Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vijana DRC msicheze Ndomboro na Kiwazenza

Discussion in 'International Forum' started by kavulata, Aug 9, 2012.

  1. kavulata

    kavulata JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 1,679
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    DRC (Zaire) ni nchi kubwa sana kieneo, ki-idadi ya watu na kilasilimali pia. Pamoja na sifa zote hizo huachi kusikia kila mara DRC wanalia na Rwanda (ka-inchi kadogo kwa kila kitu) kuwa imewavamia na kupora utajiri wa mali asili zao.

    Hivi sasa nchi za maziwa makuu zimekutana na kupanga namna ya kutuma vikosi vya wanajeshi kuwalinda watu wa eastern Congo. Wakati nchi za maziwa makuu zikijitayarisha kutuma vijana wao DRC vijana wa nchi hiyo wamesambaa nchi mbalimbali duniani wakiwa busy na kunengua viuno kwenye majukwaa ya starehe za music. Nilitegemea vijana wao wangeacha kucheza ndomboro na kiwazenza na kurudi nchini kwao kushika silaha na kuzihami maliasili zao zinazoporwa na wageni.

    Binafsi sioni sababu kwa taifa hilo kutishiwa na vijitaifa vidogo wakati linao vijana wenye nguvu za kulipigania taifa lao kwa hali na mali, vijana wa DRC waache kupenda starehe wajiunge na jeshi la nchi yao walinde watu, heshima na rasilimali za faifa lao. Kupeleka vijana wetu DRC huku tukiwaacha vijana wao wakikata viuno Ufaransa, Ubelgiji, Makumbusho na Msasani beach club sio afya kwetu.
     
  2. TODO

    TODO JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    point taken
     
  3. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kamata rais wa vijana Nyosho Elsaadati.....Hajawahi kufika kwao miaka 12 sasa...na wengi ukuw anatamani kuwa wakimbizi ...risasi mbili zikilia washavuka mpaka kwenda kuwa wakimbizi.

    Wengine watatumia mwanya huu huu wamakelele ya kimataifa kwenda kuwa wakimbizi....
     
  4. Kizimkazimkuu

    Kizimkazimkuu JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    ...wakati tuwe tunatumia busara kidogo tu katika kuanzisha thread. Kwa sababu tu Tanzania tumekuwa na amani isiwe sababu ya kuwakejeli wale ambao nchi zao zimegubikwa na matatizo ya vita na ukosefu wa utuivu wa kisiasa. Ungepata fursa ya kuzungumza na wacongo wanajisikiaje kuhusu yanayotokea nchini mwao usingeandika hicho hapo juu. Ushauri wajiunge katika jeshi sijui unamaanisha lipi? la waasi wanaopigana dhidi ya Joseph kabila au wale wanapiana vita na "adui asiyejulikana" mashariki ya Congo. Hivi aliyemuua Patrice Lumumba si ni askari wa kibelgiji? Na je aliyemuua kabila ni nani? na motive ilikuwa nini? na je kwanini marekani(na western media) haikuonyesha interest yeyote na uchaguzi uliopita wa Congo.


    Waswahili tuna msemo wetu kuwa "aliyeshiba hamkumbuki mwenye njaa"........tabia uliyoonyesha hapo juu "walokole" wanaiita "Kiburi cha uzima" . Kwa kuwa tu sisi kwetu shwari , umewaita wacngo waoga na wanakata viuno.
     
  5. kavulata

    kavulata JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 1,679
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    aaah, Kwahiyo suluhisho ni kukata viuno? Ni afadhali basi hata wangeimba nyimbo za ukombozi za kuwalaani wavamizi na kuwatia moyo wapiganani wao walioko Kongo kama zile za South Africa enzi zao
     
  6. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,443
    Likes Received: 2,314
    Trophy Points: 280
    Mkuu nilipokuwa mtoto mdogo nilifikili Congo ni nchi ya wacheza mziki tu, sikuamini kama kuna vyuo vikuu au ma Profesa mpaka nilipokuja kumsikia Profesa Wamba Dia Wamba akiwa Chuo Kikuu Dar - hizo zilikuwa akili za kitoto si unajuwa TENA!

    Utani mbali, lakini baada ya kuwachunguza kwa muda mrefu ndugu zetu hawa naona mawazo yangu ya utotoni yalikuwa na ukweli wa aina fulani ndani yake. Wacongo walio kuwa wanajali ustawi wa TAIFA lao kwa dhati walikuwa ni Patrice Lumumba na Pierre Mulele ndio maana hawakuishi muda mrefu! Tangu kutoweka kwa kwa mashujaa hao nchi hiyo aijawahi kuwa na amani ya kudumu by 100%, wala ukubwa wa nchi hiyo sio sababu ya kukosa uzalendo na amani, mbona walipo kuwa chini ya Wabelijiji nchi ilikuwa imetulia kabisa.

