Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wa CCM waanza Kugeukana juu ya malipo ya Dowans

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kide, Jan 25, 2011.

  1. K

    Kide Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Mh mkuu wa wilaya ya masasi Nape Mnauye adai haamini kama CC aijuayo ndio iliyotangaza malipo ya DOWANS hayaepukiki!habari kwny gazeti la mwananchi
     
  2. Mzee Dogo

    Mzee Dogo JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Na yeye kishaingia kwenye mkumbo? kweli system haikwepeki, alikuwa msafi huyu jamaa...
     
  3. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Naye Mkuu wa Wilaya ya Masasi,
    Nape Mnauye alisema kwamba
    haamini yale aliyoskia juu ya
    kuwalipa Dowans ni uamuzi wa
    Kamati Kuu ya CCM
    anayoifahamu.
    "Siamini kama yale niliyosikia juu
    ya kuwalipa Dowans ni uamuzi
    wa Kamati Kuu ya CCM
    ninayoifahamu. Katika mazingira
    ambayo hukumu ile haijasajiliwa
    nchini, utata juu ya wamiliki na
    uhalali wa mikataba ya
    Richmond na baadaye
    Dowans,"alisema
    Nape alisema kwamba chama
    chake , CCM hakiwezi kufanya
    maamuzi kama hayo wakati kuna
    asasi za kiraia zimefungua kesi
    kortini kupinga hatua ya Serikali
    kuwalipa Dowans. "Nina
    mashaka kama taarifa iliyotolewa
    na CCM ni ile iliyoamuliwa na
    Kamati Kuu," alisema Nape
    Naye Mhadhiri Msaidizi wa Shule
    ya Sheria katika Chuo Kikuu cha
    Dar es Salaam, Onesmo Kyauke,
    ameitaka Serikali ilipe kwanza
    deni la mfanyabiashara mwenye
    asili ya Asia Devram Valambhia
    na Watanzania wote wanaoidai.
    Kyauke ambaye pia ni wakili wa
    kujitegemea anaungana na
    wasomi, wanasiasa na watu wa
    kada mbalimbali ambao
    wanalaani hatua hiyo ya Serikali
    kutaka kuilipa Dowans.
    Akizungumza na waandishi wa
    habari jana Kyauke alisema
    haoni sababu ya Serikali kuwa na
    uharaka wa kuilipa Dowans
    wakati kuna Watanzania wengi
    wanaidai kwa kipindi kirefu na
    hawajalipwa.
    Mwanasheria huyo alihoji kwa
    nini Serikali ikazanie kuilipa
    Dowans wakati kuna hukumu za
    nyuma za Watanzania ambazo
    hadi sasa bado hazijalipwa.
    Valambhia anaidai Serikali kiasi
    hicho cha pesa yakiwa ni malipo
    ya magari kadhaa kutoka nchini
    Chechslovakia aliyoiuzia Wizara
    ya Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa
    miaka ya 1980.
     
  4. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na wewe mbona umeshindwa kumuelewa? Yeye anashangazwa na uamuzi wa CC na kwa hakika anashangaa kama CC anayoijua yeye inaweza ikaamua hivyo ilivyoamua. Sasa kwa kauli hiyo usafi wake umeondokaje?
     
  5. c

    cesc Senior Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mhhhhh.......
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Na hataamini mengi yanayokuja yanayohihusu CCM
     
  7. K

    Kide Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    huyu mtu hafai kuwa ccm kwa kwel maana ni msafi ndo mana wakamnyima uenyikiti wa UVCCm n last yr wakampiga majungu kugombea ubunge na kisha wakamfariji na ukuu wa wilaya!!
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Watamvua na huo ukuu wa wilaya..............................maana hawana maana hata kidogo.
     
  9. K

    Kide Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    haha!hawana uwezo huo...kwa madudu ayajuayo kwny ufisadi wa jengo la UVCCM na EL ,that wil b the last thng 4them to do!
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Wabunge wa CCM waigomea Dowans Tuesday, 25 January 2011 08:08

    *WAIBANA SERIKALI ISILIPE SH 94 BILIONI AU DENI LIPUNGUZWE
    Na Waandishi Wetu
    WABUNGE wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), wameigomea Serikali wakitaka isilipe kabisa fidia ya Sh94 bilioni dhidi ya Kampuni ya Dowans, iliyorithi mkataba wa kifisadi wa Richmond au deni hilo lipunguzwe.

