Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wa ccm watuhumiwa kutorosha trilion 16.6.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mohamedi Mtoi, Jul 4, 2012.

  1. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #1
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    VIONGOZI na wafanyabiashara nchini, wameelezwa kutorosha na kuhifadhi fedha nje ya nchi kiasi cha Sh trilioni 16.6
    fedha ambazo zinazidi bajeti ya Serikali kwa
    mwaka 2012/13.

    Mbunge wa Kisesa, Luhaga Mpina (CCM) alisema hayo
    bungeni wakati
    akichangia hotuba ya
    Makadirio ya Matumizi ya
    Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
    Utumishi wa Umma na Tume ya Mipango kwa mwaka 2012/13 na kuituhumu Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kuwa inajua fedha zote zilizofichwa na
    Watanzania nje ya nchi.

    Mpina mbali na kuituhumu BoT kufahamu fedha hizo
    zilipo, alisema Benki Kuu ya Uswisi imekiri sehemu ya fedha hizo kuhifadhiwa katika benki za nchi hiyo na
    Watanzania sita.

    “Taasisi ya Global Financial ilibainisha kuwa Sh trilioni
    16.6 zimefichwa nje ya nchi na viongozi na
    wafanyabiashara wa nchini na Benki Kuu ya Uswisi imesema Sh bilioni 315 ziko
    nchini mwao zimefichwa na
    watu sita.
    “Benki Kuu ya Tanzania (BoT) inajua fedha za Watanzania zilizo nje ya nchi, lakini hadi leo
    hawajatwambia ni za nani, ziliibwa lini na zitarejeshwa
    lini! Mbali na kufichwa kwa
    fedha hizo, Mpina alisema pia kwamba Tanzania inapoteza Sh bilioni 478 kila
    mwaka, zaidi ya nusu ya Bajeti ya Zanzibar kutokana na fedha hizo kufichwa
    katika benki za nje ya nchi.

    Marejeo: Habarileo 04 July, 2012.
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hii topic ilishawekwa humu, mnatujazia forum yetu
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu Mtoi, ondoa hofu;

    kila kitu wanachokifanya kinajulikana na it is just a matter of time, hapo 2016 thama ya shilingi yetu itaimarika zaidi baada ya kupigwa mnada majengo mbalimbali ndani na nje ya nchi yaliopatikana kwa njia zisizo halali na viburungutu vya mi-dola kurejeshwa toka Uswisi.

    Just wait and you will come to see all these come to pass. Vipi yule Marehemu Mtoi au 'Mr White' mnene aliyekua PPF ni ndugu yako?
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mwaka wa tabu kwa ccm,
     
  5. M

    MCHUMIPESA JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 2,096
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi niliwaambia kuwa luhaga mpina japo ni wa magamba but ni jembe!
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ufafanuzi juu ya madai hayo mazito yako wapi mkuu kuthibitisha u-jembe wake huo???

     
  7. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hasira zinazidi kunipanda, Naomba ndovu moto na viroba vitatu
     
  8. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    CCM mbona hivi; fedha zote hizo za nini Ughaibuni mbona mnalitesa taifa hivi kwa kuendekeza maslahi binafsi kila mahali hivi?
     
Loading...