Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Visa na mkasa maisha ya vyuo vikuu, usipime

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by thatha, Jul 25, 2011.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Naomba Kila aliwahi kutembelea au kusoma au mwanafunzi wa vyuo vikuu achangie alichokumbana nacho ili tuyapime na tuuangalie wasomi wetu wanaishi maisha gani:

    i)UDSM.
    Nilipotembelea Chuo kikuu pale, nilikuatana na moja ya kero kubwa hasa ya uchafu vyooni.
    computing department.ukiingia maji mpaka nyayoni. maji machafu yenye kila harufu ya uchafu. sikuona tofauti kati ya choo cha wauza mitumba manzese na choo cha wasomi

    2)IFM
    a)Nilipowahi kutembelea hivi karibuni, vyoo vinanuka, maji adimu huko, wanafunzi wanajisaidia kwenye mifuko. lkn ukipishana nao utadhani wanatoka ulaya sasa hivi.
    b)sehemu ya kulia hapo usiseme utakuta watu wanakula vikutani wakiwa wamesima.meza unazihesabu.
    c)Siku moja maajbu ya mwaka niliyaona. kijana mmoja amemwangusha mama mtu mzima hapungui 60 kwa kugombania kiti. mama anataka kukaa msomi yaani jikakaka likakivuta kwa nyuma. duhu watu wote walipigwa na butwaa. lkn jikaka ambae ni wazi mwanafunzii amevingania viti eti chake, rafiki yake na mpenzi wake walipo darasani. tatizo viti kidogo
    d)Usipite karibu ya madirisha, mara utakuta miba ya samaki na chembe za wali zimetapakaa kichwani. yaani wasomi wanachungulia dirishani na kukmwagia maji mpita njia
    UTAKUTA TANGAZO LIMEANDIKWA. USIMWAGE MADIRISHANI KWANI WEWE NI MSOMI UWE MFANO KWA JAMII. LKN WAPI? MAJI YANAZIDI KUMWAGWA NA WASOMI WETU HAWA.

    NYONGEZA
     
  2. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    IFM, nimecheka sana!
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    UDSM pachafu sana. Halafu eti ndo top tier uni. yetu hiyo....daaaah
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    hivi UDSM wanashindwa kuajiri mtu wa kusafisha hivi vyoo na umlipa hata elfu 20,000 au 10,000 kwa siku?? pesa watu wanayolipa ya ada inaenda wapi? kwenye mishahara tu? hta majengo yenyewe hayajui harugfu ya rangi OMG!!
     
  5. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Wizi mtupu.
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    4 ril me ni mwana udsm,pale suala la usafi hasa main cumpus halizngatiwi kabsa,bora mabibo kidogo wanajtahd...nilitembelea sua cku 1,dah!sua pako poa sana...naona wanazngatia sana usafi..
     
  7. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mkandala=jk=....................
     
  8. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Udom ndo usiseme pananuka ile mbaya! Nilitembelea Saut main campus Mwanza kwa mbali wanajitahidi japo accommodation for most dents ni off campus!
     
  9. m

    msnajo JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,069
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Vyuo vya private vina ahueni kubwa sana. Niliwaikutembelea Makumira, kwa kweli nilifurahi sana. Usafi kwenye hostel zao ni wa hali ya juu. Vijana pale hadi maji moto wanayo. Wengine wangeiga ingependeza!
     
Loading...