Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wanaotumia sumu zenye sumu ya udini wanahatarisha taifa letu lulu.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by opwa, Jun 3, 2011.

  1. opwa

    opwa Member

    #1
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 10, 2010
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tangau kipindi nakua miaka ya 1980 sikuwahi kujiuliza hasa udini ni nini kwani niliamini dini ni njia tu ya kutukutanisha na mwenyezi mungu kama kweli yupo. lakini sasa nashangaa kuona kuwa viongozi tena top figures wanapojaribu moja kwa moja kuhusisha neno na matendo yanayo wagawa watanzania kwa mlengo wa dini zao, leo naona kabisa element za ubaguzi wa kidinn katika utendaji pia uwezeshaji katika sehemu mbali mbali hususani zenye mkono wa serikali, mwalimu wangu mmoja aliwahi kuniaminisha kuwa '' religion is nothing than opium of mind '' tena akaongeza kwa kuniambia '' religion kills reasoning and arose emossions '' sasa najiuliza hawa viongozi wanataka tutumie imani zinazotufanya mabubu kuchukiana wenyewe? au wanatakaje? elimu ye tanzania ya uraia inasema tanzania ni nchi isiyofungamaona na uzio wa dini yoyote, lakini katika hili viongozi wa sasa ni viziwi na vipofu, nikiuangalia mfimo wa uongozi napatwa na makanganyiko, nimedokezwa kuwa eti dodoma chuoni kuna mwananchi katishiwa hadi kutoweshwa uhai wake ikibidi kwa kuitwa adui kisa ni frateri wa kikatoriki....... roho inaniuma napoona hata zile sehemu nyeti ambazo vigezo nyeti vingetumika kutoa maamuzi basi dini flani ndo inawekeza vilaza wake pale. mataifa tunayo yapigia magoti kuomba misaada yakija jua ni vipi mnazifuja tena kwa kigezo cha udini mtapoeana huko magogoni, machaguo secondari na vyuo vikuu pia bodi ya mikopo nayatupia jicho la nne tu kwa kushauri kuwa mpeni anaye stahili anachostahili, tofauti na hapo tutarudisha taifa katika zile zama za ukabila na ukanda ikibidi uchama.....
     
  2. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Please re-write it, kwa sababu thread yako haieleweki.
     
  3. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Umeandika kama umemaliza kuimba kwaya muda si mrefu!
    Thread yako haieleweki, na sidhani kama wewe ulikuwa unamuelewa mwalimu wako.
     
  4. K

    Kundasenyi Member

    #4
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu ni mwananchi mwenye uchungu na nchi yake, makosa madogo madogo ya kisarufi na kutokufuata misingi ya uandishi isiwe sababu ya kushusha thamani ya maoni yake, nimeiso vizuri hii thread yake inaeleweka kama unania ya kuelewa...
     
  5. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Title moja umerudia maneno, ''sumu''
     
  6. T

    Taifa_Kwanza JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 443
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa kwamba kuna watu wanaotumia mwanya wa tofauti za kidini
    katika jamii yetu kwa masilahi binafsi, na pia kuna watendaji serikalini ambao
    wamekengeuka na kufanya maamuzi ambayo yamelalia upande wa dini fulani.
    Haijarishi wanapendelea dini gani, lakini maamuzi yoyote yaliyo katika misingi
    hiyo hayakubariki katika taifa letu kikatiba na kitamaduni.

    Lakini kama wenye akili na wenye uwezo wa kupambanua mambo, nadhani
    kutaka kuwahukumu watu wanaofanya maamuzi katika misingi hiyo ni
    kusumbuka na matokeo tunalazimika kurudi kwenye kiini cha matatizo.

    Kiini ni kwamba, Dini ipi ama mafundisho yepi ni ya kweli, kama tunaweza
    kutafuta ukweli huu kwa majidiliano ya kiutu uzima yasiyosukumwa na
    misingi ya kiimani na mihemuko tunaweza kuliokoa taifa letu, kama hatuwezi
    basi huko tunakokwenda hali itakuwa tete zaidi.

    Uelewa wangu ni kwamba, Haiwezekani hata kidogo Mungu ambaye
    anaabudiwa na waislamu akawa ndio Mungu yule yule anayeabudiwa
    na Wakiristo, ama wabudha ama wahindu, ama wapagani. Haiwezekani
    hata kidogo, na kama ni yeye Basi Huyu si Mwingine bali ni mungu muongo
    na mnafiki wa kutupa.

    Haiwezekani with all these differences bado tukakaa kizembe zembe na
    kusema wote tunamuabudu mungu mmoja.

    Our differences means we are being led by difference forces and authorities.
     
Loading...