    Tayari sakata hilo limekwishaitikisa Serikali ya CCM huku kukiwa na shinikizo kubwa la wanaharakati wa mashirika 11 ambao wamefungua kesi Mahakama Kuu kukata rufaa, kupinga malipo hayo.

    Hata hivyo, joto hilo la Dowans lililipanda zaidi jana katika siku ya mwisho ya kikao cha wabunge wote wa CCM ambao walikutana kwa siku mbili tangu juzi chini ya uenyekiti wa Rais Jakaya Kikwete.

    Kwa mujibu wa duru za ndani za kikao hicho nyeti cha chama ambacho kimefanyika siku chache kabla ya mkutano wa Bunge la 10, asilimia kubwa ya wabunge walitoa msimamo dhahiri wakitaka deni hilo lisilipwe huku wengine wakitaka lipunguzwe.

    Waziri Mkuu Mizengo Pinda ambaye ni mkuu wa shughuli za Serikali bungeni anayetarajiwa kukumbana na sakata hilo katika Bunge linaloanza Februari 8, alithibitisha mapendekezo hayo mawili na kuongeza, "Serikali imekubaliana na ushauri wa kamati."

    "Serikali imekubali kamati ya wabunge wa CCM kuhusu Dowans kuona kama inaweza ama kupunguza au kuliondoa kabisa deni hili ili kupunguzia mzigo Watanzania," alifafanua Waziri Mkuu Pinda wakati akizungumza na waandishi wa habari.

    Alifafanua kwamba, uamuzi huo umekuja baada ya kamati hiyo kuishauri Serikali kuhusu deni hilo.

    Waziri Mkuu aliongeza kwamba, Dowans ina historia ndefu ambayo ni kuanzia Richmond na kuongeza kwamba, Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), inaweza kuzamia katika hilo kuona kama kuna mianya ya rushwa na kuongeza, "Ingawa hadi sasa sijapata taarifa zozote za namna hiyo."

    Pinda maarufu kama mtoto wa mkulima, aliweka bayana kwamba wakati wa mjadala kuhusu kuilipa au kutoilipa Dowans au kupunguza deni, walijitokeza wabunge wa CCM ambao kitaaluma ni wanasheria walikubali kujitolea kuisadia Serikali katika hilo.


    kuhusu Dowans kurudishwa bungeni, Waziri Mkuu alisema hayo ni maoni ya watu ambao wana uhuru wa kufanya hivyo huku akisisitiza, kila mtu ana uhuru wa kutoa maoni ingawa katika hilo kulirudisha bungeni itakuwa ni kujadili sheria juu ya sheria na kwamba litaangaliwa kwa makini.


    Pinda aliongeza katika kulifanyia kazi vema sakata hilo, "'ndiyo maana kamati imeshauri Serikali isikilize ushauri wa kisheria na jaji atoe ushauri wake."

    Kuhusu kauli ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Frederick Werema kwamba fedha hizo lazima zilipwe na hakuna jinsi, Pinda alisema tatizo lililokuwepo awali ni kwamba kila mtu alipoulizwa na chombo cha habari aliweza kutoa kauli kwani kama asingesema vyombo vingeandika Serikali yagoma kuzungumzia Dowans.

    Pinda akizungumzia mvutano wa hoja kati ya mawziri, alisema ndiyo maana imefanyika semina hiyo kwa lengo la kuondoa tofauti na kuwezesha mawaziri kuweza kuzungumza mambo bila kutofautiana.

    Lakini, duru za ndani zaidi kutoka kikao hicho zilisema wabunge wengi wa CCM wakiongozwa na Waziri wa Afrika Mashariki Samuel Sitta na Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk Harrison Mwakyembe, ambao kitaaluma ni wanasheria ndiyo walibadili upepo wa kisiasa ndani ya kikao hicho.

    Mawaziri hao kwa mujibu wa duru hizo, waliwezesha wabunge wa CCM kutoa azimio hilo wakati wa mada ya hali ya umeme nchini iliyowasilishwa na Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Adam Malima ambaye alipendekeza kwa wabunge kutoa mawazo jinsi Serikali inavyoweza kuepuka kubeba mzigo huo.

    Habari za uhakika kutoka ndani ya kikao hicho zilisema kuwa mjadala mzima wa masuala ya nishati ya umeme yalijikita katika suala la Dowans na kwamba wabunge wote wapatao 10 waliochangia mada hiyo walipendekeza Serikali kutolipa fedha hizo.

    Miongoni mwa wabunge waliochangia mada hiyo mbele ya Rais Kikwete na Waziri Mkuu, Pinda aliyekuwa Mwenyekiti wa kikao hicho ni Waziri Sitta, , Dk Mwakyembe na Mbunge wa Simanjiro, Christopher Ole Sendeka.

