Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vipaumbele vya bajeti vya kambi rasmi ya upinzani mwaka wa fedha 2012/2013.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbaga Michael, Jun 7, 2012.

  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,827
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    ***VIPAUMBELE KATIKA BAJETI YA
    KAMBI YA UPINZANIA Katika Bajeti
    Mbadala ya 2012/2013***
    1. Kuendelea kushinikiza
    kupunguzwa kwa misamaha ya
    kodi mpaka 1% ya Pato la Taifa.
    Hivi sasa
    misamaha ya kodi ni sawa na
    misaada yote kutoka nchi
    wahisani, Tshs 1.03 trillioni ni
    sawa na 3% ya
    Pato la Taifa.
    2. Kuelekeza raslimali fedha
    kwenye maendeleo vijijini hasa
    kujenga miundombinu kama
    barabara za
    vijijini na umeme vijijini.
    3. Kuelekeza fedha za kutosha
    kukarabati Reli ya Kati na kufufua
    njia za Reli za Tanga, Moshi na
    Arusha.
    4. Kuongeza wigo wa kutoza tozo
    la ujuzi (Skills Development Levy)
    ambapo sasa waajiri wote
    walipe ikiwemo Serikali na
    mashirika ya umma. Pia
    kupunguza tozo hili mpaka 4%
    ambapo 1/3
    itaenda VETA na vyuo vya Ufundi
    na 2/3 itaenda Bodi ya Mikopo ili
    kukabili changamoto ya
    mikopo kwa wanafunzi.
    5. Kushusha kima cha chini cha
    kodi ya mapato (PAYE) mpaka 9%
    ili kuwezesha wananchi wa hali
    ya chini kubaki na fedha za
    kutumia na kukuza uchumi.
    6. Kuongeza mapato ya ndani na
    kupunguza mikopo ya kibiashara
    kwa kuhakikisha mapato ya ndani
    yanafikia 20% ya pato la taifa,
    kuongeza nguvu za kisheria na
    udhibiti ili TRA ikusanye mapato
    zaidi
    kwenye kampuni za simu na
    kwenye shughuli za uchimbaji wa
    madini, mafuta na gesi.
    7. Kutayarisha Taifa kuwa na
    uchumi wa Gesi.
    8. Kupunguza /kufuta kodi
    kwenye bidhaaa za vyakula kwa
    muda maalum ili kushusha
    mfumuko wa
    bei.
    9. Kuweka mfumo mpya wa elimu
    kwa kushirikisha sekta binafsi
    katika kutoa elimu kwa ubora
    zaidi,
    ikiwemo kuundwa kwa chombo
    cha Udhibiti wa Elimu(Regulatory
    authority)
    10. Kutoa vipaumbele na unafuu
    vya kikodi kwa viwanda vya ndani
    vinavyotumia malighafi za nchni
    hasa za kilimo na zenye kuongeza
    ajira kama Korosho,Pamba na
    Mkonge.
     
Loading...