Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viongozi wa CCJ Wajiunga Rasmi na CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Regia Mtema, Jul 14, 2010.

  1. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #1
    Jul 14, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Dakika chache zilizopita Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Freeman Mbowe amewapokea waliokuwa viongozi wa CCJ, Richard Kiyabo aliyekuwa Mwenyekiti, Dickson Ng’hily aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu CCJ Bara na Fred Mpendazoe aliyekuwa Msemaji Mkuu wa CCJ Taifa.

    Viongozi hawa wamejinga rasmi na CHADEMA na kukabidhiwa kadi na Mbowe mbele ya Waandishi wa Habari.

    Pamoja na kujiunga na CHADEMA Viongozi hawa pia wametoa tamko rasmi la kwanini wamejiunga na chama hiki,Find Attachment hapo chini. Vile Vile Viongozi hawa wametangaza nia ya kugombea Ubunge kupitia CHADEMA kama ifuatavyo;


    Dickson Ng’hily -Kugombea Jimbo la Temeke
    Richard Kyabo-Kugombea Jimbo la Bukene
    Fred Mpendazoe-Kugombea Jimbo la Segerea

    Matukio ya picha nadhani Waandishi wa Habari watarusha mambo yakiwa tayari

    Binafsi nimefurahishwa sana na uamuzi wa Viongozi hawa na furaha yangu itakamilika wakishinda Ubunge kwenye Majimbo yao.

    Wale wanaJF ambao ni wanachama wa CCJ wanashauriwa kujinga mapema na CCJ.

    Wenu katika Demokrasia na Maendeleo
    Gender Sensitive
     

    Attached Files:

  2. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,263
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Asante kwa taarifa nzuri, lakini sijaona hii attachment.
     
  3. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hakuna attachment mkuu tunaomba uirushe.

    Tunawakaribisha... Mzee wa Chadema mimi nilijiunga Chadema kwa sms lakini mpaka na nikaahidiwa kuwa ningetafutwa na viongozi wa eneo ninalokaa lakini mpaka leo. takribani mwaka umepita sijawaona au kusikia lolote kutoka Chadema.. kulikoni???
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Waliokuwa wanachama au wafuasi wao wameachwa wapi?
     
  5. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,263
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Nao watajiunga vyama vingine vya siasa including CCM kwa wale watakao kata tamaa na upinzani.
     
  6. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2010
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160

    by default wanachama=chadema si ndio waipiga debe/kura wao
     
  7. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ingependeza kwa wale wanchanma nao kujiunga ili kuleta upinzani wa kweli
    Aluta continua
     
  8. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    habari njema kwa Chadema ila hakuna attachment, labda unatudanganya?
     
  9. m

    muheza2007 Senior Member

    #9
    Jul 14, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo mzee Mwanakijiji naye kajiunga na CHADEMA?
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wow.... GS, My friend;

    I am proud of CCJ leaders na pia i am very proud of CHADEMA for accepting this change. Hii ndiyo ndoto yangu kwenye upinzani, fighting the common enemy.

    Najua MMM naye atakua hepi na kusema ukweli huu ni uamuzi wa busara sana... UNGANENI NA KUWA NA SAUTI ZAIDI BUNGENI, ITS ONLY THEN NDIPO DEMOKRASIA YA KWELI ITAPATIKANA

    BTW, HEBU CORRECT HIZO SPELLING, HAO NI OFFICE MATES KWA SASA

    AT LIST THIS WILL ALSO SWING THE MEDIA ATTENTION TO UPINZANI
     
  11. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Huu nao ni ufisadi, kwanini kiongozi mzima ukajiunge na kundi ambalo wewe una imani tofauti na wao? Hapa linakuja jibu kuwa wote wanaojiita upinzani ni vikundi vya kuganga njaa tuu, ramani ikiwa mbaya wanakimbilia kwingine. Mimi naamini katika mikono na miguu yangu
     
  12. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hahaaa hahahaaaaaa ninachoweza kusema kwa sasa ni "Kidumu Chama Cha Mapinduzi".
     
  13. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu Ntemi mfumo wa kusajili online bado haujatengemaa, kwani kuna masuala ambayo yanakuhitaji uwepo wako physically kama kulipia kadi na kusubmit picha, hivyo ushauri wangu ni kwako kufika katika ofisi ya chadema iliyo karibu nawe na ujisajiri. Kama uko Dar unaweza fika makao makuu pale kinondoni mtaa wa ufipa. Asante
     
  14. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ngoja basi Bunge livunjwe ili tuone na wale vigogo wao kama watajiunga nao!
     