    Duru zaidi zilifafanua kwamba, hata Rais Kikwete alipozumgumzia suala hilo alitamka wazi kwamba linalomuumiza sana, huku akiweka bayana amekuwa akijadiliana na Waziri Mkuu kuona kama linaweza kuepukwa.

    Taarifa hizo zilimnukuu Naibu Waziri Malima akiwaambia wabunge kwamba, fedha hizo ni nyingi, lakini wizara haikuwa na la kufanya kutokana na ushauri waliopewa na AG Werema kwamba hakuna jinsi wanavyoweza kukwepa kulipa.

    Kauli hiyo ya Malima inatotafautiana na ile ya Waziri wa Nishati na Madini, William Ngeleja ambaye aliutangazia umma kwamba Serikali inajipanga kuilipa Dowans kiasi hicho cha fedha, hatua ambayo imekuwa ikipigiwa kelele na wananchi wengi.

    Ngeleja hakuhudhuria semina hiyo ya wabunge wa CCM na haikufahamika mara moja sababu za kutokuhudhuria kwake.

    Mara baada ya Rais Kikwete kufunga rasmi semina hiyo ya wabunge wa CCM, baadhi yao walionekana wakimpa mkono Malima, huku baadhi yao wakimpongeza kwa kile walichosema kuwa ni ujasiri wa kusema kweli.

    Katika maazimio yao, wabunge wa CCM walisema suala hilo lirejeshwe serikalini na kufanyiwa uchunguzi upya na kwamba lifanyike kila linalowezekana kuhakikisha fedha hizo hazilipwi.

    Uchunguzi uliopendekezwa na wabunge ni ule unaohusu uhusiano baina ya kampuni ya awali ya Richmond na Dowans, pamoja na jinsi kampuni hizo mbili zilivyoingia mkataba wa kuzalisha umeme.

    Kadhalika, wabunge hao wa CCM wanataka kupatikana kwa mwenendo wa kesi hiyo kwani wengi wao katika kuchangia kwao walionekana kutilia mashaka.

    Taarifa kutoka ndani ya semina hiyo ya siku tatu zinadai kuwa Rais Kikwete alisema anakubaliana na mawazo ya wabunge kwamba fedha hizo ni nyingi sana, huku akitamka bayana kwamba hilo ni, “suala linalomuumiza sana .”

    Awali, ilielezwa baada ya hoja za kisheria za Dk Mwakyembe alisimama mbunge wa Musoma Vijijini, Nimrodi Mkono, aliyejitolea akisema ataisaidia Serikali kuhakikisha ama deni hilo linapunguzwa au halilipwi.

    Tangu kutangazwa kwa uamuzi wa ICC wa Noovemba mwaka jana, sakata hilo la Dowans limeibua mjadala mzito katika CCM na Baraza la Mawaziri.


    Habari hii imeandaliwa na Neville Meena, Ramadhan Semtawa na Fidelis Butahe
     
  11. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii haraka ya malipo lazima kuna msukumo nyuma yake. Haya yote yatajulikana muda sio mrefu
     
  12. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Jk acha unafiki kama kweli malipo hayo yankuuma sana kwa nini usiwajibike na kujiuzulu kwa kuliletea taifa hasara kubwa ambayo wewe uliipika baada ya kuingilia Bodi ya tanesco kwenye uteuzi wa Dr. Rashid ambaye hakuwa na sifa wala umri wa chini ya miaka 60 na wala hata kazi yenyewe hakuiomba......................
     
  13. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Hawa ni viongozi ambao wenye utashi na ujasiri mkubwa sana.......................They are leaders to watch in future..........................very promising and highly potential to lead this nation out of this abyss................
     
  14. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    QUOTE;"Duru zaidi zilifafanua kwamba, hata Rais Kikwete alipozumgumzia suala hilo alitamka wazi kwamba linalomuumiza sana, huku akiweka bayana amekuwa akijadiliana na Waziri Mkuu kuona kama linaweza kuepukwa"

    ...Kama Rais wa Nchi mwenye Madaraka Makubwa anasema hivi mie Nimechoka Kuchangia
     
  15. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nnauye amekwepa hoja, otherwise atuambie tamko halisi la CC ni lipi!
     
