Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wetu na Kingereza

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Domo Kaya, Aug 29, 2012.

  1. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 530
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Attached Files:

  2. only83

    only83 JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Jamaa katisha. Nimefurahi aliposema, "all people they supposed to be accoutable"
     
  3. r

    raymg JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kweli ww domokaya........
     
  4. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,982
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    lol, kwani ni wa chama gani!!???
     
  5. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Lazima atakuwa CCM aina ya wakina Lusinde na Prof Maji marefu
     
  6. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mkuu kidogo ungenikata mbavu zangu. Naona hii itakuwa kali ya kufungia mwezi. Ni kweli kwa mazingira ya Osterbay kuna ulazima wa kuweka Tangazo kwa kiingereza sababu wapo wageni wengi. Lakini siamini kwamba alikosekana kabisa mtu wa kuipitia hiyo barua kabla ya kubandikwa. Hii ndivyo tunavyotaka tuonekane machoni kwa wageni!!.
     
  7. T

    Turbulence Senior Member

    #7
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duh, noma!
     
  8. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,328
    Likes Received: 2,488
    Trophy Points: 280
    Mungu wangu...
     
  9. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,591
    Likes Received: 1,298
    Trophy Points: 280
    Mmmmmh!

    Huyu naye!! Ila na sisi wa-TZ kwa kushobokea Kiingereza bwana! Hapo ukute ameamua kuliweka kimya kimya bila kushirikisha wengine ili watu pale Kitaa wamwone yuko juu, yaani Mwenyekiti wa mtaa wetu hapa Oyster bay anashuka Kiinglishi ni mwisho wa maneno!!!

    Ona sasa alivyoishia aibu. Aibu yake, Aibu ya CCM
     
  10. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kajitahidi
    ujumbe unaeleweka
     
  11. Jagarld

    Jagarld JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 1,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kumbe wa mtaa! Mbona kajitahidi sana,watu na masters zao lakini bado ni "somebody gas" chezea kingereza wewe...
     
  12. F

    Froida JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Kuna haja ya watanzania kukubaliana namna ya kuwapata viongozi wenye uelewa lakini pia wenye kufahamu lugha gani watumie kwa njia ya mawasiliano hembu angalieni viongozi wenu wa CCm wanavyowasiliana kwa lugha ya kingereza
     
  13. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nyie mchekeni, atakuja kuwa Mbunge wenu huko Kilimanjaro. Anaitwa Mushi!
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    TO RENTTER OF APARTMENTS wins my accolade
     
  15. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #15
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Turudi nyuma kidogo, hivi tukiambiwa baadhi yetu humu JF tuirekebishe hiyo barua, ni wangapi watathubutu? Mushi amethubutu, ameweza na anasonga mbele. Ujumbe umefika kwa walengwa.
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwanini wasiwe wanaandika kiswahili? ukiwa france ivory coast na kwengineko wanaandika kifaransa kama hujui lugha utajiju...
     
  17. vipik2

    vipik2 JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,123
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Si bora ya huyu aingie bungeni , umewahi ona mbuge Lusinde au Majimarefu wanapokuwa kwenye kamati za bunge halafu kukawa na bahati mbaya ya kukutana na Mzungu??? utawaona wanajisogeza nyuma taaraaatiiiibu ... mpaka wapate usawa wa mwishoooo kabisa na kuwaachia wenzao wanaopandisha slang wakae mbele hapo ndipo nyoyo zao hupata amani
     
  18. a

    afwe JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Angetumia lugha ya Taifa angeeleweka zaidi. Sasa watu wataishia kustruggle na kiingereza chake badala ya ujume uliomo kwenye barua
     
  19. E

    Eddie JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kina Mushi ndio waliosoma Tanzania....
     
  20. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    duh hii nimeikubali...

    [​IMG]
     

    Attached Files:

Loading...