Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Viko wapi Vyuo vikuu vya Afrika/Tanzania?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mpaka Kieleweke, May 9, 2011.

  1. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Tarehe 29 Februari mwaka 1969 Mwalimu Nyerere akiwa anatoa hotuba huko chuo kikuu cha Liberia , Monrovia alisema yafuatayo juu ya vyuo vikuu vya Afrika , nanukuu

    "Afrika tunahitaji ukweli kutoka vyuo vyake vikuu. Tunapambana na matatizo mapya, na tunahitajio ujuzi wote unaoweza kupatikana katika kuyatatua.Lakini vile vile vyuo vikuu lazima viwe vyombo vilivyojitoa kutumikia Taifa;vijitoe katika kutafuta maendeleo ya Nchi zetu.Lazima vitoe huduma ya kizalendo, na kwa sababu hiyo itakuwa huduma ya kweli na ya moyo"

    Ukiangalia maneno haya ya Mwalimu na ukalinganisha na Maprofesa wetu na wasomi wetu wa leo utaionea huruma Afrika , kwani hawa wameigeuka Afrika na wamekuwa ndio wanatumiwa na watu wenye malengo yao katika kuhakikisha kuwa Afrika inaendelea kudhoofu.

    Hii inatokana na ukweli kuwa wasomi wetu badala ya kufanya tafiti aqmbazo zitaweza kutolea majibu changamoto zetu wamekuwa wanawasubiria watu wa Benki ya Dunia, IMF, NEPAD n.k waje na miradi yao ya majaribio na wao ndio wanakuwa wa kwanza kuzishawishio nchi zetu kukubali m,iradi hiyo ya majaribio huku uchumi na rasilimali zetu zikiendelea kudhulumiwa .

    Unafikiri wasomi wwetu wanapaswa kufanya nini ili kurudi kwenye kauli ya Mwalimu?
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hivi uzalendo huwa unafundishwa darasani, unarithiwa au ni innate hivi (yaani naturally tu mtu unazaliwa nao)?

    Tukiweza kuwa na jibu la hili basi labda tunaweza kufahamu tufanye(ie) nini wasomi ili kurudikwenye kauli ya Mwalimu
     
  3. n

    nyamagaro JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2011
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 367
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Maprofesssor wanachumia tumbo na siasa hasa wa Tz
     
Loading...