Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vijana hii imekaaje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanajamii, Oct 18, 2011.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nchi yetu ina vijana wengi sana Wasomi , wengine wanaendelea kusoma, vijana wenye nguvu za kufanyakazi za ujenzi wa Taifa la Tanzania. Jambo la kushangaza ni kwamba elimu yote tuliyo nayo kama vijana, nguvu zote tulizonazo pamoja na fursa nyingine nyingi kama vijana , vyote hivyo vimeingiliwa na watu ambao aidha wanaonekana wana uelewa zaidi kuliko sisi vijana ama wanafanya makusudi ili mradi tu malengo yao yaweze kutimia. Vijana tumekuwa msatari wa mbele kuhamasishwa kutumia nguvu zetu, elimu tuliyo nao kufanya mambo ambayo kwa namna moja au nyingine ni wachache watakaonufaika nayo. Tumekuwa mstari wa mbele kujihusisha katika migomo ambayo siyo ya lazima, maandamano yasiyo ya lazima na hata kufikia hatua ya kutoa lugha chafu kwa Wazazi wetu, wakubwa zetu, viongozi wetu wa dini na hata wa Serikali. Je Mwisho wa siku tutamlaumu nani? ni mara ngapi tumetumia elimu na nguvu tulizonazo kushiriki kwenye makongamano, shughuli za uzalishaji mali, ushauri , ili nafasi yetu kama vijana iweze kuonekana katika jamii? Tutafakari hili vijana wenzangu ili nafasi yetu katika jamii iwe chachu ya maendeleo, amani na utulivu katika Taifa letu la Tanzania. Tutambue kuwa itikadi za kidini, kisiasa hupata msukumo wa nje kwenda kwa watu maarufu lakini kupitia kwa vijana kama ngazi ili mradi tu hawa watu wa nje pamoja na wafuasi wao watimize haja zao huku wakiacha kundi hili likiangamia.
     
  2. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    kama we msomi basi una matatizo!
     
  3. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    hebu ungeiweka short and clear tujue untaka kuzungumzia ninia???
     
  4. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    nadhani maana yake kubwa ni tukae kimya pale mifisadi inapotufisadi....nina wasiwasi jamaa ana background ya mafisadi!
     
  5. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hujaeleweka unachotaka ni nini? ni kama mtu kakutuma useme jambo flani bahati mbaya ukaingia chaka,unaanza kukatisha tamaa kama we ni mmojawapo ya vijana halafu unaanza kwa kutumiwa
     
  6. Also me

    Also me Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    vijana gan hao unaowamaanisha?!... maana wengine fursa ya kupata elimu 2meikoxa na mixemo yenu ya
    >NO LOAN
    >PREVIOUS LOANEES
    >BUDGET DEFICITY e.t.c. xaxa unataka 2fanye nn na wazaz hatuna,
    hebu nenda zako huko kalale!...
    "oooh vijana, vijana...."
    UNATULISHA WW?!....
     
  7. j

    juu kwa juu JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umekosa uwezo wa kufikiri , alianza vizuri, amemaliza vibaya. ana mawazo mgando kwa vile inaonyesha ni mtoto wa fisadi mmoja, hajui shida, wala hajui kwa nini vijana wanakuwa hivyo kwa hivyo tumsamehe.
     
  8. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    we unajifanya kijana? uskute we ni kingunge au mukama unatuzuga tu hapa, utajua nguvu ya vijana 2015 p.u.m.b.a.f. wewe
     
  9. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Unaungana na ile kauli ya hujui kwann watanzania masikini?na ww hujui kwann vijana wanaandamana?wakae kimya fursa na rasilimal zilizopo zinatumia na wachache?wasiandamane kwa kunyimwa na kucheleweshewa mikopo pesa walipwe dowans,wakiwa kama wajasilia mali wakae kimya wasizalishe na kuendeleza biashara zao huku umeme wa mgao?mbona una mawazo kama ya kingunge na chiligati,tutakaa kimya cku moja kama mambo yataenda sawa usindanganywe na hiyo ajira yako unayomiliki leo kuna vijana wengi sana wamemaliza vyuo vikuu hawana ajira na wao wakae kimya?
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    this topic has a very high salvage value
     
  11. M

    Madaraka Amani Member

    #11
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Topic ni nzuri inahitaji kuondoa ushabiki ili kurespond hata hivyo uhuru wa kujieleza ni muhimu kuuzingatia. na kazi tufanye
     
Loading...