchange ni rial ngapi,pia detection ya UAV inamaana radar iko active na kama ingekuwa weak hakika isingekuweza detect.
    Pili tuweke ushabiki pembeni cyber war najua iko active sio kiasi cha wao kushindwa toa hao virus

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,775
    Trophy Points: 280
    makala ya kujifurahisha. Chemical ali type.
     
  8. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mbona haya yote unayoyasema hapa inaonekana unayafahamu wewe peke yako? Hayajatangazwa kwenye vyombo vya habari vya kiarabu (mashariki ya kati) wala vya magharibi. wewe umeyatoa wapi? Au ndivyo mnavyotiana moyo mkiwa huko misikitini?
     
  9. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Unachomekwa vijiti? Mbona unaandika kama unawashwa? Mleta mada amejitahidi kuandika anachokiona yeye kuhusu mashariki ya kati, saa zingine sio lazima uchangie...
     
  10. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msimvamie mtoa mada kwa matusi ya kishabiki, mimi nadhani mngemuomba alete link ya hizo information, na kama ni mambo ya millitary confidential alizipataje.Wakati mwingine sio lazima ziletwe Topic zinazowafurahisha tuu!
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Prisoner exchange admits Israeli defeat in 2006 Lebanon war

    Lebanese government noted correctly that Hezbollah pushed Israel to the very same terms it refused before the 2006 Israeli war with Lebanon. Hezbollah was asking Israel to release Samir Kuntar. After Israel’s repeated refusals Hezbollah attacked an IDF outpost, took Regev and Goldwasser prisoners, and now exchanged their bodies for Kuntar.
    Had Israeli government released Kuntar in early 2006, more than a hundred Israelis including Regev and Goldwasser would have been alive.

    Source: Israeli News: Prisoner exchange admits Israeli defeat in 2006 Lebanon war
     
  12. kirumonjeta

    kirumonjeta JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 2,605
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Mhhh!!!tunasubiri wenye data wazilete hapa tupime wapi pazito
     
  13. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Utamu njoo uwongo njoo.
     
  14. GREAT VISIONAIRE

    GREAT VISIONAIRE Senior Member

    #14
    Oct 13, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ktk Top 10 ya majeshi yenye nguvu duniani,israel ipo na cha kushangaza ina wanajeshi wachache kupindukia,kombora dogo kuliko yote duniani limevumbuliwa na israel mwaka huu na wamemuuzia teknolojia mrusi kombora lenyewe lina uzito wa kilo nne na ni dogo kama rula na effect zake ni kama kombora linalobebwa na magari makubwa ya kijeshi...toa udini wako hv ufikirii kwa middle east nchi zinazoizunguka israel zikiweka silaha chini amani itakuja,ila israel akiweka silaha chini kifo kitamjia,for years wamemshindwa,sasa subiri soon uone iran itakavyobamizwa baada ya hapo mataifa ya kiarabu pamoja na urusi watakapovamia israel na kuharibiwa kabla ya kuingia mpinga kristo
     
  15. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Thread inaongea ukweli mtupu, na habari zote zinapatikana :poa
     
  16. Elijah

    Elijah JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 1,672
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    kabla ya kuingia mpinga kristo??hebu dadavua
     
  17. Elijah

    Elijah JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 1,672
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    Inawezekana kweli kuwa muisrael ameishiwa nguvu na hana mvuto tena na ushawishi kwenye jumuia za kimataifa,hilo ni kawaidia kabisa.Mrusi naye halikadharika keshachoka.Sasa tunazungumzia EU ambaye juzi kapewa noble price,ni ukweli usiopingika kuwa amani ya dunia sasa itashikiliwa na muungano wa nchi za ulaya,nchi za mashariki ya kati zitalazimika kufuata mkumbo na zitatii kwa kulazimishwa na america chini ya utawala wa roma
     
  18. Kilimo

    Kilimo JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 755
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Please ongea ukweli, nikwamba hiyo UAV au SAI ilionekana mapema wakati inakaribia southern border ya Israel nawao walikuwa tayari washajua na hawakutaka kuitungua mapema vile sababu ya makazi ya watu, wenzetu wanajali utu, hivyo walisubiri mpaka eneo lisilo na makazi ya watu ndipo waitungue.

    vita ya hizbullah na Israel, Hizbullah wanajichanganya kwenye makazi ya watu-walebanoni, raia, kwahiyo ulitaka IDF iue raia??

    Unajua nini juu ya DEMONA REACTOR?? angekuwepo Rais ambaye marehemu, Rais Kennedy angekueleza na kwanini hadi leo rais anayeingia madarakani wa marekani lazima aiheshimu Israel??

    Tusiwe washabiki wa upande wowote!
     
  19. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,245
    Likes Received: 11,594
    Trophy Points: 280
    Busara ni jambo la muhimu sana,
    Sijaona sababu ya wewe kupanic kiasi hichi.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  20. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Udini unaingiaje hapa
     
Loading...