  15. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,263
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    swali hili nililijibu hivi
    sasa tena unaongelea viongozi!
    Labda sijakuelewa. Lakini ni dhahiri kuwa kuhama chama cha siasa n kujiunga na chama kingine ni ruksa na haki ya kila mtu. Na hiyo ndiyo demokrasia vinginevyo watu wasingehama vyama tawala kujiunga na upinzani.
     
  16. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Namsubiri MZEE MWANAKIJIJI atoe tamko kwanza!
     
  17. edwinito

    edwinito Senior Member

    #17
    Jul 14, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    TAMKO LA VIONGOZI WA CHAMA CHA JAMII (CCJ) KUWATAKA
    WANACHAMA WA CCJ WAGOMBEE NAFASI ZA KUCHAGULIWA
    KATIKA UCHAGUZI MKUU UJAO KUPITIA CHADEMA
    UTANGULIZI
    Ndugu Viongozi, Wanahabari, Wanachama na Wananchi kwa ujumla.
    Tunayo furaha kubwa isiyo na kifani, kwa kuungana nanyi katika
    mkutano huu ambao unaandika historia mpya yenye kuleta mabadiliko
    ya kweli katika taifa letu la Tanzania. Historia ambayo itakumbukwa
    kizazi hata kizazi, historia itakayowafanya Watanzania wajivunie na
    kuifaidi nchi yao.
    Ndugu zangu kabla sijaeleza nini kimetuleta hapa, napenda
    kuwarudisha nyuma kidogo. January 18 mwaka huu sisi wananchi
    wazalendo tulikutana jijini Dar es Salaam kutekeleza wajibu wetu
    kikatiba wa kuunganisha mawazo yetu pamoja na kuunda chama cha
    siasa kwa jina la Chama Cha Jamii (CCJ).
    CCJ kilizingatia changamoto zote zinazoikabili nchi yetu tangu na
    baada ya uhuru na kilibeba matarajio ya wananchi wa leo na kesho,
    kikiwa na lengo kuu la kuleta mageuzi ya kitaifa ya kidemokrasia,
    kiuchumi, kijamii, na kisiasa kwa faida yetu sisi sote na vizazi vijavyo.
    USAJILI WA MUDA
    Mwezi huo huo CCJ ilipeleka maombi ya usajili wa muda katika ofisi ya
    Msajili wa Vyama vya Siasa nchini. Na baada ya urasimu wa hapa na
    pale, hatimaye Machi 3, 2010 CCJ ilipata cheti cha usajili wa muda. Hii
    ilikuwa ni hatua ya mwanzo kabisa ili kiweze kuanza shughuli za
    kutafuta wanachana na hatimaye kikitimiza masharti yaliyopo kwa
    mujibu wa Sheria ya Vyama vya Siasa ya 1992, kiweze kupewa usajili
    wa kudumu.
    Hata hivyo, toka mwanzo ofisi ya msajili wa vyama vya siasa nchini,
    imekuwa ikionyesha nia yake waziwazi ya kutotaka kukipa CCJ usajili
    wa kudumu hata kama kitatimiza masharti. Ndani ya siku si chini ya
    sabini (70), CCJ kilikamilisha masharti yote na kupeleka maombi ya
    usajili wa kudumu. Msajili kupitia vyombo vya habari kwa mara nyingine
    aliweka wazi nia yake ya kutotoa cheti cha usajili wa kudumu kwa CCJ.
    Ndugu wananchi, kutokana na shinikizo toka kwa watanzania wenye
    uchungu na nchi hii na wenye kutaka kuona mabadiliko, pia shinikizo
    toka kwa ofisi za kibalozi zilizopo nchini, chama cha wanasheria tawi la
    Arusha bila kusahau wanachama wa CCJ, hatimaye tarehe 3/5/2010
    msajili kwa shingo upande aliamua kufanya uhakiki wa wanachama wa
    CCJ kwa mikoa minne akianzia Dar es Salaam, Pwani, Morogoro na
    baadaye Mjini Magharibi.
    Ndugu zangu nyote ni mashahidi wa hujuma tulizofanyiwa kiasi cha
    kupelekea kusitishwa kwa zoezi zima la uhakiki. Na kwa kuwa nia ya
    msajili ilikuwa ni kuichafua CCJ, alitangaza kuwa CCJ-Dar ina
    wanachama 13 tu, na licha ya kuwa tulimwandikia barua ya kusitisha
    zoezi la uhakiki bado aliendelea na Pwani kisha kutoa tamko kuwa
    CCJ-Pwani haina hata ofisi licha ya wanachama. Baadaye akasema
    Zanzibar tuna mwanachama mmoja, yote haya aliyafanya kwa
    makusudi ili CCJ ionekane si kitu.
    Msajili ameonyesha dharau na kejeli za wazi kwa watanzania,
    tungependa kuwafahamisha Watanzania kwamba, wananchi wengi
