Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

vimbweta vya bwashehe FOE

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by mkonowapaka, Dec 13, 2011.

  1. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    najua wengi hapa wamesomea degree/certificate zao pale UDSM au basi Mlimani Primary

    Pale engineering au Coet au Foe kwa wale wa zamani kuna vigoda maarufu kama vimbweta

    hivi sifa yake kubwa ilikua ni kueshimiwa sio tu na wahandisi bali na hata mangwini...hili ungeweza kuliona zaidi kipindi cha migomo...

    vimbwetani mtu haruhusiwi kukaa tena mbaya zaidi kama atakua ngwini....salute kwa mgahawa wa bwashehe kama bado yupo mzee wa bili za misosi....

    ivi ni kwa nini wahandisi walikua na spirit iyo?je bado ipo?,,,unakumbuka tukio lolote lililokutokea apo vimbwetani?
     
  2. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Kama ni guest basi umekosea chumba bro....umekuja kwenye wrong jukwaaa! Nenda kwenye jukwaa la elimu bana...
     
  3. clet 8

    clet 8 JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 819
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 60
    So what!?!
     
  4. s

    sawabho JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Named after Prof. Tolly Mbete. What next so special on those concrete seats?
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    kha nimechoka!!!
     
  6. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    japo siyo jukwaa lake nakumbuka vizuri sana, siku moja kulikuwa na mgomo mwenz nov 2008 ngwini akataka kupanda kwenye kimbweta palikuwa pa dogo, wakampa kreti la soda kuhutubia watu
     
  7. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kila pale "same-social-group" linapokutana huwa wanakuwa kama wendawzimu na hiyo ya "FoE/Vimbweta" ulikuwa ni wendawazimu
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mbona mbamshambulia... kwani misosi sio mambo ya jamii?
    au ngwini nini?
     
  9. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Na mie nawashangaa.Mambo yote ya jamii huwa yanahusisha misosi.iwe misiba hadi vikao vya makazini...mie nakumbuka nilikuwa nakula chapati na matunda hapo vimbweta lakn sio migomo...
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,243
    Trophy Points: 280
    Sio Mbete ni Mbweta... Sasa ni mkuu wa chuo kikuu huria
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Duh, ila ule wali na nyama ulikuwa mgumu kumeza
    Afu na wale tumbili ukizubaa tu wameiba msosi
    Bado kunguru wanakulenga, ole wake binti awe kasuka rasta za kimasai hadi akaoshe

    It was great!
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kwani history inatusaidia nini zaidi ya kukaririshwa miaka ya watu waliokufa?
    Tuache tujikumbushe ambao inahu

     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Afu hasa shule ikibana sana
    Wakipata upenyo
    Wanagoma hadi wafukuzwe wakajiandae vizuri
    Ila ilikuwa inabeba kiaina
     
  14. Fighter

    Fighter JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 611
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Namkumbuka bwashehe au mangi tukipata boom tu du huyo na kadaftari kake! Anakuchomekea ukistuka anasema pesa Imekaa nje mwezi mzima. Hiyo miaka ya 90's unakula kwa bili
     
  15. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #15
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    vile vya FOE vimejengwa kabla sana yaaani mika ya 1990 kabla hata ya Prof Mbwete ni TA baade sana prof .Luhanga akampa cheo pale juu akiwa Dr.Mbwete ndo akaanza programu ya kujenga hiyo hapo kwenye huo mdegree na n.k..Vile vya Foe ndo maamuzi magumu yalikuwa yakifanyika kama vile kupanga migomo na jinsi ya kupindua marais wa DARUSO na n.k..Umenikumbusha mbali sana.Miaka hiyo ya 1990 Ng'wini ilikuwa mwiko kufika pale maana waliamini wanakuja kuchukua siri zao na mipango yao.
     
  16. u

    utantambua JF-Expert Member

    #16
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anaitwa Mbwete na sio Mbweta
     
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ilikuwa ukipita mitaa ya ngwini hasa nkuruma unajiona kama uko ngorongoro au mikumi
    full viswala, twiga viburudisho vya kufa mtu
    ila ilikuwa raha sana
     
  18. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #18
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    umevikalia bila ya kuua vinaitwaje. ni vi-"mbwete" na siyo vi- "mbweta". rekebisha kwa ubongo yako kuanzia sasa sema vi- mbwete, umesikia eeh!!!!
     
  19. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #19
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    na sio bwashehe, ni bwashee. Jamaa yupo sana. Ana uwezo wa kuweka plate tano zenye msosi mkononi bila kudondoka
     
  20. K

    Kiula Senior Member

    #20
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duuh kaka umenikumbusha mbali sana. Binafsi bwa shee kanipiga tafu na lile daftari lake la bili.mara nyingi huwa naenda kumpa hi pale Foe. Nakumbuka 2001 nikiwa mwaka wa pili tulifanya kunji pale foe kisa mwaka wa kwanza hawajapewa calculator na drawings board.tukasimamishwa chuo Foe wote kwa wk 3 hv. Umenikumbusha mbali sana
     
Loading...