Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wetu Afya zao mbaya - Waogopa kupanda mlima Kilimanjaro

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtanzania, Jun 15, 2008.

  1. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Waziri Mkuu amshauri Rais Mstaafu kujihadhari mlimani Kilimanjaro
    Na Daniel Mjema,Hai

    TUKIO la Rais Msaafu wa awamu ya pili, Alhaji Alli Hassan Mwinyi kupanda Mlima Kilimanjaro linaonekana kuishtua serikali kiasi kwamba Waziri Mkuu, Mizengo Pinda ameshauri kuwa si lazima afike kileleni.


    Kauli ya Waziri Mkuu aliitoa jana katika lango kuu la Machame wakati akimwaga rasmi Mzee Mwinyi na wapandaji wengine 45 wa Kampuni ya Geita Gold Mine (GGM) walioanza safari ya siku sita ya kupanda mlima huo.


    Kabla hata ya Waziri Mkuu kuonyesha wasiwasi huo, hata mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro, Mohamed Babu alisema baada ya kushauriana, serikali imeona rais huyo mstaafu asifike hadi kilele cha Uhuru.


    ''Tumeshauriana sana tumeona Mzee wetu asifike hadi kileleni yeye aende tu hadi hapo atakapofika arudi lakini asifike kileleni,'' alisema mkuu huyo wa mkoa. Kilele cha Uhuru ni urefu wa meta 5,895 kutoka usawa wa bahari.


    Baada ya maelezo hayo ya mkuu wa mkoa,Waziri mkuu naye alisema alipopata taarifa kuwa Mzee Mwinyi anapanda mlima huo alibabaika kidogo kwa sababu Rais huyo mstaafu sasa anakaribu umri wa miaka 83.


    ''Lakini kama mzee Mwinyi anaweza kwanini sisi tushindwe? Lakini sio lazima ufike Kileleni hapo utakapofikia sisi bado tutakushukuru,'' alisema Waziri Pinda katika tafrija hiyo fupi ya kumwaga Mzee Mwinyi maarufu kama mzee Ruksa.


    Mzee Ruksa anapanda Mlima huo kwa kuongozwa na waongoza watalii mashuhuri na wenye uzoefu, Theophill Karia na Faustine Chombo wa kampuni ya ZaraTanzania Adeventures inayomilikiwa na Zainab Ansell.


    Alhaji Mwinyi mwenyewe alionekana ana hamu kubwa ya kufika hadi kileleni na alipofika eneo hilo aliwasalimia wapandaji wenzake kuwa, '' Vipi Vijana mko tayari kupanda'' nao wakasema wako imara.


    Waziri mkuu alisema uzinduzi wa mwaka huu wa kupanda mlima huo kwa ajili ya kuchangisha fedha kwa ajili ya mapambano dhidi ya Ukimwi ni ya kipekee na yenye baraka kutokana na kuwepo kwa Mzee Mwinyi.


    Pinda alisema lango analolitumia Mzee Ruksa na wapandaji wengine ndiyo njia ngumu sana na hutumiwa na wale wanaoitwa Madume wa kupanda milima hivyo akasema ujumbe anaoubeba Rais huyo mstaafu ni mzito.


    ''Ujumbe anaoupeleka kwa Jamii ni zaidi ya kuchangisha fedha za mapambano ya Ukimwi�ni ujumbe unaotaka tujitazame upya na kuangalia ushiriki wetu katika mapambano dhidi ya Ukimwi,'' alisema Pinda.


    Kwa mujibu wa Mkurugenzi mkuu wa GGM,Hatibu Senkoro, tangu kuanzishwa kwa zoezi la kupanda mlima huo kuchangisha fedha za Ukimwi mwaka 2002, karibu Sh1bilioni zimepatikana.


    Senkoro alisema lengo la mwaka huu ni kuvuka Sh300 Milioni zilizochangwa mwaka jana na kwamba fedha hizo zitatolewa kwa Asasi zinazojishughulisha na masuala ya yatima,wajane na kupambana na Ukimwi.
     
  2. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ninamtakia kila la heri rais Mwinyi ili afike Kileleni na kutoa changamoto kwa viongozi wetu ambao wamejaza matumbo ili waanze kujali afya za miili yao.

    Ukitaka kumwona rais Mwinyi akiwa London ni kumvizia asubuhi akikimbia kwenye park. Huyu mzee ni mfanya mazoezi mzuri na ndio maana afya yake ni nzuri. Nina imani ataweza kufika kileleni kama rais Carter wa USA alivyofanya.

    Mwambie fisadi Mkapa akimbie hata meter 500 kama hajadondoka chini.

    Inatakiwa bungeni kuwe na mchaka mchaka asubuhi na uongozwe na jeshi ili kuikoa nchi kutumia mabilioni kuwapeleka viongozi wagonjwa nje ya nchi kutibiwa. Lazima tutafute kinga badala ya kusubiri mpaka watu wanadondoka halafu tunaanza kusingizia uchawi.

    Wabunge vijana inatakiwa muone aibu kwamba mzee wetu anafanya mazoezi nyie ni kiti moto na totoz tu, matokeo yake afya zinazidi kuwa mbovu.
     
  3. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mtanzania unataka kutwambia spika anatakiwa kuanzisha Gwalide la Bunge kila siku asubuhi kabla ya vikao vya Bunge?

    Haya bwana hii ya Fisadi mkapa ya kukimbia mita mia tano nayo kali, ataweza kweli huyu?
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Afya za viongozi-Yupo na huyu DC wa Ilala, patrick Tsere aliyekataliwa na wataalamu wa afya kutoa damu kwa sababu hali ya afya yake haimruhusu. Hii ilitoea Jumamosi wakati za zaoezi la kutoa damu kwa hiari pale Mnazi Mmoja. Haikuelezwa kinagaubaga Tsere ana matatizo gani kiafya, lakini imedokezwa kuwa anatumia dawa kila siku asubuhi
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2008
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Nyuma Kidogo Jk Na Mama Chanja Wake Waliongoza Watu Pale Mnazi Mmoja Kupima Ngoma,wabunge Kule Dodoma Wakagoma Kabisa !!!! Mwinyi Nampa Hi Kubwa.
     
  6. M

    Masatu JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Mmmm!!!!!!
     
Loading...