Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vipi utawala wa JK? Wabunge 14 watinga mahakamani katika miezi 11!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Oct 24, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi:
    Inakuwaje hii, kwamba katika kipindi hiki cha pili cha utawala wa JK, jumla ya Wabunge (Watunga Sheria) 14 walikamatwa na kufikishwa mahakamani kwa makosa mbali mbali katika vipindi tofauti. Wabunge hao ni kutoka vyama vitatu tofauti, kikiwamo chama tawala - kama nilivyoorodhesha hapo chini. Orodha inaweza kurekebishwa iwapo nitakuwa nimekosea.

    Jamani hii ni rekodi, na inatuambia nini kuhusu utawala huu, na hasa kutokana idadi kubwa ya Wabunge kufikishwa mahakamani katika kipindi hiki cha miezi 11 tu ya utawala wa kipindi cha pili cha JK?

    Tujadili.


    CDM:
    1. Godbless Lema
    2. Freeman Mbowe
    3. Philemon Ndesamburo
    4. Joseph Mbilinyi
    5. Sylvester Kasulumbayi
    6. Ms Suzan Kiwanga
    7. Joseph Roman Selasini
    8. Zitto Kabwe
    9. Tundu Lissu
    10. Ms Esta Matiko

    CCM:
    11. Dickson Kilufi
    12. Hamisi Kigangwala

    CUF
    13. Ms Elizabeth Sakaya
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Dr Slaa ni mbunge tangia lini?
     
  3. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Kama mtunga sheria anafikishwa mbele ya vyombo vya sheria lazima kuna matatizo ya tafsiri sisisi ya sheria. Au kuna zaidi ya kufuata utawala bora wa sheria na badala yake kuna kutenda mabo kika - karagosi au kuendeshwa ki remote.
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Asante MkuuRFM, nimerekebisha.
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Yaani ukichukuwa average ni zaidi ya Mbunge mmoja kila mwezi hutinga mahakamani. Kwa rate hii, JK akimaliza muda wake jumla ya Wabunge 60 watakuwa wamefikishwa mahakamani.
     
  6. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145




    Huyu ningefurahi angenyongwa maana kiropo ropo kweli
     
  7. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,417
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Huyu Kingwarangwara Anatafuta Kusafisha Jina kwa ajili ya 2015 Tu Huyu Hana Lolote!! Ila wa Mbarali ni Jembe Kidogo!!
     
  8. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatuna tabia ya kunyonga, japokuwa CCM wanajitahidi kuongeza kazi ya kuua wanachama wa CDM kama Mbu vile.
     
  9. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mh Dr Titus Mlengeya Dismas Kamani Mbunge wa Busega kwa kumtishia Maisha aliyekuwa Mgombea mwenzake na Mbunge wa zamani Dr. Raphael Chegeni.
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ECE9D8, align: center"].[/TD]
    [TD="bgcolor: #ECE9D8, align: center"][/TD]
    [TD="bgcolor: #ECE9D8, align: center"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  10. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hiyo inaonyesha Mkuu wa Kaya ana Elementi za Udikteta!
     
  11. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Undumilakuwili!
     
  12. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Double standard leader!
     
  13. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hiyo inaonyesha Mkuu wa Kaya ana Elementi za Udikteta!
     
  14. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ooops! hakuna aliye juu ya sheria wala si udikteta wa JK kwa hili wala msimuonee, kwani ye anahusika vipi na kukamatwa kwao. Ukiona mtu anafikishwa mahakamani basi jua kuna uvunjifu wa sheria umefanyika so kama hawa waheshimiwa wanavunja sheria wafanyweje? akiwachekea mnasema anacheka , akiacha sheria ichukue mkondo wake dikteta, sasa afanye lipi ingalau aonekane ametimiza wajibu. Mimi sio fan wa JK lakini kwa hili Oooooops tufikiri kidogo!
     
  15. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Sawa, lakini kwa nini iwe tu kwa hawa dagaa wanaodaiwa kufanya vurugu kumbe ni wadai haki, na isiwe pia kwa wala rushwa, wezi wa mali ya umma etc?

    Wangapi wa EPA na hasa Kagoda yake ambao bado kutinga mahakamani -- plus Meremeta, Deep Green, Afritainer nk nk? Jk angepata sifa sana kama angewaburuza wote hao mahakamani na siyo hawa watunga sheria wanaotetea wananchi.
     
  16. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    jk hana kosa hapo police na mahakama wapo kazini kwani wanakula kodi zetu
     
  17. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kama ilivyo katika upstairs ya huyu mkuu wa kaya, priorities zake pia zimekaa upside down. It's sad, really sad to have such a president for the next four years. What a waste in Tanzania history!!!
     
  18. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Jk analo kosa X 1,000! Rejea Wikileaks ilivyomquote Hosea kuhusu kutowapeleka baadhi ya mafisadi wakuu mahakamani.Jamani Watz -- hivi kweli tunaweza kuikomboa nchi hii kwa kauli za kijinga kama hizi?
     
  19. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hopeless, wezi wa fedha zetu au waliosaini mikataba mibovu wengi wao hawajafikishwa mahakamani! mbona anawachekea au kwa kuwa yeye ndiyo huwatuma? hawa waheshimiwa hasa wa cdm kesi zao nyingi ni za kutungatunga tena zinazokandamiza democrasia tu!! hulioni hili unadiriki kuandika post kama hiyo hapo kwa kuuweka ukweli chini ya masaburi yako???
     
Loading...