  16. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #16
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Tuesday, 25 January 2011 08:08 0diggsdigg

    *WAIBANA SERIKALI ISILIPE SH 94 BILIONI AU DENI LIPUNGUZWE
    Na Waandishi Wetu
    WABUNGE wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), wameigomea Serikali wakitaka isilipe kabisa fidia ya Sh94 bilioni dhidi ya Kampuni ya Dowans, iliyorithi mkataba wa kifisadi wa Richmond au deni hilo lipunguzwe.

    Tayari sakata hilo limekwishaitikisa Serikali ya CCM huku kukiwa na shinikizo kubwa la wanaharakati wa mashirika 11 ambao wamefungua kesi Mahakama Kuu kukata rufaa, kupinga malipo hayo.

    Hata hivyo, joto hilo la Dowans lililipanda zaidi jana katika siku ya mwisho ya kikao cha wabunge wote wa CCM ambao walikutana kwa siku mbili tangu juzi chini ya uenyekiti wa Rais Jakaya Kikwete.

    Kwa mujibu wa duru za ndani za kikao hicho nyeti cha chama ambacho kimefanyika siku chache kabla ya mkutano wa Bunge la 10, asilimia kubwa ya wabunge walitoa msimamo dhahiri wakitaka deni hilo lisilipwe huku wengine wakitaka lipunguzwe.

    Waziri Mkuu Mizengo Pinda ambaye ni mkuu wa shughuli za Serikali bungeni anayetarajiwa kukumbana na sakata hilo katika Bunge linaloanza Februari 8, alithibitisha mapendekezo hayo mawili na kuongeza, "Serikali imekubaliana na ushauri wa kamati."

    "Serikali imekubali kamati ya wabunge wa CCM kuhusu Dowans kuona kama inaweza ama kupunguza au kuliondoa kabisa deni hili ili kupunguzia mzigo Watanzania," alifafanua Waziri Mkuu Pinda wakati akizungumza na waandishi wa habari.

    Alifafanua kwamba, uamuzi huo umekuja baada ya kamati hiyo kuishauri Serikali kuhusu deni hilo.

    Waziri Mkuu aliongeza kwamba, Dowans ina historia ndefu ambayo ni kuanzia Richmond na kuongeza kwamba, Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), inaweza kuzamia katika hilo kuona kama kuna mianya ya rushwa na kuongeza, "Ingawa hadi sasa sijapata taarifa zozote za namna hiyo."

    Pinda maarufu kama mtoto wa mkulima, aliweka bayana kwamba wakati wa mjadala kuhusu kuilipa au kutoilipa Dowans au kupunguza deni, walijitokeza wabunge wa CCM ambao kitaaluma ni wanasheria walikubali kujitolea kuisadia Serikali katika hilo.


    kuhusu Dowans kurudishwa bungeni, Waziri Mkuu alisema hayo ni maoni ya watu ambao wana uhuru wa kufanya hivyo huku akisisitiza, kila mtu ana uhuru wa kutoa maoni ingawa katika hilo kulirudisha bungeni itakuwa ni kujadili sheria juu ya sheria na kwamba litaangaliwa kwa makini.


    Pinda aliongeza katika kulifanyia kazi vema sakata hilo, "'ndiyo maana kamati imeshauri Serikali isikilize ushauri wa kisheria na jaji atoe ushauri wake."

    Kuhusu kauli ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Frederick Werema kwamba fedha hizo lazima zilipwe na hakuna jinsi, Pinda alisema tatizo lililokuwepo awali ni kwamba kila mtu alipoulizwa na chombo cha habari aliweza kutoa kauli kwani kama asingesema vyombo vingeandika Serikali yagoma kuzungumzia Dowans.

    Pinda akizungumzia mvutano wa hoja kati ya mawziri, alisema ndiyo maana imefanyika semina hiyo kwa lengo la kuondoa tofauti na kuwezesha mawaziri kuweza kuzungumza mambo bila kutofautiana.

    Lakini, duru za ndani zaidi kutoka kikao hicho zilisema wabunge wengi wa CCM wakiongozwa na Waziri wa Afrika Mashariki Samuel Sitta na Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk Harrison Mwakyembe, ambao kitaaluma ni wanasheria ndiyo walibadili upepo wa kisiasa ndani ya kikao hicho.

    Mawaziri hao kwa mujibu wa duru hizo, waliwezesha wabunge wa CCM kutoa azimio hilo wakati wa mada ya hali ya umeme nchini iliyowasilishwa na Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Adam Malima ambaye alipendekeza kwa wabunge kutoa mawazo jinsi Serikali inavyoweza kuepuka kubeba mzigo huo.

