Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vijana wengi hampendi ualimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BUMIJA, Mar 21, 2012.

  1. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,045
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Vijana waliomaliza f4 mmefeli madai shule hazina walimu ama bora wapo,wewe mbona hutaki ualimu unafikiri watatoka wapi,kila mtu anawaza kwenda bank,sociology,n.k,kijana unatakiwa uangalie soko la ajira na muache mambo ya kuiga,usifate mkumbo,mdogo wangu alikua mbishi sana,kasoma Public admin na ps udsm anafundisha mbezi,angalia chain yenu,huna ndugu anafanya sehemu fulani jua uasugua jinsi kwa kusomea mambo ambayo ajira zake zinapatikana marekani na nauli kweni khaipo,iga ufe,asanteni
     
  2. dottoz

    dottoz JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 734
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 60
    Hapo kaka umenena.
     
  3. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,152
    Likes Received: 451
    Trophy Points: 180
    Mazingira yakiwa bora ya ualimu mbona vijana tutakimbilia tu ,wengi hatupendi kuzilisha familia zetu kwa machale eti kisa
    ualimu ,tupiganie serikali iboreshe mazingira ya walimu ili tupate walimu wazuri zaidi
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Bora nikajishughulishe na kilimo kwanza kuliko kuwa ticha.
     
  5. R

    Rweye JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Abstainee...mheshimiwa umeongelea ualimu na walimu wa nchi gani,Tanzania ama Egypt?
     
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Abstainee...mheshimiwa umeongelea ualimu na walimu wa nchi gani,Tanzania ama Egypt?
     
  7. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,045
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    walimu wa Tanzania.me mara ya kwanza nilikua mbishi nikasoma politica science,huwezi amini nimeanza baed.acha fikra za kukariri mtoto wa mkulima wewe
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    sa kama co uzezeta,kwa nin usisome masters tu kuliko kwenda kuanza upya hyo bachelor?
     
  9. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,045
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    cina uwezo wa kujisomesha masta,
     
  10. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    sawa bana,ila ungesoma hata postgraduate diploma.
     
  11. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Hongera Mwl.
     
  12. paty

    paty JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ualimu ???//Big NO
     
  13. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Ualimu kazi sana ila serikali haiwaajali dah!!
     
  14. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Soko la ajira ni dogo sana! Hata viongozi wa Serikali (mf. Makamu wa Raisi,n.k) wanashauri vijana wasome fani zenye uhakika wa kazi. AKILI ZA KUPEWA, CHANGANYA NA ZAKO....
     
  15. M

    Mr Mayunga JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Vijana tunapenda ualimu,mfana mwaka huu serikali imetuajiri 23 elfu,hapa rufiji tumekuja 66. Alafu pia,hebu pita mashuleni,haswa ya serikali % kubwa ni vijana.
     
  16. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,045
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ni sawa lakini mfano mdogo wangu kasoma political science na hana kazi.kwa hiyo unatakiwa uchague kazi ukiwa na mtu wa kukutafutia kazi,
     
  17. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Asante sana kaka,mi mwenyewe nilishashtukia hlo.Nimeshaanza mchakato wa kuapply diploma ya ualimu na degree pia nafasi zikitoka naomba education programs tu! Mwaka jana nilijifunza,nilichagua mi programmes mingine na loan nikakosa nikabaki mtaani.
     
  18. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada amenena ukweli kabisa. Soka la ajira bongo lipo hovyo sana hupati ajira km huna mtu akupigie pande ama rushwa watu wana masters zao wako mitaani zaidi ya miaka na wanafamilia. Hata ajira ya ualimu imeanza kuwa hot cake kwa sasa wengi wanataka huko ila wanaopata ni wachache sana serikali haina pesa ya kuajiri wengi. Wewe soma chochote tu unachokijua wewe ukimaliza ukisota mtaana miaka hata kazi ya ufagizi barabarani utatamani maana ualimu uwezi pata tena. Vijana kuweni makini sana kwa sasa
     
  19. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,045
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nikweli kaka mana usisome kitu ambacho ni jina na hakina manufaa na umri unaenda
     
  20. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #20
    Mar 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    inasikitisha sana kuona kijana anasoma ili aajiriwe. Jengeni utamaduni wa kujiajiri huko maofisini utapata hela ya kupanga nyumba na chakula tu
    just imagine mshahara wako ni 600,000/= per month, kwa mwaka total itakuwa ni 7.2m, nyumba ya kupanga 3m, chakula, ada ya mtoto, matumizi mengine.. woooo utajikuta una balance ya 1.2m kwa mwaka mzima, sasa hivi kujenga nyumba ya kawaida ya kama vyumba 3 inacost around 45m. Utafikisha lini 45m kwa kiukusanya 1.2 kila mwaka?

    jiajiri, jitume utajenga nyumba
     
Loading...