    sehemu mbalimbali za nchi yetu watu wa kila rika, dini mbalimbali
    wakiwepo wasanii, wakulima, wafanyakazi pamoja na wastaafu
    wamekikubali na kukipokea Chama Cha Jamii na wengi wamejiunga.
    Tarakimu zilizopo ofisini, mpaka sasa kuna watanzania takriban 9500
    wamejiunga na CCJ. Aidha wapo watanzania nje ya nchi kama vile
    Marekani, Japani, Uingereza, Korea ya Kusini na Afrika Kusini
    waliojiunga na CCJ.
    Watanzania hawa waliojiunga na CCJ, aidha walifika wao wenyewe
    ofisini au walishawishiwa na wananchi ambao walikuwa tayari
    wamejiunga awali ukiondoa wanachama 102 walio jiunga kwenye
    mkutano wa hadhara wa kuompokea Mh Mpendazoe uliofanyika pale
    Mwembeyanga.
    KUGOMBEA KUPITIA CHADEMA
    Kwa mda mrefu kumekuwa na mazungummzo kati ya CCJ na
    CHADEMA ya kuwa na ushirikiano na hususan katika uchaguzi mkuu
    utakaofanyika oktoba 2010, hii inatokana na ukweli kuwa vyama hivi
    vina itikadi na mwelekeo unaofanana. Ushirikiano huu ungeendelea
    hata baada ya CCJ kupata usajili wa kudumu. Sasa, kwa kuwa muda
    tuliobaki nao ni mchache kwa CCJ kupata usajili wa kudumu na
    kufanya maandalizi ya kutosha kuelekea uchaguzi mkuu, hivyo basi,
    tunatoa wito kwa wanachama wa CCJ wenye sifa na nia ya kugombea
    nafasi za uongozi wa kuchaguliwa katika uchaguzi mkuu ujao,
    kugombea kupitia CHADEMA.
    Ndugu zangu tunafanya hivi si kwa maslahi yetu au ya vyama vyetu,
    isipokuwa tunafanya hivi kwa maslahi ya Taifa. Ndio maana tumeamua
    kuachia nyadhifa zetu na kujiunga CHADEMA kama wanachama wa
    kawaida. Hivyo basi, tunawaomba wanachama wote wa CCJ bila
    kusahau wote wenye mapenzi mema na taifa hili, kuunga mkono
    maamuzi haya na kuwachagua wote watakaosimamishwa na
    CHADEMA.
    Kwa kuwa CCJ tunaamini kuwa Umoja ni Nguvu ya pekee ya wananchi
    katika kujenga Usawa na Uhuru na katika kuondoa Umaskini, Ujinga,
    Maradhi na kupambana na Ufisadi, na kwa kuwa CHADEMA kinaamini
    katika falsafa ya Nguvu na Mamlaka ya Umma ambayo inalenga katika
    kuwaamasisha, kuwaelimisha, kuwashawishi na kuwandaa Watanzania
    wachukue hatua kuimiliki, kuitawala, kuilinda na kuifaidi nchi yao, hivyo
    basi tunatangaza rasmi kuwa Dickson Ngʼhily (Naibu Katibu Mkuu-
    Bara), Richard Kiyabo (Mwenyekiti-Taifa) na Fred Mpendazoe
    (Msemaji-Taifa) watagombea nafasi za uongozi katika uchaguzi mkuu
    ujao kwa tiketi ya CHADEMA mara baada ya kuchukua kadi zao za
    uanachama wa CHADEMA.
    Ndugu zangu nyote ni mashahidi na mnaelewa juu ya utajiri mkubwa
    ambao Mwenyezi Mungu ameuweka ndani ya mipaka ya Tanzania.
    Hata hivyo ni jambo la kusikitisha kuwa wananchi wake ni maskini wa
    kutupwa, hiki ni kitendawili ambacho jibu lake ni la kusikitisha kwani jibu
    ni dhahiri, ni kutokana na uongozi usiojali wanyonge na usio na
    uzalendo wa CCM.
    Ni dhahiri kwamba watanzania wamechoshwa na hali hii na wanahitaji
    mabadiliko ya kweli katika uongozi na uendeshaji wa nchi, hii ni
    kutokana na ukweli kuwa CCM na serikali yake haviwezi kuleta
    mabadiliko hayo na kamwe haitaweza. Ni dhahiri kwamba watanzania
    wamechoka kuishi maisha yasiyo na matumaini, maisha yasiyo na
    mwelekeo wa kesho, hivyo mabadiliko yanahitajika.
    Na hili ndilo tumaini letu na tena hii ndiyo imani tunayoondoka nayo
    kuwa sote kwa pamoja tunahitaji mabadiliko ya dhati na kwa
    ushirikiano huu Tanzania yenye neema bila CCM inawezekana! Huu
    sio wakati wa kupigishwa porojo na kupewa kanga na Tshirts, ni wakati
    wa kusimama pamoja wanaume kwa wanawake, vijana na watoto
    kudai mabadiliko katika sanduku la kupigia kura. Narudia tena
    Tanzania yenye Neema Bila CCM inawezekana.
    Mungu ibariki Tanzania
    Asanteni kwa kunisikiliza.
     
