Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vipi Kwa Kozi Hiyo.. Kuna Kupata Kazi Hapo? (Certificate Of Liblary And information of Technology)

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Majigo, Oct 25, 2012.

  1. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    kuna dogo Langu lilimaliza Mwaka Jana Form 4,Nafikiria Kulitupa Huko!
    Mnaiona Iko Vipi Hii Wakuu?
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Ni dogo lako au wewe mwenyewe?
     
  3. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    soma Vizuri Mkuu!
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hii ni nini maana sijaelewa liblary
     
  5. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    samahani Mkuu!
    Ni Makosa Ya Kiuandishi,Namaanisha LIBRARY
     
  6. nicholousaloyce

    nicholousaloyce Member

    #6
    Oct 26, 2012
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hiyo iko poa sana mwanangu mi mwenyewe nasoma hiyo hiyo.
     
  7. StayReal

    StayReal JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 519
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiyo kitu inalipa mkuu, we peleka dogo akakomae huko
     
  8. Voice of Wisdom

    Voice of Wisdom JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 540
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    sipendi kusema inalipa au hailipi kwani mimi sijui chochote hapo, ila kile ninachoona kitakusaidia wewe au huyo ndugu yako nitakisema.
    1. Kaa na kijana ujue njozi zake. Hii itakupa wewe fursa kuweza kumshauri kulingana na fursa zilizopo kwa sasa na uhitaji wa baadaye. Pia itamsaidia kijana kufanya kile anachokifanya akiwa na ufahamu wa ni jinsi gani kitaadhiri mustakabali wa maisha yake hapo baadaye
    2. Kamwe usimlazimishe. Usimfanye asome kwa sababu wewe unataka yeye asome kozi fulani bali kwa sababu yeye mwenyewe kwa hiari yake amechagua hivyo.
    Kidogo naona kama nasinzia naomba nikipata muda nitaongeza kitu katika hili.
     
  9. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2012
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Engineering, Medicine/pharmacy, IT(Software/technology) may be na Accounting. Hizo ndizo fields ambazo Tanzania na popote pale duniani hutakufa njaa aidha kiajira ama kujiajiri mwenyewe.
    Lakini huo ungwini sijui criminal justice, political science, sociology, psychology, library info, journalism etc. ni fields ambazo ajira zake ni mgogoro sana na hata kujiajiri ni kizungumkuti.
    Just a piece of advice!
     
  10. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #10
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Hapa ndo tunapo kosea kabisa, hakuna kozi mbaya wala nzuri , hapa ishu ni utakavyo tumia hiyo elimu uliyo ipata, wapo watu wana hadi Master za IT wako nyumbani watu wana Degree za acounting wako home, na kuna watu wamesoma hizo kozi zinazo zarauliwa lakini wako mbali sana,

    Kikubwa ni mwanafunzi mwenyewe kuona atatumia vipi hiyo kozi katika kubadili maisha yake? iwe ni kujiriwa au kujiajiri, Mfano mtu anaweza soma Degree ya mabo ya Historia watu wakaanza kumcheka lakini kuna mataasisi kibao za nje unakuta zina mwaga pesa kwa watu wa kuwafanyia tafiti za kihistoria,

    SO HAKUNA KOZI NZURI WALA MBAYA, ISHU NI VIPI UTATUMIA HIYO ELIMU YAKO?
     
  11. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ahsante Mkuu!!
    Hakika Umenimainisha!
     
  12. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Sawa Sawa Kiongozi Namalizia Utaratibu Wa Haraka Iwezekanavyo!
     
  13. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mpaka Hapo Mkuu!Nimefaidika Vya Kutosha Kwa Huo Mchanganuo Wa Elimu Fani!!
    Nitashughurika Na Hilo Pia!
     
  14. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ni Kweli Uyasemayo Mkuu!
    Hiyo Yote Ni Changamoto Kwa Wana Art!
     
  15. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Heading ni kazi ulimaanisha nini kusema information of technology
     
  16. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Hii Nayo Inahusu Mkuu!
     
  17. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ahsanten Nyote Kwa Ushauri Wenu Wa Busara!
     
  18. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna jambo baya kama kumwambia mtu kuwa kozi fulani inalipa. Ebu sikiliza yeye dogo ana ndoto gani halafu umpeleke. hii itamsaidia kusoma kwa moyo wake wote na hata akichelewa kupata ajira bado atakuwa na matumaini ya kupata na hatajutia. Pia hakuna kozi ambayo hailipi kozi zote hasa za mwanzoni humwandaa mtu kukabiliana na changamoto mbalimbali, so unaweza kukuta mtu amesoma tourism na anafanya kazi ya Loan officer. Kuna mtu ambaye namfahamu ana adavnced diploma ya IT lakini anafanya kazi km power maintenance technician na ni kazzi ambayo alifundishwa na mtu tu kwa sasa ana miaka minne akiwa anafanya kazi hiyo ya umeme. Siku moja aliniambia kuwa yeye alisoma IT kwa mkumbo wa ndugu zake kwa sababu watu wote ktk ukoo wake wamesoma IT naye akafuata mkumbo eti IT ina market sana lakini alipomaliza masomo alikaa 2yrs bila kupata kazi lakini alipata mtu alieamua kumfundisha kazi za umeme sasa hivi ni fundi mzuri. Kwa hiyo tusisome kozi fulani kwa sababu zinalipa unaweza kufika mahala hiyo kozi unayoona inalipa ikawa janga kuu kwako.
    Thanks
     
  19. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,403
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    umeeleweka Kiongoz...Ushauri Mzuri Nitaufanyia Kazi!
    Shukrani!!
     
  20. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :biggrin1: inaelekea anakukera maana unavoliiongelea hapo....kwanini asiendelee mpaka form 6? au ikibidi na zaidi?
     
Loading...