    Tatizo la wenzetu hawa ni kutukuza starehe za mziki, mavazi (wenyewe wanaita sijuhi PAMBA) na wanawake kuliko kitu chochote kile hapa duniani; sijawahi kuona wako overy concern na hatma ya TAIFA lao, sijawahi kusikia wimbo wowote unao husu matatizo ya nchi yao, maoni au kuonyesha kwamba mambo yanayo endelea nchini mwao yanawatia simanzi ya kweli, sijawahi kuwasikia wakihitisha mikutano au upigaji wa miziki ya hisani kwa ajili ya wakimbizi au raia wenzao walio kosa makazi nchini mwao kutokana na vita! Vijana wenye nguvu wanakimbia nchi yao kwenda kupiga miziki na kunengua kwenye nchi za nje wanasahau kabisa kushikamana na kuikomboa nchi yao yenye utajiri wa kila aina, leo hii wanataka vijana wa mataifa mengine waende Congo kupigana a proxy WAR, wenyewe wakiendelea na ndombolo ya SOLO ughaibuni, as far as they are concern "MOKILI YAO NI MAMBO YA BORINGO BORINGO na MWASI bana kitoko akiwa karibu naye ndio BASI TENA" - mambo ya kukomboa nchi yao hayana priority yoyote katika mawazo yao!!

    Mimi huwa nashindwa kuelewa kama traits zao hizo za kupenda miziki na starehe kipindukia ziko inborn au acquired? Niliwahi kusoma kitabu kimoja kilicho husu mpigania uhuru wa kimataifa Mr. Che Guevara alikuwa anasimulia visanga alivyo wahi kukutana navyo alipo kuja Africa kuwasaidia Wacongo katika vita vya misituni dhidi ya Mobutu, mwenyeji wake walikuwa ni Kabila Sr na Serikali ya TANZANIA, Kabila Sr. na Che waliodoka kwenda misitu ya Congo wakipitia Kigoma, Che anasema alipo fika katika kambi ya wapiganaji alikuta wako kwenye mambo ya starehe tu hawa kuwa-commited na ukombozi wa nchi yao, nafikili Che alikaa zaidi ya miezi sita (kama nakumbuka vizuri) msituni Congo akiwanoa na kupigana bega kwa bega na jamaa hawa na alikuwa na tatizo la ugonjwa wa PUMU masikini, Che katika mapigano yake nchini Congo alipoteza askali sita kati ya kumi na mbili aliokuja nao kutoka CUBA, kumbuka Che wakati huo alikuwa bado ni Waziri katika Serikali ya Cuba na alikuwa na shahada ya chuo kikuu ya udaktari wa binadamu!!

    Ndugu Che kilicho mshangaza kuhusu hulka za ndugu zetu hawa ni kupenda kwao STAREHE! Anasema walipo rudi Dar nadhani walifikia tena Hotel Continental (kama nakumbuka vizuri) anasema baada ya siku mbili hivi,Kabila Sr alianza kuendesha gari aina ya mercedes mpya, Kabila Sr alipo mwambia Che Guevara kwamba gari hiyo ameinunua alimshangaa sana; funga kazi ni pale Che na Kabila Sr walipo ahidiana kukutana saa mbili jioni kuzungumzia mambo nyeti - Kabila Sr alisahau ahadi yao hivyo Che Guevara kahamua kumfata Kabila Hotel Continental na kwa kuwa Che alikuwa anajuwa namba ya chumba alicho fikia Kabila Sr aliamuwa kumfuata chumbani, kwa bahati mbaya Kabila alisahau kuweka komeo kwenye mlango wa chumba chake, Che kufungua mlango tu-la ahula kamkuta Kabila Sr akiwa na wanawake watatu kitanda kimoja!! Kitendo hicho kilimkifu vibaya sana Che Guevara, na toka siku hiyo alihapa hatarudi tena Africa (Congo) kusadia lolote, ingawa Che aliendelea kubaki hapa Dar kwa miezi kama saba hivi akiandika kitabu cha kumbukumbu za vita hivyo kabla ya kurudi CUBA.

    Labda sasa cha kujihuliza hapa ni: Vituko hivyo vilitokea zaidi ya miaka karibu arobaini na saba iliyo pita, Je; kuna kitu chochote kilicho badirika muda wote huo kuhusu mind set za majirani zetu hawa kuhusu kutoweka maanani ukombozi wa kweli wa nchi yao, je mambo ya kupenda starehe kupindukia wameachana nayo?? Jibu ni hapana!

    Labda hapa niongozee kwamba si Wacongo wote wana tatizo hili, lakini tukiwa wakweli wengi wao wako hivyo; kama wangekuwa wamoja na majasiri nchi kama Rwanda isigeweza kuendesha Congo katika mwendo wa FANGA FANGA na kuigeuza Congo kuwa shamba la BIBI.
     
  7. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Nakusifu mkuu, makala nzuri na yenye mashiko. Ila tu katika mustakbali tusaidiane kuandika Kiswahili vizuri hasa kwa kutambua mahali gani pa kutumia r na wapi l. Huu ni upungufu mkubwa na si wa kuchezea. Hii leo Kenya inatushinda katika kila mitihani ya Kiswahili zaidi ni kwa sababu ya makosa kama haya. Kwa heshima ya utamaduni jaribu kuchukua muda kujifunza haya. Kwa kweli wewe si mmoja wa waliokubuhu katika kufanya makosa haya. Nikitazama makala yako natoa makosa machache tu NDOMBORO badala ya NDOMBOLO, LASILIMALI badala ya rasilimali.
    Kwa kweli mtu asiyefahamu wapi pataka r na wapi l, anaudhi na kufanya anayoyaandika yasichukuliwe kuwa na thamani ya kitaaluma.
     
Loading...