Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wa umma kutaja mali zao ni kinyume cha katiba?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by moshingi, Dec 28, 2011.

  1. m

    moshingi JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jana nilimuona yule mama Jaji akipiga mkwala kwenye luninga kuwa ifikapo tarehe 31/12/20011 lazima kila kiongozi wa uma awe
    amejaza fomu maalumu za kutaja mali na madeni aliyonayo bila kuficha lolote. Pamoja na kwamba naafiki maudhui ya sheria
    ya maadili ya viongozi wa uma inayowapa viongozi wetu sharti hilo ili kuwadhibiti viongozi hao wasijinufaishe isivyo halali kupitia nyadhifa zao, lakini hakuna ushahidi wa jinsi sheria hiyo ilivyofanikiwa kuzuia viongozi wetu wasituibie. Hata hivyo kipengele cha kutaja
    mali ni kama vile kipo kinyume cha katiba hususani haki ya faragha"Right to Privacy". Mali na madeni aliyonayo mtu ni sehemu ya faragha yake. iweje alazimishwe kutangaza? Great thinkers tujaribu kulitazama hili kwa undani.
     
  2. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
  3. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hii ni perspective ya wazungu zaidi. Kwa mfano hiyo ya 'Gender Identity and Sexualty' kukubalika kwake siyo universal. Ni ubazazi wa wazungu. Kama ningeiandika from the African perspective ningefanya nyongeza kama:

    • Right of old people to be looked after by their children and society in general,
    • Right of parents to be respected by their children and old people to be respected by young people,
    • Right for every child to receive a decent education without regard to his/her economic/social circumstances, etc.
     
  4. m

    moshingi JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasikitika jinsi wa jf mmekuwa kimya bila kuchangia uzi huu kwa wingi ili tupate picha halisi ya;
    (i) Je ni kwa kiwango gani sheria hiyo imetusaidia kuwazuia viongozi wetu wasituibie, mbona
    tumeendelea kusikia habari kama EPA, RICHMOND, KIWIRA, nk.?

    (ii) Mbona hatusikii mali walizochuma mara wanapomaliza utumishi?

    (ii) Je haki ya faragha ipo dhidi ya haki ya kupata habari?( na kinyume chake)

    Hata hivyo Mkuu uliyenijibu kwa kuniwekea link kibao sina hakika kuhusu uelewa wako wa kisheria,
    kama mali na madeni siyo faragha ya mtu, je ni kwanini kifungu cha 81 cha sheria ya ushahidi ya Tanzania
    inawakataza maafisa wa benki kutoa habari yeyote kuhusiana na akaunti ya mteja isipokuwa kwa amri ya mahakama.
    Zipo sheria nyingine kibao hapa nchini zinazolinda habari za mali na madeni ya mtu zisisambazwe isipokuwa kwa hiyari yake.

    Karibuni Great Thinkers hili bado ni jambo muhimu sana linafaa kujadili, hii ni zaidi ya siasa.
     
  5. m

    moshingi JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2013
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sheria hii haijawahi kuwasaidia Watanzania...bado tunaendelea kusikia habari mbaya sana
    tunaibiwa kila siku, viongozi wanahusika lakini hawafikishwi mahakamani...hii sekretarieti
    inakula kodi zetu bure kwa vile haina meno!!
     
Loading...