  18. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #18
    Jul 14, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Pole sana Mkuu.Unapatikana wapi ili tuwasiliane na wewe au tuingie chemba(PM) ili tujadili mustakabali wa chama chetu.Usijali kadi utapata tu. Kuhusu attachement,hiyo hapo imeshawekwa..
     
  19. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #19
    Jul 14, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Tamko lao limewaomba nao kujiunga na CHADEMA na wale waliokuwa na nia ya kugombea Udiwani au Ubunge wameombwa kugombea kupitia CHADEMA.Wengine tulikuwa nao pia kwenye Press hii..
     
  20. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    GS, Habari hii naiona haijakaa sawasawa hakuna uhakika wowote kwamba uliyotubandikia ni ya kweli.

    Hata hivyo, kama ni kweli hao waliotajwa wamejiunga na CHADEMA ili wawanie ubunge huo ni uamuzi wao na hauna uhusiano wowote na uamuzi wa wanachama wengine wa CCJ. Mie kama 'aliyekuwa mwanachama mtarajiwa' wa chama cha CCJ ambacho kwa sasa kimenyimwa usajili kwa mizengwe, sidhamirii kujiunga na CHADEMA ama chama chochote ambacho itikadi, sera na malengo yake hayajanigusa ipasavyo. Bado CHADEMA haijagusa moyo wangu ili nipate kuridhika kwamba chama hicho kina malengo thabiti ya kuhakikisha kuwepo kwa maendeleo yatakayolenga 'watu' - Watanzania wote. Mpaka sasa CHADEMA haijatuonyesha itakuwa na mikakati gani na itachukua hatua gani za makusudi kabisa kuhakikisha kwamba walioliibia taifa na kulihujumu wanachukuliwa hatua zinazostahili. Pia sijui CHADEMA kina mipango gani ya kuhakikisha hali za wanyonge wa Tanzania zinakuwa nzuri ndani ya miaka 5 ya uongozi wa CHADEMA, kwa sababu hilo linawezekana kabisa iwapo kuna mipango maalum. Hii blabla ya siasa za mrengo wa kati hazitoshi kututhibitishia chochote. Huenda nanyi kwa siasa zenu za mrengo wa kati mtazidi kukuza matabaka katika jamii.

    CHADEMA Siasa zenu za majimbo zina kasoro kwa wale tunaoamini juu ya kuendeleza ujenzi wa umoja nchini. Juzijuzi nilimsikia kiongozi mwandamizi wa CHADEMA akizungumza na kutetea kwa nguvu zote wagombea wanaowania uongozi - ubunge, udiwani nk. waruhusiwe kupiga kampeni kwa lugha za kikabila badala ya Kiswahili. Hizi ndio sera zenu CHADEMA za maendeleo za kutaka turudi kwenye kuongea kimatumbi na ki-barbeig majukwaani?

    Jingine lililonistua ni kumsikia kiongozi mmoja wa Taasisi moja ya Uchumi nchini (anaweza akawa mwanachama wa CHADEMA) akizungumzia habari ya kutaka kuwepo kwa "middle class" nchini na akawahamasisha Watanzania walio Marekani kuungana na walio nchini kuanzisha hiyo "middle class". Sasa huenda na ninyi CHADEMA siasa zenu za mrengo wa kati zina nia ya kutuletea na kujenga matabaka nchini kama ilivyo kwenye nchi za kibepari - wawepo Watanzania wa juu, wa kati na wa chini! CCJ isipokuwepo, ntaunga mkono chama kinachotetea kwa dhati kabisa usawa na haki sawa kwa kila Mtanzania katika mgawanyo wa keki ya Taifa.

    Kwa maoni yangu, kuwa na wapinzani wengi bungeni ambao hawana itikadi maalum inayowaunganisha nako ni kupoteza wakati na nguvu. Mwisho wa siku nchi itaendeshwa kwa mfumo gani?
     
Loading...