    Habari za uhakika kutoka ndani ya kikao hicho zilisema kuwa mjadala mzima wa masuala ya nishati ya umeme yalijikita katika suala la Dowans na kwamba wabunge wote wapatao 10 waliochangia mada hiyo walipendekeza Serikali kutolipa fedha hizo.

    Miongoni mwa wabunge waliochangia mada hiyo mbele ya Rais Kikwete na Waziri Mkuu, Pinda aliyekuwa Mwenyekiti wa kikao hicho ni Waziri Sitta, , Dk Mwakyembe na Mbunge wa Simanjiro, Christopher Ole Sendeka.

    Duru zaidi zilifafanua kwamba, hata Rais Kikwete alipozumgumzia suala hilo alitamka wazi kwamba linalomuumiza sana, huku akiweka bayana amekuwa akijadiliana na Waziri Mkuu kuona kama linaweza kuepukwa.

    Taarifa hizo zilimnukuu Naibu Waziri Malima akiwaambia wabunge kwamba, fedha hizo ni nyingi, lakini wizara haikuwa na la kufanya kutokana na ushauri waliopewa na AG Werema kwamba hakuna jinsi wanavyoweza kukwepa kulipa.

    Kauli hiyo ya Malima inatotafautiana na ile ya Waziri wa Nishati na Madini, William Ngeleja ambaye aliutangazia umma kwamba Serikali inajipanga kuilipa Dowans kiasi hicho cha fedha, hatua ambayo imekuwa ikipigiwa kelele na wananchi wengi.

    Ngeleja hakuhudhuria semina hiyo ya wabunge wa CCM na haikufahamika mara moja sababu za kutokuhudhuria kwake.

    Mara baada ya Rais Kikwete kufunga rasmi semina hiyo ya wabunge wa CCM, baadhi yao walionekana wakimpa mkono Malima, huku baadhi yao wakimpongeza kwa kile walichosema kuwa ni ujasiri wa kusema kweli.

    Katika maazimio yao, wabunge wa CCM walisema suala hilo lirejeshwe serikalini na kufanyiwa uchunguzi upya na kwamba lifanyike kila linalowezekana kuhakikisha fedha hizo hazilipwi.

    Uchunguzi uliopendekezwa na wabunge ni ule unaohusu uhusiano baina ya kampuni ya awali ya Richmond na Dowans, pamoja na jinsi kampuni hizo mbili zilivyoingia mkataba wa kuzalisha umeme.

    Kadhalika, wabunge hao wa CCM wanataka kupatikana kwa mwenendo wa kesi hiyo kwani wengi wao katika kuchangia kwao walionekana kutilia mashaka.

    Taarifa kutoka ndani ya semina hiyo ya siku tatu zinadai kuwa Rais Kikwete alisema anakubaliana na mawazo ya wabunge kwamba fedha hizo ni nyingi sana, huku akitamka bayana kwamba hilo ni, “suala linalomuumiza sana .”

    Awali, ilielezwa baada ya hoja za kisheria za Dk Mwakyembe alisimama mbunge wa Musoma Vijijini, Nimrodi Mkono, aliyejitolea akisema ataisaidia Serikali kuhakikisha ama deni hilo linapunguzwa au halilipwi.

    Tangu kutangazwa kwa uamuzi wa ICC wa Noovemba mwaka jana, sakata hilo la Dowans limeibua mjadala mzito katika CCM na Baraza la Mawaziri.


    Habari hii imeandaliwa na Neville Meena, Ramadhan Semtawa na Fidelis Butahe
     
  17. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #17
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hivi jamani deni la dowans ni 94 Bil au 180 na kitu? Nakumbuka kama awali hesabu ilikuwa kubwa au sikusoma vizuri?
     
  18. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    JK anachekesha...Kama suala hilo linamuumiza kwanini asitoa amri hela hiyo isilipwe?...
    AMECHOKA MWILI NA ROHO HUYU KIBABU!
     
  19. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,892
    Likes Received: 1,332
    Trophy Points: 280
    Katika kuonyesha kuwa malipo ya dowans ni ya mafisadi wachache,mtoto wa mkulima ametofautiana na AG werema aliposema kijanja(indirectly) kuwa serikali ikishirikiana na wanaharakati italiangalia upya swala la dowans
    my take:ccm wanaelekea kubaya maana kila siku wanakuja na kauli tofauti,kumbe hawa jamaa wakiwa pressed to the corner wanaweza wakaachia madaraka
     
  20. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #20
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Soma uelewe ndiyo u comments, siyo unakurupuka tu.
     
Loading...